PDA

View Full Version : vui lòng tư vấn ổ cứng giúp mình

CNX
22-10-2007, 21:31
Mình có 1 ổ cứng 40Gb được chia thành 3 phân vùng C, D, E. Hai phân vùng C và D được cài HDH XP và 98 còn phân vùng E để chứa soft và dữ liệu khác.

vào một ngày đẹp trời mình vào HDH XP cài phần mềm password protect driver và đặt chế độ protect cho phân vùng E và thế là toàn bộ những thư mục chứa dữ liệu đều không vào được, một vài thư mục vào được nhưng các file chương trình đều có dung lượng 0KB

Mặc dù đã gỡ bỏ phần mềm trên và format phân vùng chứa HDH XP rồi cài lại nhưng hiện tượng trên vẫn không dứt

Vào HDH windows 98 thì vẫn như thế, coppy dữ liệu trên phân vùng E qua phân vùng khác thì không được. Kể từ khi bị hiện tượng trên thì mỗi lần khởi động HDH thì ổ E liên tục bị check disk (vì phân vùng này được định dạng FAT32)

Xin mọi người ra tay giúp đỡ, toàn là dữ liệu quan trọng nên mình không nỡ format chúng, xin cám ơn mọi người rất nhiều

phamhongle84
23-10-2007, 12:05
lỗi của bạn mình chưa gặp nên không nói nhiều ,mình chỉ cách cho bạn khắc phục thôi.
đem toàn bộ dữ liệu sang ổ thằng bạn, format cài lại Win or ghost sau đó lấy lại dữ liệu từ thằng bạn là ok

user_84_gialam
23-10-2007, 12:34
bạn cài pm vào thì trong registry vẫn còn lưu lại pm của bạn, bạn vô registry xóa hết các key của pm đó đi xem có cải thiện được chút gì không.

CNX
23-10-2007, 12:42
mình đã format HDH rồi nhưng mọi chuyện đều như cũ

những dữ liệu trong các thư mục không xóa được, các file bị mất dung lượng còn 0KB thì coppy sang 1 phân vùng khác vẫn chỉ có 0kB

congchuabaohan
23-10-2007, 20:17
Mình cũng chưa gặp hiện tượng này nhưng nếu ổ E format FAT32 thì bạn vào trong Dos để lấy các dữ liệu đó thử xem có bị gì không?

nghiahiep
23-10-2007, 21:34
sao bạn không dùng đĩa cd hiren 9.0 trở lên
và hãy vào VC (volkov commander) và chép toàn bộ source của drive e: