PDA

View Full Version : Hội cầu lông Orange county? (California)

hoa héo
20-10-2007, 23:44
Hoa héo là thành viên mới của ddth, mình đang search google thì biết đến trang này. Mình cũng rất thích chơi cầu lông, (mặc dù tới bây giờ vẫn chưa biết chơi!!!) mình biết có một chỗ ở thành phố fullerton mà các bạn ở các thành phố lân cận có thể đến chơi mỗi tối thứ 2 từ 8-10h và thứ 5 từ 6-8h tối được (Mình ở tuốt dưới thành phố Westminter lận!). Hoàn toàn miễn phí, thường ở sân đã có sẵn vợt cho các bạn dùng rồi, tuy nhiên nếu muốn chắc ăn thì cứ mang theo vợt của mình, cầu thì chắc chắn là có sẵn. Sân chỉ có 8 lưới nên đôi khi không đủ lưới chơi, hoa héo không dám bảo đảm, nhưng mùa này thì chắc là dư lưới. Ở đó cũng có sân tennis miễn phí, KHÔNG có sẵn vợt và banh, bạn phải tự mang, tuy nhiên môn đó hoa héo chơi không ... nổi (nặng quá xá!) nên các bạn phải tự tìm lịch chơi lấy vậy.

Thân
Hoa héo

catennacio
21-10-2007, 06:26
tennis thì ở newhope với heil cũng có 1 chỗ 8 hay 10 sân gì đó
chỗ đó vừa có sân bóng đá, bóng rổ... nói chung là 1 cái park
chỗ này rộng mà cũng ít ai chơi. cái này muốn chơi lúc nào cũng được.

còn miles square park thì nghe nói cũng có sân cầu lông và tennis (chưa thử)
nếu bạn ở westminster thì đến đây chơi cho gần

hoa héo
21-10-2007, 07:35
Ngoài cầu lông ra Hoa héo hỏng chơi được môn nào hết trơn (môn nào cũng nặng quá sức chịu đựng :( ) Ở mile square park nếu có sân thì là sân out door, sân ở fullerton là sân indoor (là 1 cái gym) chơi trong gym tuy là nóng thấy mồ tổ, chơi 1 chút là mồ hôi đổ đầm đìa, nhưng mà hỏng sợ ... trúng gió! Chơi thể thao mồ hôi đổ đầm đìa, lỗ chưng lông mở toang hoác mà trúng gió 1 cái là nằm luôn, phải cái đứa mình ưa bịnh hoạn nữa. Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều nhiều, cứ nghĩ đến cái cảnh 1 mình vác vợt lên sân hỏng quen biết hỏi xin wánh ké là ngại rồi, nhưng mà nếu bạn có nhã ý đi chơi chung thì hoa héo xin hỏng từ chối ^^ hai mình bao giờ cũng đỡ sợ hơn 1 mình ^^

catennacio
21-10-2007, 07:41
theo tui thấy chơi thể thao nên chơi ngoài trời, để hít thơ không khí là chính. nhưng môn cần đầu óc (cờ vua, bida..) thì mới nên chơi indoor. bữa nào đi uống cafe đi hehe, rồi bàn chuyện đi đâu chơi cái gì :rolleyes:

Luân Kid
21-10-2007, 17:45
Hoa héo là thành viên mới của ddth, mình đang search google thì biết đến trang này. Mình cũng rất thích chơi cầu lông, (mặc dù tới bây giờ vẫn chưa biết chơi!!!) mình biết có một chỗ ở thành phố fullerton mà các bạn ở các thành phố lân cận có thể đến chơi mỗi tối thứ 2 từ 8-10h và thứ 5 từ 6-8h tối được (Mình ở tuốt dưới thành phố Westminter lận!). Hoàn toàn miễn phí, thường ở sân đã có sẵn vợt cho các bạn dùng rồi, tuy nhiên nếu muốn chắc ăn thì cứ mang theo vợt của mình, cầu thì chắc chắn là có sẵn. Sân chỉ có 8 lưới nên đôi khi không đủ lưới chơi, hoa héo không dám bảo đảm, nhưng mùa này thì chắc là dư lưới. Ở đó cũng có sân tennis miễn phí, KHÔNG có sẵn vợt và banh, bạn phải tự mang, tuy nhiên môn đó hoa héo chơi không ... nổi (nặng quá xá!) nên các bạn phải tự tìm lịch chơi lấy vậy.

