PDA

View Full Version : CÓ BÁC NÀO BIẾT HACK IP CỦA MỘT NGỪOI DANG trên mạng hoăc tren yahoo ?

toanan308
20-10-2007, 11:00
BÁC NÀO BIẾT HACK IP ĐỂ VÀO MÁY NGƯỜI KHÁC KHI DANG NÓI Chuện trên mang như yahoo hoặc diệt web để vào máy người khác thì chỉ mình vài chiêu với nhé'nếu muốn làm đươc điều ấy cần phải có những chương trình gì?

ngoclong89
07-10-2009, 10:48
mình đang nhức đầu vì hack ip, mình dùng chung modem với một số phòng khác.
mà thông tin trên máy mình bị người khác an cắp và xem trôm thông tin do bị hack ip, có bac nào biết làm thế nào chống hack ip chi giúp mình với.

appvz.com
07-10-2009, 10:55
mình đang nhức đầu vì hack ip, mình dùng chung modem với một số phòng khác.
mà thông tin trên máy mình bị người khác an cắp và xem trôm thông tin do bị hack ip, có bac nào biết làm thế nào chống hack ip chi giúp mình với.

Cài tường lửa vào là hết.

vantantr
07-10-2009, 10:55
mới nghe lần đầu cái vụ hack IP!!!
Biết Ip đối phương thì dùng lệnh netstat -an lúc chat với đối phương. Nhớ đừng mở tùm lum trình duyệt kẻo không biết Ip nào là của người ta.

Còn muốn chuôn vô máy người ta thì trước kia có cái tool essential gì đó dò máy từ chuỗi IP đã định sẵn (từ Ip tìm ra được từ chat). tuy nhiên cách này vô phương làm được nếu người ta set permission. Chỉ có thể chuôn vô máy được nếu gặp GÀ hoặc do ai bất cẩn không set pass.

còn để chống thì chỉ việc set pass và hạn chế share nguyên ổ cứng trên LAN. ngoài ra vô gpedit.msc mà set policy. Lâu rồi kô đụng đến cái này nên không nhớ. Vô mò đi ^_^

pdah
07-10-2009, 10:57
vấn đề là lấy được IP của người ta xong rồi làm gì ?

banmai_ty
07-10-2009, 11:11
vấn đề là lấy được IP của người ta xong rồi làm gì ?

Đúng vậy lấy được rồi thì làm được gì hay không còn là cả 1 vấn đề.