PDA

View Full Version : Các bác chơi GA ơi , cho em hỏi xíu

xxx_nd_vn
18-10-2007, 03:36
Hiện tại em đang có 2 acc GA. Lúc trước lỡ đặt code của acc-1 trên web rồi, giờ muốn đặt acc-2 lên web này thay cho acc-1 thì có bị lock cả 2 acc ko nhỉ ??? hay là chỉ đc đặt acc-1 trên trang đó ???chứ bỏ acc # vào là dis ???

( theo ý em muốn thì 1 acc vẫn chỉ đặt 1 site như quy địng của GA )

tui_là_tiamo
18-10-2007, 08:48
Một acc cho 1 trang, thế thoai
CÒn sở hữu 2 acc cũng vi phạm TOS, (nhưng cái này chắc ko sao đâu :D)

myclip
18-10-2007, 09:05
trừ khi site của bác là revenue share của GA mà phải được nó chấp thuận

gamerchina
18-10-2007, 09:43
Vẫn câu hỏi cũ, 1 trang đã đăng ký và có acc GA riêng .Dùng Code GA của riêng
mình ,đặt lên các trang web khác cũng của mình thì vấn đề gì không ? và
Dùng Code đó đặt lên một site Tiếng Việt thì có bị sao không vậy ?

myclip
18-10-2007, 09:44
chẳng sao, bác vẫn sống như thương chỉ tội thằng GA account chết mà không rõ ngày giỗ :-)

xxx_nd_vn
18-10-2007, 15:19
à, site này lại ko dùng để đăng ký ACC nào cả, vì mình đăng ký bằng Blogspot

tinhbanitn
18-10-2007, 15:33
Mơí vaò nghề nên chưa đc xu naò cả!có gì cứ hoỉ myclip va conan

vnmarser
18-10-2007, 22:53
chẳng sao, bác vẫn sống như thương chỉ tội thằng GA account chết mà không rõ ngày giỗ :-)
GA của tớ đặt lên tới gần 20 site, trong đó có cả site tiếng Việt, gần 8 tháng nay rồi chưa thấy die :lick:

Muốn đặt nhiều GA acc lên 1 site cũng được, miễn là nó đừng đồng thời xuất hiện (tức là đừng cùng xuất hiện trên cùng một page view)

xxx_nd_vn
19-10-2007, 03:03
Alề Alế . Thank các Bro.

TLTH
19-10-2007, 11:48
Trong phần thể hiện báo cáo thu nhập hàng ngày có các mục:

1. Page Impression là gì vậy, có phải là số trang webpage mà khách vào xem?
2. Page e CMP thể hiện số tiền ở đây là gì, vd: $2.19 là dùng để làm gì. Mà sao mỗi ngày nó thay đổi như vậy. Cái này có được tính vào thu nhập của mình ko mà nó lại hiện ra ở đây?

Câu hỏi thứ 3: Mình đăng ký GA bằng máy ở nhà, nếu đến nơi khác (ví dụ tiệm Net hoặc cơ quan) mình đăng nhập vào tài khoản để kiểm tra thì có vi phạm gì không, trong TOS của nó ko thấy có nói gì cả?

Câu hỏi thứ 4: Mình đăng ký GA bằng máy nhà, đến nơi khác (cơ quan)mình chèn GA code vào trang web và upload nó lên mạng (gọi là lạm dụng máy cơ quan 1 tí cho nó tốc độ cao và tận dụng thời gian) thì có bị ban ko?

Xin các Pro giải đáp giúp cho newbie này với nhé
Thanks a lot!!!

vnmarser
19-10-2007, 14:31
1. Page Impression là gì vậy, có phải là số trang webpage mà khách vào xem?
số lần hiện trang

2. Page e CMP thể hiện số tiền ở đây là gì, vd: $2.19 là dùng để làm gì. Mà sao mỗi ngày nó thay đổi như vậy. Cái này có được tính vào thu nhập của mình ko mà nó lại hiện ra ở đây?
1000 page view thì được $2.19 (theo ví dụ bạn đưa ra)

Câu hỏi thứ 3: Mình đăng ký GA bằng máy ở nhà, nếu đến nơi khác (ví dụ tiệm Net hoặc cơ quan) mình đăng nhập vào tài khoản để kiểm tra thì có vi phạm gì không, trong TOS của nó ko thấy có nói gì cả?
thoải con gà mái đi

Câu hỏi thứ 4: Mình đăng ký GA bằng máy nhà, đến nơi khác (cơ quan)mình chèn GA code vào trang web và upload nó lên mạng (gọi là lạm dụng máy cơ quan 1 tí cho nó tốc độ cao và tận dụng thời gian) thì có bị ban ko?
dĩ nhiên là không sao. Tuy nhiên, chỉ nên đăng nhập GA ở một máy tính. Khi bạn xài máy tính khác thì cũng có thể cờ líc vài phát chơi (vì không có thông tin cookies của admin lưu trên máy đó)

Hồ Sơ Mật
20-10-2007, 07:41
Mấy bác ở đây toàn pro cả, cho em học hỏi nhé

TLTH
20-10-2007, 09:16
Thanks Pro đã giải đáp giúp 1 số câu hỏi trên.
Nhưng còn vấn đè tớ vẫn chưa được rõ lắm:
trong mục eCTR của báo cáo, khi thì nó thể hiện 2.19$, cũng có hôm site của tớ có 4 clik thôi, mà eCTR lại thể hiện tới $149.23 là thế nào nhỉ?
Thật chẳng hiểu nổi.
Số tiền này mình có được nhận trong thu nhập ko (trong khi số tiền báo cáo của mình mới chỉ có được 7.4$) thôi?
Có Pro nào rành về cái này giải đáp hộ mình 1 chút được ko

dreamstar
20-10-2007, 09:39
Thanks Pro đã giải đáp giúp 1 số câu hỏi trên.
Nhưng còn vấn đè tớ vẫn chưa được rõ lắm:
trong mục eCTR của báo cáo, khi thì nó thể hiện 2.19$, cũng có hôm site của tớ có 4 clik thôi, mà eCTR lại thể hiện tới $149.23 là thế nào nhỉ?
Thật chẳng hiểu nổi.
Số tiền này mình có được nhận trong thu nhập ko (trong khi số tiền báo cáo của mình mới chỉ có được 7.4$) thôi?
Có Pro nào rành về cái này giải đáp hộ mình 1 chút được ko

Thu nhập thật sự của bạn là ở pần earning, eCPM (effective cost-per-thousand impressions) chỉ là số liệu thông kê, khi6ng phải số tiền mà google sẽ trả cho bạn.