PDA

View Full Version : Tổng hợp các trang kiếm tiền cho các bác Newbies chọn lựa

myclip
17-10-2007, 13:30
Xin lỗi các bác pro vì nói lại nhưng một số bác newbies hỏi em nhiều quá nên đành pót lên đây để ai thấy wuan tâm chương trình nào thì chơi nhé:

1. Google Adsense (mọi người ghiền nhất nhưng cũng dễ chết nhất nếu cheat hay hack và nội dung cũng ngặt nghéo chút)
2. AdBrite: đối thủ của GA nhưng không bằng và thường gọi là googlelady và có hỗ trợ *** sites
3. Bidvertiser: khuyến mại nhiều nhưng hệ thông tính click đôi lúc củ chuối lắm, nói chung dễ đăng ký, dễ tham gia và nhiều lựa chọn
4. Text-Link-Ads: là chương trình bán đường link quảng cáo, không phải dễ như các chương trình khác, các bác đăng ký tài khoản, đăng ký site và nó sẽ hiển thị trong directories của nó, ai mua nó sẽ cho hiện trên trang đó và ăn chia 50-50, hiện tại các bác chơi wordpress có lợi thế vì nó có plugin cài đặt
5. Kontera: chương trình có uy tín nhưng có cách quảng cáo sáng tạo hơn cái khác là tìm từ khóa RỒI gạch chân, khi ai đó dê chuột đến một box hiện lên quảng cáo và có cả video ads nữa
6. ADster: chia phần trăm 75-25, bác nhận 75% nó được 25%, nếu ai mua quảng cáo thì bác sẽ ngon lành, nếu không quảng cáo sẵn có trong network như GA, Bidvertiser, AdBrite sẽ hiển thị
7. Oxado: mạng của Europe nên sẽ trả bằng Euro nhé, các bác đăng ký các trang kể cả *** cần đăng ký Tiếng Anh sau đs nó sẽ thẩm tra và đồng ý thì email, thông thường website đầu tiên à được ok thì các website sau đó sẽ dễ dàng hơn, nên cần chú ý website đầu tiên khi đăng ký nhé
8. Etology: trang này cũng na ná như adster hay clicksor nhưng quy định ngặt nghèo về lượng truy cập nhưng hỗ trợ cả ***, các bác cứ tham khảo nhé
9. CPXinteractive: Cái này em chưa chơi, các bác xem kỹ các bài viết của các pro về nó nhé, nhưng nó cũng thuộc dòng uy tín nhưng hình như các pro đang sợ nó scam
10. Clicksor: Trang này ngon lành nhưng các site bé dưới 5000 viits/month mới có hy vọng chơi nhưng click khá cao

Một số trang khác trả tiền cho click hay commission như: widgetbucks, auctionads, amazon, CJ, thì các pro đã thảo luận khá kỹ, các bác chịu khó đọc nhé

tinhbanitn
17-10-2007, 13:44
uh!noí chung là rất nhiêù trang cho để cho ta kiếm chút $!hihihih

myclip
17-10-2007, 14:05
Các bác gioỉ add thêm nhé

tham_tu_conan
17-10-2007, 14:59
Nhiều quá chẳng biết chọn thằng nào cả.
Thôi chỉ thích chơi thằng GA thui

myclip
17-10-2007, 16:23
bác nào hợp thằng nào thì chơi thằng đó, các bác có site *** mà chơi GA chỉ bị ban thôi

tienkhom
18-10-2007, 00:46
1. GA hiện nay là số 1 quảng cáo trực tuyến
Trả theo click.
Ưu điểm: Rất Nhiều nhà quảng cáo từ nhỏ tới lớn, hỗ trợ cả search quảng cáo, hiện thị quảng cáo nhanh liên quan tới nội dung site, click rất đa dạng phụ thuộc vào channels.
Nhược điểm: quảng cáo text đơn giản, ko ấn tượng làm lượng click tò mò giảm đáng kể. đăng ký và đòi hỏi tuân thủ lật chơi cao. Giới hạn 3 banner một trang. Chỉ trả qua check.

2. widgetbucks mới ra ngày 2-10-2007 sở hửu của mpire, đằng sau là ebay và paypal hỗ trợ.
Trả theo Click.
Ưu điểm: Trả click rất cao. Quảng cáo ấn tượng. Trả qua Paypal và check. Đăng ký dễ dàng.
Nhược Điểm: Mới thành lập, quảng cáo hàng điện tử là chính. Banner flash load nặng.

3. CPX chi nhánh của Right Media ( RM cổ phần 50% sở hữu thuộc về Yahoo)
Trả theo Impression.
Ưu điểm: Nhiều nhà quảng cáo lớn, trả theo impression chia ra từng khu vực, VN ăn khoảng 0.03-0.04$/1000 impression. Quảng cáo khá ấn tượng. Không giới hạn số banner trên từng trang, Ngoài ra pop-up, pop-under trả cao. Trả tiền qua cả paypal và check.
Nhược điểm: trả impression thấp, các khu vực châu Á càng thấp, chỉ trả hậu traffic từ US,AU,UK. Ít nhà quảng cáo nhỏ. Load banner nhiều cái khá nặng.