PDA

View Full Version : Màn hình tự dưng đổi màu...

greatkid
17-10-2007, 13:39
tự dưng hum nay bật máy lên, màn hình của tớ chuyển sang 1 màu khác, tối tối, tớ đã xem lại cái card màn hình, rút ra cắm vào, lau sạch sẽ, cả khe cắm, kẻ cả Ram luôn, vẫn ko đc.
các dây cắm tớ cũng đã xem lại xem có lỏng ko, nhg cũng ko thấy gì...
card màn hình cũng đã cài...
vẫn bị như thế...
thế là tớ cài lại Win, nhg cài lại Win xong nó vẫn thế......bó tay
các cậu giúp tớ với, thanks.

wuhoatu
17-10-2007, 13:44
Đem ra tiệm nói thợ hàn lại chân con IC mã mầu.

dat@
17-10-2007, 13:45
Bóng đèn màn hình của bạn bị yếu. Đem màn hình ra tiệm cho người ta thay lại.

myheaven
17-10-2007, 14:15
kai' màng hình của bạn bị lên gò rồi mang đi sửa thôi

doanluan
17-10-2007, 16:38
Màn hình đang xài bình thường lúc bật lên mà tối tối thì khoan hãy đem ra tiệm , hãy thử coi xem có ai nghịch chỉnh trên màn hình tối đi ko (contrast,brightness)

user_84_gialam
17-10-2007, 22:11
màn của bạn là CRT hay LCD vậy.

vudung1978nb
17-10-2007, 22:32
màn hình của bạn là màn hình cũ hay mới, nếu cũ bạn thử làm theo cách của mình xem nhá bạn dùng tay đập mạnh vào phía đuôi cái MH của bạn xem có thấy tín hiệu chập chờn sáng lên rồi tối đi không nếu có thì bạn mang màn hình đó ra cửa hàng sửa Điện Tử người ta hàn lại chân một số linh kiện là được, còn nếu mà bạn dùng tay đập mạnh vào đuôi MH mà không thấy có tín hiệu gì thì có thể con IC ma trận trộn mầu hoặc con giải mã màu sắp tèo, có khi chỉ cần chỉnh lại độ sáng trên cao áp SCREEN tăng lên là được tốt nhất nếu như bạn đã chỉnh độ sáng độ tương phản trên MENU ngoài mà không ổn thì nên mang ra thợ sửa ngay sửa bệnh đó cũng rẻ thôi mà giá như bọn mình sửa chỉ 100 nghìn đồng đổ lại, còn ai đó nói là bóng hình yếu thì không phải bệnh đó không liên quan đến đèn hình . Các thao tác mà tối bầy cho bạn trên theo tôi thì phần lớn dễ sắp bị chết IC nếu nó tối mà chập chờn thì chắc chắn sẽ chết IC mà bạn không nói ró là nó tối như thế nào, có chập chờn ko? có lúc sáng lúc tối, bật lên là tối luôn hay một lúc sau mới tối điều đó rất quan trọng để đoán bệnh MH đấy, theo kinh nghiệm sửa MH của tôi