PDA

View Full Version : Help! Vọc Một Hồi Mất Một Phân Vùng Ổ Cứng

shevchenko2010
23-10-2007, 02:16
Mình vừa cài chương trình khóa phân vùng ổ cứng diskpassword protection nhưng mình vọc một hồi thì phân vùng đó mất tiêu mycomputer không nhìn thấy nữa không hiểu nguyên nhân là như thế nào nhưng mình đã làm rất nhiều việc trước khi phát hiện ra phân vùng đó biến mất: Đầu tiên mình dùng soft Disk Password Protection để cài pass cho ổ đĩa E sau đó mình lại gỡ bỏ pass ổ E và cài pass trên C. Tiếp theo mình khởi động lại máy và dùng soft hd tune để check bab sector. Cuối cùng mình mở My Computer và phát hiện ra ổ đĩa E đã biến mất. Mở HD tune kiểm tra lại thì báo là ổ E hiện sử dụng là 0% như vậy dữ liệu trong phân vùng E đã mất? có cách nào lấy lại phân vùng E một cách hoàn chỉnh không hay chí ít là lấy lại một phần dữ liệu trong đó cũng được bởi trong ổ E chứa rất nhiều dữ liệu quan trọng. ACE nào biết thì chỉ cho mình với. Thanks
Mình vừa cài chương trình khóa phân vùng ổ cứng diskpassword protection nhưng mình vọc một hồi thì phân vùng đó mất tiêu mycomputer không nhìn thấy nữa không hiểu nguyên nhân là như thế nào nhưng mình đã làm rất nhiều việc trước khi phát hiện ra phân vùng đó biến mất: Đầu tiên mình dùng soft Disk Password Protection để cài pass cho ổ đĩa E sau đó mình lại gỡ bỏ pass ổ E và cài pass trên C. Tiếp theo mình khởi động lại máy và dùng soft hd tune để check bab sector. Cuối cùng mình mở My Computer và phát hiện ra ổ đĩa E đã biến mất. Mở HD tune kiểm tra lại thì báo là ổ E hiện sử dụng là 0% như vậy dữ liệu trong phân vùng E đã mất? có cách nào lấy lại phân vùng E một cách hoàn chỉnh không hay chí ít là lấy lại một phần dữ liệu trong đó cũng được bởi trong ổ E chứa rất nhiều dữ liệu quan trọng. ACE nào biết thì chỉ cho mình với. Thanks

The Old Man
23-10-2007, 03:15
Dùng các soft data recovery như là GetdataBack.
Các người cài Pasword Protection hoặc Folder protection v.v thì đa số chưa bảo vệ được data của mình thì tự mình đã làm mất hết data.

spartacus
23-10-2007, 04:07
Bạn thử dùng PQ xem liệu ổ E của mình có bị HIDE đi không?? Nếu nó đang ở HIDE thì active nó lại. Hy vọng sẽ được

sonocean
29-10-2007, 10:29
Chỉ cần bạn chưa chép đè dữ liệu lên phân vùng bị mất dữ liệu thì cơ hội phục hồi là 90%
Bạn hãy chạy ra tiệm bán đĩa mua 1 CD Hiren Boot vào mục Recovery trong đó bạn có thể chọn Soft : Lost & Found hay Prosoft đều được mình đã xài rất nhiều lần.Bạn cứ thử xem!

tinoloc
29-10-2007, 11:07
help me!windows của mình tự nhiên hkg kết nối được IE,hkg mở được WMP 10,khg vào được system restore để fục hồi win[có vào được thì thấy trắng bóc,khg có hiện chử nào hết,khg hiện luôn LOCAL AREA CONNECTION trong network connection[có nghỉa là khg hiện 2 màn hình ở dưới thanh taskbar]giúp mình với muốn điên đầu luôn
mình cũng vọc máy tá lả rồi củng sửa được,nhưng lần này là BÓ TAY-BÓ CHÂN luôn !THUA TRẮNG