PDA

View Full Version : HDH Win Vista, WM Player 11, không hổ trợ xem phim online giao thức mms ?

BJM
22-10-2007, 14:22
Mình đang xài Laptop tại công ty, sử dụng HDH Win Vista Buiness có bản quyền, WM Player 11, ADSL của FPT, kết quả không xem được phim online trên www.ephim.com, sau khi tìm hiểu mới biết là WMP 11 không hổ trợ xem phim online giao thức mms! (các máy khác cùng cty sử dụng Win XP + WMP 9/10 xem bình thường). Xem ra Vista xài thì đẹp, WMP 11 cũng đẹp, nhưng nếu giảm bớt tính năng thì quá tệ. Mình đã tìm nhiều cách hòng cài lại WMP 10 đều bị từ chối. Các bạn nào có kinh nghiệm xin giúp mình nhé.
Thank you!

vn.nguyen
22-10-2007, 15:16
Không phải đâu bạn à, mình nhớ cái này trên echip có nói rồi, phải chỉnh sửa gì đấy ( không biết nữa). Chứ mình xài WMP 11 trên WinXP vẫn coi phim được bình thường.

BJM
22-10-2007, 17:23
Thank bạn vn.nguyen,
Có thể bạn chưa gặp trường hợp này, bạn phải xem bằng mms protocol (mms://). Bạn xem nhé : http://support.microsoft.com/kb/934371/en-us , rõ ràng Microsoft không hổ trợ mms protocol cho WMP 11 (Windows Media Player 11 no longer supports the Microsoft Media Server (MMS) protocol)

vn.nguyen
22-10-2007, 17:31
Sao kì vậy nhỉ, mình xem phim với giao thức mms://.. bình thường mà.

BJM
23-10-2007, 15:25
Sao kì vậy nhỉ, mình xem phim với giao thức mms://.. bình thường mà.

Bạn đúng rồi, thực ra mình chưa kiểm tra WMP 11 chạy trên XP, hôm qua tức quá lấy 1 máy XP, cho update WMP 11, thì lại xem phim với mms protocol bình thường. Mình nghĩ đây là lổi của WMP 11 for Vista. Mình đã nhờ 1 bạn cũng xài Vista + WMP 11 và cũng bị tình trạng y chang. Không biết có bác nào biết cách khắc phục lổi này xin chỉ giáo ?

The Old Man
23-10-2007, 15:33
Nếu đang dùng IE thì vào Tools->Internet options->Tab Advanced . Scroll xuống phần Media player check mark mấy cái Play trong đó

BJM
23-10-2007, 15:40
Không được đâu bạn ơi, cái này mình đã làm rồi.

'OR''='
23-10-2007, 21:37
Vớ vẩn, người ta vẫn dùng Firefox, WMP11 xem trên ephim bình thường. Trước khi la toáng lên bác phải tìm hiểu chứ.

BJM
23-10-2007, 23:47
Bác thông cảm, nếu bác quan tâm thì hảy chú ý đọc kỹ, mình đang xài Vista. Trên XP thì mọi việc vẫn bình thường Bác ạ. Bác xem ảnh Prt Screen (Attached) trên máy mình_dùng Firefox trên Vista để xem ephim nhé.

The Old Man
24-10-2007, 00:00
Tôi cũng dùng Vista với FF vẩn coi như thường mà.

'OR''='
24-10-2007, 01:32
Bác thông cảm, nếu bác quan tâm thì hảy chú ý đọc kỹ, mình đang xài Vista. Trên XP thì mọi việc vẫn bình thường Bác ạ. Bác xem ảnh Prt Screen (Attached) trên máy mình_dùng Firefox trên Vista để xem ephim nhé.

Ui zời, dĩ nhiên là em đã đọc kĩ bài của bác và bít bác dùng Vista rồi. Em cũng dùng Vista Business có bản quyền đấy ạ. Mọi thứ chẳng có gì bất thường cả. Post luôn cái ảnh làm bằng chứng.

BJM
24-10-2007, 12:29
Xin cám ơn tất cả các Bác, nhờ ảnh post của bác 'OR" mình mới biết, thì ra từ bấy lâu cứ hiểu nhầm anh bạn "Biu Gây" !... Thực sự cho đến giờ mình cũng chưa biết đang bị vấn đề gì đây, mặc dù đã xem lại options of media, protocol,service... Tuy nhiên "chắc cú" xài được là OK rồi, giải pháp thì chắc chắn sẽ có. Cùng lắm ...cài lại Win "chứ làm gì dử vậy"...huhu. 1 lần nữa cảm ơn các bác đã cung cấp thông tin rất hữu ích. Thanks again!

unsunghero
04-03-2009, 01:58
mẻ kíp em mới cài vista được mấy hôm đã phải cài lại win hay sao
có ai có cách j tốt hơn không

luc_nguyen_van
20-04-2009, 02:29
Vào đây: http://port25.technet.com/pages/windows-media-player-firefox-plugin-download.aspx để download plugin này về là xem ngon lành.