PDA

View Full Version : Thị trường máy in đa dạng, không biết nên chọn hiệu nào tốt và tiết kiệm?

lamhai
18-10-2007, 13:03
Mình cần trang bị máy in cho gia đình nhưng không biết chọn loại nào. Bác nào biết tư vấn giúp?

tran_phong
18-10-2007, 14:43
Mình cần trang bị máy in cho gia đình nhưng không biết chọn loại nào. Bác nào biết tư vấn giúp?

có chừng bao nhiêu cho 1 cái máy in gia đình

lamhai
19-10-2007, 07:00
Máy in dưới 100$ nhưng có thể dùng in văn bản và hình số!

babyidol
19-10-2007, 07:22
Theo mình biết thì máy in phún máy thì rẻ nhưng giá mực cao. Gần đây HP vừa giới thiệu ở trường mình sản phẩm máy in phun HP 900 có nhiều ưu điểm vượt trội so với các nhãn hiệu khác như
+ Có thể in 450 trang/hộp đen, 400 trang/hộp màu
+ Có thể sử dụng chỉ một hộp mực đen hoặc màu
+ Chi phí mua hộp mực khá rẻ 7$ cho hộp mực đen 9$ cho hộp mực màu
Nếu so sánh số lượng trang in và chi phí bỏ ra để mua mực thì HP 900 tiết kiệm gấp 3 lần máy in phun khác và nhỉnh hơn so với máy in laser.
Toàn bộ sản phẩm HP 900 bao gồm máy in + 1 hộp mực đen, 1 hộp mực màu, cáp USB chỉ 98$
Có thể mình sẽ mua nó! Ai dùng qua rồi xin cho biết thêm?

lamhai
22-10-2007, 19:19
Theo mình biết thì máy in phún máy thì rẻ nhưng giá mực cao. Gần đây HP vừa giới thiệu ở trường mình sản phẩm máy in phun HP 900 có nhiều ưu điểm vượt trội so với các nhãn hiệu khác như
+ Có thể in 450 trang/hộp đen, 400 trang/hộp màu
+ Có thể sử dụng chỉ một hộp mực đen hoặc màu
+ Chi phí mua hộp mực khá rẻ 7$ cho hộp mực đen 9$ cho hộp mực màu
Nếu so sánh số lượng trang in và chi phí bỏ ra để mua mực thì HP 900 tiết kiệm gấp 3 lần máy in phun khác và nhỉnh hơn so với máy in laser.
Toàn bộ sản phẩm HP 900 bao gồm máy in + 1 hộp mực đen, 1 hộp mực màu, cáp USB chỉ 98$
Có thể mình sẽ mua nó! Ai dùng qua rồi xin cho biết thêm?

Mình thấy bác Babyidol nói về máy này cũng hấp dẫn quá không biết nhưng bác đã dùng thử HP 900 chưa ?

angelblack
24-10-2007, 01:42
minh da dung thu roi.rat tot do.lai hop tui tien nua.?-D

nino
24-10-2007, 07:06
Cũng thấy hấp dẫn đây, hộp mực màu chỉ có 1 hộp thôi ư, vậy cũng hơi căng... nhưng thấy giá cũng đặng đó, để ý cái này mới được :D

kickot151
24-10-2007, 11:46
mua máy in trước hết phải xác định rõ là in cái gì !
nếu bạn mua để in văn bản thì nên mua máy in laser , tiết kiệm mực , chi phí bản in thấp , độ bền bản in cao "không nhòe khi gặp nước " , độ phân giải không cao hơn in phun cùng giá tiền (do máy dỏm , vì máy loại này khá đắt")
nếu dùng in hình thì bạn nên mua máy in phun của canon hoặc HP , nên chọn máy giá từ 1000K tới 2000K ( vì bạn in gia đình nên dùng loại này). máy in phun in đẹp , nhưng giá mực cao , chi phí bản in cao
dựa vào yếu tố vừa nêu bạn có thể tự chon cho mình 1 máy in phù hợp , tùy mục đích và tùy vào bạn dùng nhiều hay ít nữa .

angelblack
25-10-2007, 22:17
Đừng lo mực đắt, em đang xài cái HP 900 nè, mực rẻ rề à in phà phà luôn chất lượng thì khá tốt!

phuccan
26-10-2007, 13:44
MÌnh đang định mua máy in Epson R270 ............chủ yếu là in ảnh
ko in văn bản.......nên định mua ....ko biết mực có đắt ko .....vì thấy
quảng cáo là in ảnh cực đẹp.........

NHờ các bạn tư vấn..........thank

truytim
26-10-2007, 23:03

may nay gia cung tuong doi do dan.205usd.minh chua dung may cua epson lan nao minh moi dung cua Hp thoi.in rat duoc.thay nho em minh mua cai HP 900 cung duoc lam gia lai ok nua.hay lua chon vua mat vua y va nhat la TUi TIEN

babyidol
06-11-2007, 22:04
Nếu tính kĩ thì HP 900 với giá 98$ là rất OK, về tính năng thì không có gì phải chê, với khả năng in siêu tiết kiệm chi phí cho 1 trang in rẻ như in với máy laser, nên tôi thấy bạn nên dùng sản phẩm này nếu dùng trong gia đình.

kickot151
08-11-2007, 00:22

epson mua về xong là bạn khóc hận luôn đó ! in ảnh mà màu sắc nó loạn lên không giống trong ảnh ! không dùng giấy lô được phải dùng giấy chính hãng ( nếu không là nó kẹt giấy)
tuy độ phân giải cao nhưng màu sắc lại có sự sai lệch dùng để in hình thì ẹ lắm
giá mực lại cao , khá hao mực đó bạn !
mua hp là tốt nhất