PDA

View Full Version : máy bị dính virut lạ! cấp cứu!

dungha76
19-10-2007, 14:05
máy của em bị dính con virut lạ,nó làm thay đổi trang web mặc định của máy,khi khởi động trình duyệt internet explorel thì nó hiện ra trang (www.kkkaaa.cn) toàn tiếng trung quốc,có biểu tượng bàn tay ngéo ngéo(như là đòi tiền vậy),em đã sử dụng nhiều trình virut nhưng ko có kết quả,diệt xong rồi nó lại lây lan tiếp,cứ như vậy ko bao giờ diệt hết được,mong các bác cao thủ chi giáo giúp! vì em nghĩ phải diệt được nó,chứ cài win lại rồi cũng bị dính lại thôi! điều đáng nói là nó lây rất nhanh,tự động lây qua mạng LAN,mong được chỉ giáo! xin cảm ơn!

doanluan
20-10-2007, 00:05
Bạn vào thử tool - internet option - general - tab home page - chọn use blank - ok xem có hết ko bạn

fastest
20-10-2007, 01:03
Máy bạn nhiễm adware và spyware rồi ko phải virus ! Dùng spyware doctor ver 4.xx để diệt nó . Bạn có thể mua CD trên hoặc load tại www.9down.com (vào trang web này rồi trên thanh search bar gõ spyware doctor sau đó load về cài lên để diệt). Goodluck !

dungha76
21-10-2007, 17:43
mình đã tải phần mềm mà ban nói về diệt nhưng cũng ko được,mình nghĩ no là một con virut vì no làm ẩn đi tab home page,cho nên ko có cách nào để chỉnh lại trang mặc định cả,mình dung BKAV phiên bản mới nhất để diệt,sau khi quết xong thì sửa lại trang mặc định được vì nó làm mất tác dụng làm ẩn tab home page,trong suôt quá trình sử dụng thì vẫn bình thường,nhưng sau khi tắc máy và khởi động lại thì lại bị y như ban đầu,bởi vậy mình mới nói đây là virut,mình thì ko hiểu tiếng trung quốc,nhưng có lẽ mình nghỉ nó đòi tiền vì trang web này có rất nhiều biểu tượng bàn tay ngéo ngéo một con số,xin chỉ mình cách khắc phục nó với,hiện tại nó đã lây toàn bộ hệ thông máy tính của công ty mình rồi,nó làm châm hệ thống đi rất nhiều,và tự lây qua các ổ cứng khác. xin cảm ơn nhiều!

gaconchoidem
22-10-2007, 09:15
bạn thử dùng 'hijack' xem có dc ko?

dungha76
22-10-2007, 18:37
xin lỗi bạn "gaconchoidem" nhưng mà " hijack" là gì???

SLI-nForce4
22-10-2007, 20:17
Nó là virus lây lan rồi,muốn giết con này vào trong safe mode diệt virus may ra có cơ hội vì mấy con này ko hoạt động ở chế độ safe mode đâu :) Ở window nó chỉ lặn rồi lại quay về khi restart chứ ko bay hẳn!

supplycaptian
07-01-2009, 13:21
em cũng bi tương tự như DungHa76 có điều là trang tiến nhật:L:L lam sao bây giơ hả các pờrô ơi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em đã down cái SPYware doctor về nhưng còn 1 con nữa không thịt dược:( thôi đành ngậm ngùi cài lại win:(:(

bennycool
10-01-2009, 00:39
Em cung bi tuong tu, thanks bro