Thân
Hoa héo

westminter là ở san diego fải không hoa héo

hoa héo
22-10-2007, 12:50
To catennacio (tên giống Mễ quá :D) cám ơn nhã ý của bạn chỉ tiếc là hoa héo ngại ... có bạn trai rồi ... đi ra ngoài với người khác hơi bất tiện. (Rủ bạn trai cùng đi? Ảnh không giỏi xã giao, rất hiếm khi đi đâu chơi với bạn bè, sống khá khép khín, ngại tiếp xúc) Nhưng chắc chắn sẽ có dịp gặp catennacio, khi nào tụi này tiệc tùng đình đám gì chắc chắn sẽ hú catennacio đến góp cả vật chất (là chính) lẫn tinh thần (phụ thui phụ thui :lol:). Thứ 5 này chơi cầu lông ở Fullerton, gym trong trường Fullerton college, nếu Catennacio muốn chơi chung thì pm 1 tiếng :) Những chuyện quang minh chính đại như vậy thì hoa héo không ngại đâu :)

To Luân Kid: Bạn gần đúng rồi, westminter chỉ cách San Diego 1 tiếng rưỡi về phía bắc (từ Westminter đi xuống phía nam 1 tiếng rưỡi thì sẽ đến San Diego). Người Việt từ San Diego thường xuyên lên khu Hoa Héo đi chợ Việt Nam mỗi cuối tuần.

Luân Kid
22-10-2007, 17:41
To Luân Kid: Bạn gần đúng rồi, westminter chỉ cách San Diego 1 tiếng rưỡi về phía bắc (từ Westminter đi xuống phía nam 1 tiếng rưỡi thì sẽ đến San Diego). Người Việt từ San Diego thường xuyên lên khu Hoa Héo đi chợ Việt Nam mỗi cuối tuần.

Oh vậy cơ à , thế HoaHéo có bít ở San Diego thì có chỗ nào đánh cầu lông được ko :D

catennacio
23-10-2007, 09:33
To catennacio (tên giống Mễ quá :D) cám ơn nhã ý của bạn chỉ tiếc là hoa héo ngại ... có bạn trai rồi ... đi ra ngoài với người khác hơi bất tiện. (Rủ bạn trai cùng đi? Ảnh không giỏi xã giao, rất hiếm khi đi đâu chơi với bạn bè, sống khá khép khín, ngại tiếp xúc) Nhưng chắc chắn sẽ có dịp gặp catennacio, khi nào tụi này tiệc tùng đình đám gì chắc chắn sẽ hú catennacio đến góp cả vật chất (là chính) lẫn tinh thần (phụ thui phụ thui :lol:). Thứ 5 này chơi cầu lông ở Fullerton, gym trong trường Fullerton college, nếu Catennacio muốn chơi chung thì pm 1 tiếng :) Những chuyện quang minh chính đại như vậy thì hoa héo không ngại đâu :)

hihi cám ơn bạn hoa héo đã tận tình giới thiệu bạn trai của mình mặc dù mình ko có ý rủ bạn đi riêng, đến những nơi riêng tư, hoăc đi buổi tối ^_^ mình cũng có bạn gái rồi, nhưng có bf/gf ko có nghĩa là mình ko thể kết giao thêm bạn mới. có lẽ hoa héo cugn4 nghĩ như nhiều người ở OC này và nghĩ hễ 2 người khác giới đi chung với nhau chắc là có gì gì, hoặc tưởng ng ta rủ mình đi chắc là có ý gì với mình. thật tình caten ko biết hoa héo là nữ. caten thấy hoa héo trả lời bài gì về mức lương của dân IT VN lý luận rõ ràng và súc tích, nên mới nghĩ hoa héo là nam và làm chung ngành.

