PDA

View Full Version : Lệnh Refresh có tác dụng gì?

Vando
22-10-2007, 21:22
vando thấy rất nhiều người thực hiện thao tác nháy chuột phải trên decktop rồi chọn Refresh (thậm chí nhiều lần liên tục)
Xin các bác cho biết động tác đó có tác dụng gì?
thanks

antigonekimlan
22-10-2007, 21:27
vando thấy rất nhiều người thực hiện thao tác nháy chuột phải trên decktop rồi chọn Refresh (thậm chí nhiều lần liên tục)
Xin các bác cho biết động tác đó có tác dụng gì?
thanks

Cũng như các bà U40 hoặc U50 thường làm đẹp mỗi khi ra đường

hieubm
25-10-2007, 22:39
Họ ngứa tay thì ấn thôi. Họ quá lạm dụng tính năng Refresh mà quên mất nhiệm vụ thực sự của nó.
Refresh thực sự mình dùng vì 2 mục đích :
1. Nhắc chuơng trình cập nhật thông tin ( nhiệm vụ chính của Refresh ).
2. Đôi khi máy hơi lag thì nhấn refresh để kiểm tra máy còn lag không, nếu thấy refresh nhanh tức là ổn rồi.

Bui Quoc Tuan
26-10-2007, 15:56
Đó là làm tươi máy, giống kiểu bạn vừa ngủ dậy vẫn còn ngáp ngắn ngáp dài thì lúc đó bạn tự múc ca nước lạnh mà té vào mặt thì tác dụng sau đó ra sao thì bạn làm thử biết liền.

hunginfo
26-10-2007, 16:01
1. giải phóng ram
2. nếu lướt web, thì lấy lại dữ liệu mới
* nếu sài vista thì ko cần, tại vì vista sẽ tự làm điều đó

hathehuyen
26-10-2007, 16:17
Lệnh Refresh có tác dụng cập nhật lại toàn bộ dữ liệu tại nơi mà bạn thực hiện lệnh đó.
Theo như bạn nói thì thao tác trên desktop sẽ cập nhật lại các shotcut trên desktop.
VD: trên desktop bạn có shotcut của Yahoo Messenger! sau đó bạn vào C:\Program Files\Yahoo!\Messenger, rồi xóa file YahooMessenger.exe đi. Khi đó shotcut của nó ngoài desktop vẫn hiện hình của Yahoo messenger. Lúc này , tại desktop bạn thực hiện lệnh Refresh thì bạn sẽ thấy shotcut đó mất biểu tượng của Yahoo Messenger vì khi cập nhật lại shotcut này, windows ko tìm thấy file yahoomessenger.exe nữa nên ko hiện đc Icon của nó.
Refresh không có tác dụng giải phóng RAM như một bạn nào đó đã nói.