PDA

View Full Version : Máy không cho cài lại Win :((- giúp em với!!

lllzzz
17-10-2007, 13:26
Em dùng máy Laptop Compaq với HĐH WinXP Pack2, em muốn cài lại Win nhưng máy không cho. Em đã thử ấn Del, F1 và F12 nhưng đều không vào được Bios nên không chọn được " first Boot service".
Có lần em thử để máy tự chạy đĩa thì khi vừa mở máy lên máy tự động set up Win từ CD-Room, nhưng máy luôn ngừng ở bước " Starting Set UP......." không chạy tiếp nữa. Có ai biết làm sao để máy em cài lại Win đựơc chỉ giúp em với :((

doanluan
17-10-2007, 16:43
Máy bạn còn phân vùng ẩn thì có thể recovery lại
Bấm F11 hay là Ctrl+F11 gì đó để vào và làm theo hướng dẫn

Van Phung
19-10-2007, 13:08
Có thể ổ cứng của bạn bị bad hay dây nguồn ổ cứng bị lỏng, bạn kiểm tra lại xem sao.

lllzzz
22-10-2007, 17:07
cảm ơn DoanLuan và Van Phung nhiều nhiều, mình đã cài lại đựơc Win rồi nhưng máy vẫn chạy chậm rì, không nhanh được như lúc đầu, mỗi lần mở 1 chương trình phải đợi rất lâu, có phải máy mình bị hỏng cái gì rồi không? và phải sửa thế nào? mình không rành về vi tính nên mong mọi người chỉ kỹ kỹ chút cho dễ hiểu :(

kickot151
22-10-2007, 20:19
compad thì vào bios là F10 !

antigonekimlan
22-10-2007, 21:11
Em dùng máy Laptop Compaq với HĐH WinXP Pack2, em muốn cài lại Win nhưng máy không cho. Em đã thử ấn Del, F1 và F12 nhưng đều không vào được Bios nên không chọn được " first Boot service".
Có lần em thử để máy tự chạy đĩa thì khi vừa mở máy lên máy tự động set up Win từ CD-Room, nhưng máy luôn ngừng ở bước " Starting Set UP......." không chạy tiếp nữa. Có ai biết làm sao để máy em cài lại Win đựơc chỉ giúp em với :((

CÒN F10 đâu không làm

Mr KOP
23-10-2007, 14:59

các laptop cấu tạo vào bios khác lắm bác ấn thử các F rồi kết hợp đè F + mủi tên qua lại xem ^^

kickot151
23-10-2007, 20:48
tốt nhất là vừa thấy nhá hình nhấn nút pause trên bàn phím lại từ từ nghiên cứu
àh ! bạn nói đừng ở bước starting set up chỗ cụ thể nào bạn có thể nói rõ hơn không

lllzzz
25-10-2007, 22:05
hihi mình làm được rùi, ấn F10 sẽ vào bios, cảm ơn mọi người nhìu thật nhìu, ahf mà bi giờ máy mình chạy chậm quá, nó có hư ở đâu không nữa, máy chậm rì luôn