PDA

View Full Version : Giúp em voi ! Máy hư không rõ nguyên nhân

phamhien
19-10-2007, 19:17
Em không biết tại sao mà khi ấn nút Power máy không hiển thi gì hết ,Vào Bios cũng không được.Khi em tháo ra kiểm tra thi chỉ có quạt CPU quay thôi,khi em tháo card màn hình hay ram ra và khởi động máy thì nó không kêu tít... tít như mọi khi vẫn báo khi em tháo 01 trong 02 thứ này ra.Vậy máy của em bị hư gì vậy ?có phải hư main không .các bác giúp em với.

phamhien
19-10-2007, 20:07
Sao không có ai giúp mình vậy ?Buồn quá.

letoan86
19-10-2007, 21:26
Bạn cần kiểm tra lần lượt qua các bước sau: đầu tiên là kiểm tra Cpu,tiếp theo là đến Ram,tiếp theo nữa là Card màn hình.Cách kiểm tra trên theo phương pháp loại trừ nghĩa là khi đã kiểm tra chắc chắn qua từng thiết bị trước rồi mới đến thiết bị sau.Thân!

SLI-nForce4
19-10-2007, 21:48
bạn ý nói ở bên trên rồi còn gì!!nếu tháo ram ra rồi bật mà nó ko kêu tít chứng tỏ máy chưa ở trạng thái chạy mà chỉ là nhận điện thôi,nguyên nhân từ CPU hoặc main...thử tháo CPU ra rồi gắn lại coi,máy mình bị mấy hum trc làm cách này nó mới lên cho..(nhưng hình như do lắp cái Hyper 6 chặt quá..)

doanluan
19-10-2007, 22:38
Em không biết tại sao mà khi ấn nút Power máy không hiển thi gì hết ,Vào Bios cũng không được.Khi em tháo ra kiểm tra thi chỉ có quạt CPU quay thôi,khi em tháo card màn hình hay ram ra và khởi động máy thì nó không kêu tít... tít như mọi khi vẫn báo khi em tháo 01 trong 02 thứ này ra.Vậy máy của em bị hư gì vậy ?có phải hư main không .các bác giúp em với.

Bệnh này mình gặp rồi
1,Do đế nguồn trên main có 24 chân mà nguồn của bạn cắm vào có 20 chân
2,Lỗi main,xem có còn bảo hành ko thì đem ra bảo hành

Bạn coi lại xem sao nhé,thân!

blackcactus
19-10-2007, 22:41
mình nghi RAM của bạn có vấn đề! hình như có lần mình bị vậy rồi!

phamhien
20-10-2007, 11:22
Cám ơn các pác ,Để em thử lại .