về cái tên, catennacio là 1 tên của ý, nếu hoa héo mê đá banh ý thì sẽ biết lối đá catenaCCio của đội tuyến quốc gia ý. caten đâu có lấy tên mễ làm gì :) it ra nó cũng thể hiện 1 lối đá bóng hiệu quả của ý... chứ nghe ko có vẻ ..tàn :D

còn về việc thứ 5 này, vì caten làm full time nên cũng khó mà đi với các bạn.. nếu được cuối tuần, hoặc buổi tối thì chắc đi mới được.

về việc quang minh chính đại hay ko thì caten cũng chưa từng đề nghị gì có vẻ là mờ ám cả (i.e. rủ đi riêng buổi tối...), tất cả đều thông qua forum này, và caten cũng chưa bao giờ pm rủ hoa héo đi đâu cả, cho nên hoa héo yên tâm há :)

ps: hoa héo cần liên lạc gì thì cứ viết ở đây or pm caten thì caten sẽ trả lời.. à mà caten ko xem việc pm là ko quang minh chính đại đâu á :)

hoa héo
23-10-2007, 14:22
To Catennacio: Catennacio nói chuyện rất đâu ra đó, hoa héo rất thích điểm này, you know how to get your points through, it helps a lot and i appreciate it. Tiếc là hoa héo lại không nói được rành rẽ như Catenncio ở bài trước thành ra có thể gây chút hiểu lầm. Bài trả lời trước của hoa héo base on the assumption là Catennacio hoàn toàn không biết hoa héo là nữ, và tất nhiên là Catennacio hoàn toàn không có ý gì(Nếu biết là nữ thì chắc là không hú ra cafe lol ladies' favorite places are restaurants lol). Vậy cho nên việc Hoa héo muốn hang out mà lại từ chối không phải vì ngại Catennacio có ý mờ ám.
Dễ hiểu hơn là dzầy, Catennacio chắc biết truyện Tam Quốc Chí, trong đó có đoạn Quan Công vì không nghe lời Khổng Minh mà mất Kinh Châu vào tay Tào Tháo. Tào Tháo vì chuộng kẻ sỹ mà muốn chiêu Quan Công nên không giết bỏ. Tào Tháo để cho Quan Công ở chung một thất với hai tẩu là vợ của Lưu Bị. Quan Công đêm đó đốt đuốc ngoài cửa đọc sách đến sáng. Quan Công không bước 1 bước qua ngưỡng cửa tất nhiên không phải vì ngại chuyện tối lửa tắt đèn nhỡ ... có gì sảy ra lol (vì bản thân ông rất quang minh chính đại), lại càng không phải vì sợ 2 tẩu có ý ... mờ ám lol. Lý do vì sao thì chắc Catennacio cũng hiểu, thiết nghĩ không cần phải bàn thêm. Hoa héo ít muốn ra ngoài với người khác cũng không ngoài cùng một ý ấy chứ hoàn toàn không phải ngại "hoàn cảnh đẩy đưa" lại càng không phải ngại Catennacio có ý không trong sáng.

Oh, hôm nay có trận gió Santa Ana mới nhớ vì sao chơi cầu lông ít ai chơi outdoor như mấy môn thể thao khác ^^ hồi trước có chơi trong xóm, gió nhẹ một tí cũng chơi không nổi, cầu cứ bay đi đâu đâu á.

