PDA

View Full Version : [Split thresd] Cai Win khong duoc.

nobitavietnam
09-04-2003, 21:42
Trời ạ. Chỉ cần dùng cái chương trình PQBOOT hoặc chương trình nào cho phép set active, rồi chọn set active cho partition nào mà bạn muốn cài win98. Sau đó khởi động lại máy, sau đó chỉ việc cài win98 bình thường thôi. Cài xong rùi thì chi việc set active cho cái partition của win2k lại. Sau đó dùng chương trình System Commander hoặc BootMagic để quản lý việc khởi động của máy.
*** Thế là xong, em có nói sai điều gì thì mọi người góp ý với em nhé. lol

nobitavietnam
10-04-2003, 13:32
Bác gameover ơi, em bảo là set active trên partition khác chứ đâu bảo xài chung 1 partition với win2k đâu. Em đã từng làm rồi nên em mới dám bảo thế chứ :.(

nganld
10-04-2003, 16:12
Bài viết được gửi bởi nobitavietnam
Bác gameover ơi, em bảo là set active trên partition khác chứ đâu bảo xài chung 1 partition với win2k đâu. Em đã từng làm rồi nên em mới dám bảo thế chứ :.(

Từng làm rồi nữa chứ... thử lại xem sao? PQBOOT chỉ cho phép chạy với điều kiện partition đầu tiên phải là FAT32. Version 8.0 cũng vậy. Nếu NTFS nằm ở partition thứ 2,3... thì được.:D

sayonarahacker
10-04-2003, 23:14
Hi... Có gì đâu mà rắc rối vậy??? Lâu quá không vào chơi trong này. Cũng xin góp một ý.
Đầu tiên bạn dùng chương trình Partion Magic Convert(Chuyển Đổi) Ổ đĩa D:\ sang Primary Partion( Rùi từ NTFS --> Fat32). Set active cho no' sao đó chạy đĩa Boot cài win98 vào Ổ C vì khi convert thì nó sẽ ẩn cái ổ kia đi thành ra D:\--> C:\. Ok??? Sao đó là vào máy người khác chép cái File BOot.ini vào và set lại một chút. Hoặc là bạn cài tiếp chương trình Boot Magic nữa rùi Set Enable cho no' thế là xong. Cái này cũng dễ xài lắm. Bạn thử xem. Thân

Ta Quoc Chieu
11-04-2003, 22:53
Tôi có một ổ cứng 20GB nhưng không hiểu tai sao fdisk không thể cài hai he điều hành win98(c), winwp(d) nhưng khoảng con 32 phút thi việc cài đặt bị đứng mặc dù máy vẫn chạy binh thường, tôi đã chờ cả đêm mà không cài thêm được nữa. Xin cho hỏi đó là lỗi gì vậy. Va cho tôi biet cách tẩy bad 0, cách sửa lỗi ổ cứng không Format, không fdisk.

November-Boy
14-04-2003, 09:35
Bộ cài từ CD hay copy vào HDD? nếu cài từ CD dễ bị lỗi thiếu File do đĩa xước -> Copy vào ổ cứng cài hơi lâu nhưng Okie

November-Boy
14-04-2003, 09:38
Tẩy Bad bằng Disk Manager, dùng đúng phiên bản cho từng loại ổ đĩa. Ổ không Fdisk phải xem trong CMOS đã nhận chưa, sau đó mới thử xem hỏng main hay cơ, nếu không nhận thử đem cho các DIVU sửa chữa

huongngoclan
18-04-2003, 15:19
cho tui hoi HDD la gi the cac ban, tui la nguoi moi, tui khong biet mong cac ban chi dum nha

November-Boy
18-04-2003, 15:27
HDD là ổ cứng đó