PDA

View Full Version : huhu cuu em voi cac pac oi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

shadowcat
16-10-2007, 10:54
máy em bị nhiễm virus
my compurter is infected
em định format ổ c nhưng khi format gần xong nó đòi volume laber( 11 character,ENTER for none) thì em không biết làm thhes nào nữa, các phần mềm diệt virus của em đều không xài đc , vậy bác nào chỉ em khắc phục cũng như cài lại win . cảm ơn các bác ( em gà mới tập gáy nên các bác hướng dẫn chi tiết hơn xíu nha)

shadowcat
16-10-2007, 10:57
các bác ah máy của em còn hay bị log off hoặc rétart lại nữa và không có cả đường truyền nên không thẻ xài giắc cắm kiểu đt mà phải xài ubs drive cho model làm cách nào bây giờ các bác giúp em nhanh với
em mới học IT mà không có net sao tham khảo đc tl giờ

locto
16-10-2007, 18:54
máy em bị nhiễm virus
my compurter is infected
em định format ổ c nhưng khi format gần xong nó đòi volume laber( 11 character,ENTER for none) thì em không biết làm thhes nào nữa, các phần mềm diệt virus của em đều không xài đc , vậy bác nào chỉ em khắc phục cũng như cài lại win . cảm ơn các bác ( em gà mới tập gáy nên các bác hướng dẫn chi tiết hơn xíu nha)

Bạn cứ cài lại win như bình thường,vào đó nó sẽ format cho bạn luôn

myheaven
17-10-2007, 13:32
Bạn bỏ đĩa zô cài win như bình thường, sau khi cài xong thì nhờ đừng đụng ji vô mấy ổ đĩa khác nha. Chạy ra chổ nào có mạng tải chương trình diệt Virus mới nhất về cài hoặc có thể cài từ đĩa cái đó thì tùy roài diệt virus. Bạn mà dụng vô mấy ổ đia kia là xong lun máy bạn lại lên gò (dính virus tiếp)

People live. People die. People laugh. People cry. Some give up. Some will try. Some say hi. Some say bye. Others may forget you but never will I.

Giaoit
17-10-2007, 21:05
Mệt nhỉ! Nó bào nhập tên ổ thì nhập nó vào, mà ko nhập thì làm một phát Enter là xong , với lại ai format bằng lệnh làm gì, dùng PQ ý, còn cái modem của bạn đang dùng cổng USB thì thay nó bằng dây LAN đi ( đầu RJ45 chứ ko phải đầu ĐT (RJ11) đâu)