PDA

View Full Version : Help! Lấy Lại Phân Vùng Đã Bị Mất

shevchenko2010
23-10-2007, 11:30
Mình vọc một hồi với nhiều soft như Disk Passwork Protection và HD Tune... thì mất một phân vùng. Mình vào mycomputer thì không còn thấy phân vùng E (phân vùng mình vọc nhiều nhất) đâu nữa, dùng HD tune để kiểm tra thì thấy phân vùng E sử dụng là 0% như vậy là dữ liệu trong phân vùng E đã mất hết rồi nhưng dùng các soft để phục hồi dữ liệu như:easy recovery, Runtime Getdataback for NTFS thì lại thấy phân vùng đó và mình đã phục hồi được dữ liệu bị mất (dùng Disk Password Protection cũng nhìn thấy và có thể thao tác trên phân vùng E như khóa partition hay mở khóa partition). Các soft có thể nhìn thấy phân vùng nêu trên đều báo là phân vùng đó được format theo định dạng NTFS. Nhưng vấn đề lại phát sinh ở đây là my computer không nhìn thấy phân vùng E và mình không thể thao tác trên nó. ACE nào biết cách nào lấy lại phân vùng đã bị mất trong trường hợp như trên thì chỉ cho mình với. Thanks

The Old Man
23-10-2007, 11:34
Giống như là Disk Passwork Protection đã ẩn cái Disk đó. Coi trong chương trình Disk Passwork Protection có phần nào moi nó ra không.

shevchenko2010
23-10-2007, 17:29
Mình đã tìm rồi không thấy. Ở đây cũng có thể là bị Disk Password Protection làm ẩn phân vùng đó nhưng cũng có thể là dữ liệu trong đó mất hết rối bởi mình thấy hd tune báo là phân hùng đó sử dụng 0%.Và do tác động nào đó làm cho ẩn phân vùng nêu trên + mất hết dữ liệu luôn