PDA

View Full Version : Adsense chính thức cho phép đặt chung các chương trình contextual trên 1 trang

myclip
19-10-2007, 09:12
Theo webmasterworlth thì đại diện GA đã khẳng định như thế nhưng Yahoo Publisher thì không, như vậy các bác có thể thoải mái đặt AdBrite, Bidvertiser hay các chưong trình cùng chủng loại nhưng Yahoo Publisher thì đừng nên đặt chung vì nó vẫn cho phép. Như vậy là, GA đã thông thoáng còn YPN thì vẫn chưa thế, có thể nó đang BETA nên thế:

Back when Google updated the AdSense terms of service in January, they began allowing publishers to place AdSense ads on the same page with Yahoo Publisher Network ads and other contextual ads.

I don't think we made strong emphasis of that change at that time. But a WebmasterWorld thread brings that topic back to life.

AdSenseAdvisor has confirmed this to be true:

Yes, I can confirm that this was a change we made in January. Publishers are permitted to run Google ads on the same pages as other contextually targeted ads as long as the formatting and implementation are sufficiently different so the other ads will not be mistaken for Google ads, or vice versa.

The program policies clearly state:

Competitive Ads and Services In order to prevent user confusion, we do not permit Google ads or search boxes to be published on websites that also contain other ads or services formatted to use the same layout and colors as the Google ads or search boxes on that site. Although you may sell ads directly on your site, it is your responsibility to ensure these ads cannot be confused with Google ads.

Now, practically speaking, you still cannot put your AdSense ads on the same page as your YPN ads. Why? Simply because Yahoo does not allow other contextual ads on the same page as the YPN ads. It violates their terms of service and you can be banned.

Forum discussion at WebmasterWorld.

vnmarser
19-10-2007, 09:41
mấy cái tin này không tin được, khi nào chính Google nó lên tiếng thì mới được. Các bác đọc lại TOS của nó đi, đăng tin vớ vẩn anh em chết oan giờ:no:

dogcat
19-10-2007, 10:09
Ko vớ vẩn đâu. Google chơi thế là khôn đấy. Tin này cũng cách đây vài tháng rồi. Bạn có thể google để check lại http://www.google.com/search?num=100&hl=en&q=Adsense+contextual+ads+same+page&btnG=Search

sideduck
19-10-2007, 11:01
Vẩn toàn những trang gì đâu không àh! Chưa nghe phát biểu chính thức từ phía Google :( Có bác nào giỏi in-lít viết hộ cái thư hỏi dùm anh em cái :(

tui_là_tiamo
19-10-2007, 11:06
vẫn truyền miệng thôi
Em thêm hướng dẫn READ MORE cho blogspot rồi đó, các bác vào đọc nhé

myclip
19-10-2007, 13:17
bác thử đọc terms của nó đi, em nghĩ đã có rồi, để em check lại xem

myclip
19-10-2007, 13:22
hay nhẩy mà cho tôi hỏi cái WidgetBucks các bạn bảo là scam sao vẩn giới thiệu thế

vì nó chưa rõ ràng, nhưng cũng khẳng định thêm mpire và wb đang ăn cắp công nghệ của shoemoney.com, các bác xem bài này nhé, các chuyên gia cho rằng TOS của WB không rõ ràng và có những chỗ ngớ ngẩn và cho phép họ dùng logo, brand của publisher như của họ, và các ads của WB làm chậm trang web và các ông lớn cũng đang gỡ bỏ các quảng cáo đó của WB:

http://www.shoemoney.com/2007/10/18/whatsup-widgetbucks/

Các bác đọc để tham khảO NHÉ nhưng dù sao cũng nên đợi và WB cúng vừa mới thêm định dạng 160x300 và nhiều categories hơn rồi, các bác tự login để tìm hiểu nhé

myclip
19-10-2007, 13:28
vẫn truyền miệng thôi
Em thêm hướng dẫn READ MORE cho blogspot rồi đó, các bác vào đọc nhé

Cám ơn bác tiamo nhé, em cái rồi, bác coi thử có đạt không, em đang loay hoay cài cái feed flare:

http://adsensevietnam.blogspot.com

bác có biết cài sao ko, em làm theo nhướng dẫn mà ko dược, em sài XML

vnmarser
19-10-2007, 14:21
Ko vớ vẩn đâu. Google chơi thế là khôn đấy. Tin này cũng cách đây vài tháng rồi. Bạn có thể google để check lại http://www.google.com/search?num=100&hl=en&q=Adsense+contextual+ads+same+page&btnG=Search

Google công bố chính thức chứ tin vịt trên mạng thì nói làm gì. Trong TOS của nó vẫn cấm đó thôi, vào mà xem.