To Luan: Hỏng bít, nhưng sao hỏi dạ? Định sang Mỹ đấu giao hữu hở? (nếu có nhớ hú nghe) Hoa Héo tin là có thể chơi trong các trường đại học tiểu bang và liên bang ở San Diego. Ngoài ra 1 số trường cấp 3 cũng có sân chơi.

Luân Kid
24-10-2007, 21:27
To Luan: Hỏng bít, nhưng sao hỏi dạ? Định sang Mỹ đấu giao hữu hở? (nếu có nhớ hú nghe) Hoa Héo tin là có thể chơi trong các trường đại học tiểu bang và liên bang ở San Diego. Ngoài ra 1 số trường cấp 3 cũng có sân chơi.

Thì hỏi vậy mà , nhưng nếu có dịp thì Hoa héo hứa fải dẫn LK đi wánh cầu à nghen :D :D :D

tahiti
25-10-2007, 15:45
Luan_Kid định đi USA chơi đó hả? :D

quycoctu
27-10-2007, 08:03
quy nghĩ nên chuyển mục này vào sân chơi Hội cầu lông ở HCM.

hoa héo
30-10-2007, 06:12
quy nghĩ nên chuyển mục này vào sân chơi Hội cầu lông ở HCM.

Hoa héo nó đang tự hỏi hỏng biết Orange County có họ hàng bà con gì với TP HCM (^_^!)

Tối nay 8h có ai rảnh rỗi đi chơi cầu lông ở trường Fullerton College hông hen? Không cần mang theo vợt với cầu, trên sân đã có sẵn rồi, ai đi pm cho Hoa Héo để có hướng dẫn chi tiết hơn.

Thân,
HH

PS: to Luân, tất nhiên rồi!

quycoctu
30-10-2007, 08:31
to hoaheo: họ hàng thì không có hoaheo à, những chuẫn mực thì có vấn đề, hoaheo dành chút thời gian xem lại quy định điễn đàn nhé. Vì mục này đa phần là trò chuyện nên sẽ gom về một chỗ, chỉ có 1 chổ tám duy nhất trong Hội cầu lông là mục sân chơi

hoa héo
31-10-2007, 11:21
Vậy cho hh xin lỗi, hh cũng mới vô dd nên không rõ nên post ở đâu mới đúng, nếu có thể, phiền Q chuyển dùng sang chỗ thích hợp hơn. Chỉ hi vọng các bạn ở gần thích chơi cầu lông có thể có cơ hội đọc được (vì số người chơi cầu lông bên này ít lắm, cầu lông hỏng được chuộng bằng tennis :( )
Thân
hh

quycoctu
01-11-2007, 11:10
không có gì đâu hoaheo à, quy cũng rất muốn tạo điều kiện tốt nhất cho mọi người, nếu như bên đó có nhiều thành viên, cần để trao đổi, liên lạc trò chuyện... quy có thế mở một mục riêng cho sân chơi bên đó. Nhưng nếu trò chuyện thôi quy sẽ chuyển chung vô sân chơi.thế nhé hoaheo, mong một ngày gặp hoaheo giữa Sài Gòn, chắc chắn khi ấy sẽ mời bạn 1 tách cafe thôi.kaka

Luân Kid
01-11-2007, 20:02
PS: to Luân, tất nhiên rồi!

Vậy thì HH chuẩn bị đi nha , cho LK số đt , email , HH fải wa dẫn LK đi wánh cầu à nha :D :D :D ko được trốn đâu đó.

JB - Huang Jin
24-11-2007, 22:10
Vậy cho hh xin lỗi, hh cũng mới vô dd nên không rõ nên post ở đâu mới đúng, nếu có thể, phiền Q chuyển dùng sang chỗ thích hợp hơn. Chỉ hi vọng các bạn ở gần thích chơi cầu lông có thể có cơ hội đọc được (vì số người chơi cầu lông bên này ít lắm, cầu lông hỏng được chuộng bằng tennis :( )
Thân
hh
Ngay cả người mình cũng ít chơi môn này.