PDA

View Full Version : Anh Hdd lab cho em hỏi về con hdd này với

phamhongle84
20-10-2007, 16:34
Đợt trước em có làm cho khách 1 con 320G khách muốn để nguyên 1 ổ (để chứa data chứ không cài Win) và để chế độ Fat32 nhưng làm thế nào cũng không được ,nó không chấp nhận cho để 1 ổ ở Fat32 mà tự chia thành 2 ổ (1 ổ : 196 và ổ kia là còn lại).Theo em biết thì Fat32 có thể chịu lớn hơn 320 rất nhiều. Em có hỏi mấy người thì bảo là nâng Cluter lên nhưng nếu chế độ Fat thì làm sao hiện được Cluter
em đã thử mấy ổ nhưng không làm được ổ nào cả,lúc nào nó cũng tự nhận thành 2 ổ nếu mình cố tình để Fat32

congchuabaohan
20-10-2007, 16:47
Bạn đọc bài viết này thử nha!
http://www.echip.com.vn/echiproot/weblh/suutam/97/lt/fat32.htm

hddlab
20-10-2007, 17:03
Đợt trước em có làm cho khách 1 con 320G khách muốn để nguyên 1 ổ (để chứa data chứ không cài Win) và để chế độ Fat32 nhưng làm thế nào cũng không được ,nó không chấp nhận cho để 1 ổ ở Fat32 mà tự chia thành 2 ổ (1 ổ : 196 và ổ kia là còn lại).Theo em biết thì Fat32 có thể chịu lớn hơn 320 rất nhiều. Em có hỏi mấy người thì bảo là nâng Cluter lên nhưng nếu chế độ Fat thì làm sao hiện được Cluter
em đã thử mấy ổ nhưng không làm được ổ nào cả,lúc nào nó cũng tự nhận thành 2 ổ nếu mình cố tình để Fat32

Nếu em lắp ổ đó vào HDD box lắp ngoại dạng Onetouch của Maxtor thì phần mềm đi kèm sẽ cho phép em dùng cả 320Gb cho 1 ổ logical rất dễ dàng. Trong trường hợp ổ đó em lắp vào máy tính desktop thì em có thể dùng các trình quản lý đĩa cấp thấp như trong đĩa Hiren boot. Gợi ý của anh: em có thể dùng thử DiskManager của Ontrack với ưu điểm nhanh-dễ dùng .
Chúc thành công!