Bác mới cưới vợ nhưng nhiều thằng bảo bác bỏ vợ lâu rồi. Một số người thắc mắc không biết tin bác bỏ vợ có đúng hay không. Vậy theo bác, người ta nên đi hỏi bác hay đi hỏi mấy thằng tung tin đó :lick:

tui_là_tiamo
19-10-2007, 15:05
Cám ơn bác tiamo nhé, em cái rồi, bác coi thử có đạt không, em đang loay hoay cài cái feed flare:

http://adsensevietnam.blogspot.com

bác có biết cài sao ko, em làm theo nhướng dẫn mà ko dược, em sài XML
Readmore của cậu đã chạy ngon, chứng tỏ mình hướng dẫn tốt :D
Cái feed để nhận cho mem nhận mail đó hả, cài dễ mà
Có gì vào nick tiamor1986 nhé

myclip
19-10-2007, 15:08
hay nhẩy mà cho tôi hỏi cái WidgetBucks các bạn bảo là scam sao vẩn giới thiệu thế

em bảo là ý kiến cá nhân, sau khi tham khảo, còn mọi người vẫn chơi nên em cũng thế, chỉ là ý thức cảnh giác, vì nếu nó scam thì cũng không bị sốc

myclip
19-10-2007, 15:10
Readmore của cậu đã chạy ngon, chứng tỏ mình hướng dẫn tốt :D
Cái feed để nhận cho mem nhận mail đó hả, cài dễ mà
Có gì vào nick tiamor1986 nhé

ko, cái đó em làm được, cái mà nó hiện các trang bookmark ở cuối trang ấy, ở wordpress em làm ngon lành như myclip.vn đó thôi, nhưng sao làm trên blogspot theo đúng hướng dẫn mà không được, toát cả mồ hôi, hay em đổi themes về XML nên không được? Bác nào làm rồi thì hỗ trợ em nhé

nongdanmang
19-10-2007, 17:34
ko, cái đó em làm được, cái mà nó hiện các trang bookmark ở cuối trang ấy, ở wordpress em làm ngon lành như myclip.vn đó thôi, nhưng sao làm trên blogspot theo đúng hướng dẫn mà không được, toát cả mồ hôi, hay em đổi themes về XML nên không được? Bác nào làm rồi thì hỗ trợ em nhé
Bên thuthuatblog.com có hướng dẫn thì phải, cái này em không nhớ lắm mỗi lần muốn chèn bookmark cho blog mới đều qua bên đó xem.

myclip
19-10-2007, 17:38
em chèn được rồi, mất cả 2 tiếng, bác vào xem có ok không rồi cho ý kiến nhé, ở cuối mỗi post ấy, thanks các bác đã giúp đỡ nhiều

lyngsat
19-10-2007, 19:58
nếu có tin này thực thì nó phải đc post len adsense.blogspot.com rồi

dogcat
20-10-2007, 00:17
Google công bố chính thức chứ tin vịt trên mạng thì nói làm gì. Trong TOS của nó vẫn cấm đó thôi, vào mà xem.

Bác mới cưới vợ nhưng nhiều thằng bảo bác bỏ vợ lâu rồi. Một số người thắc mắc không biết tin bác bỏ vợ có đúng hay không. Vậy theo bác, người ta nên đi hỏi bác hay đi hỏi mấy thằng tung tin đó :lick:

Đồng ý. Thực ra hồi tháng 1, Google có update policy, có chấp nhận contextual ads khác. Hồi đấy dân làm web còn bàn luận suốt
Google sau đó có gỡ bỏ chi tiết này trong policy (mình ko biết điều này), và như hiện tại, update mới nhất tháng 9 vừa rồi thì phần Competitive Ads and Services trong policy chỉ còn đoạn này

"In order to prevent user confusion, we do not permit Google ads or search boxes to be published on websites that also contain other ads or services formatted to use the same layout and colors as the Google ads or search boxes on that site. Although you may sell ads directly on your site, it is your responsibility to ensure these ads cannot be confused with Google ads."

Đây cũng là một thắt chặt mới của Google.

Policy có thể xem ở đây https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=48182

tienkhom
20-10-2007, 00:42
Nó cho phép nhưng không phải thằng nào cũng được, thằng nào ảnh hưởng tới nó cho bay.
Although you may sell ads directly on your site, it is your responsibility to ensure these ads cannot be confused with Google ads

myclip
21-10-2007, 08:34
thông thường thì nó post nhưng tin kiểu này hơi muộn, giống như Youtube ads đó thôi, các webmaster biết gần 2 tháng nó mới công bố chính thức mà