PDA

View Full Version : Có blgo nào chơi GA ngoài thằng "blogspot" nữa ko?

tham_tu_conan
15-10-2007, 17:28
Mình định làm cái blog chơi Ga.
Nhưng thằng blogspot thì chỉ có 1 số nơi vô được.
Chổ tui toàn dùng VNPT nên chả vào được.
Bác nào biết thằng blog nào nơi GA ngon như blogspot thì chỉ giúp với.

dreamstar
15-10-2007, 17:32
bạn thử www.wordpress.com xem, cũng khá good đó

tham_tu_conan
15-10-2007, 17:34
Uh!
Cảm ơn bác!
1 blog mới.
Có bác nào có hướng dẫn làm cụ thể ko nhẩy?

vnmarser
15-10-2007, 19:39
Uh!
Cảm ơn bác!
1 blog mới.
Có bác nào có hướng dẫn làm cụ thể ko nhẩy?
Hướng dẫn cái gì nữa? Viết blog hộ bác à lol

tham_tu_conan
16-10-2007, 08:09
hihi!
Ko bác ơi!
Thì hướng dẫn cài đặt thiết lập giao diện hay cách chèn code của GA.
Thôi!
Để tui tự làm cũng được.

myclip
16-10-2007, 08:31
wordpress.com ko ho tro GA và ko cho đặt quảng cáo, trừ khi bác mua thêm space dạng prium gì đó, bác nên dùng dạng self-hosted của wordpress.org

tham_tu_conan
16-10-2007, 08:45
Vậy à!?
Thế mà tưởng add code Ga được chứ.

myclip
16-10-2007, 11:46
được thì em đã sài, bác có thể dùng host miễn phí có hỗ trợ CSDL như cái của em đang FREE cho mọi người tại vietblogviet.com, sau đó cài wordpress và đăng bài, add quảng cáo tẹt ga, chức wordpress.com thì bác cần thêm it $$ để nó enable cái chức năng đó

tham_tu_conan
16-10-2007, 14:49
Vậy hả bác?
Để tui thử xem thế nào.

tham_tu_conan
16-10-2007, 15:00
được thì em đã sài, bác có thể dùng host miễn phí có hỗ trợ CSDL như cái của em đang FREE cho mọi người tại vietblogviet.com, sau đó cài wordpress và đăng bài, add quảng cáo tẹt ga, chức wordpress.com thì bác cần thêm it $$ để nó enable cái chức năng đó
Bác ơi!
BÁc có thể nói thêm 1 chút về cái nì ko?

sau đó cài wordpress và đăng bài, chức wordpress.com thì bác cần thêm it $$ để nó enable cái chức năng đó
Làm thế nào để cài được cái nì vậy?
Tui đã đăng ký host của bác rùi. Giờ tới cái nì là pótay!

myclip
16-10-2007, 15:52
bác login vào cpanel theo thông tin, vào phần installer chọn wordpress, click đến khi ok, bác có thể dùng chính domain của mình, hoặc có thể upload qua ftp. sau khi cài xong, bác nhớ tạo database và điền vào file wp-config.php hoặc đơn giản là nhớ tên database, username thì giống tên đăng nhập và pass cũng thế, riêng phần host thì bác điền host có gi ở dưới dạng: sql...vietblogviet.com, nếu không biết cài thì cho em biết username của bác, em sẽ cài và tạo database dùm, việc còn lại là của bác. Nếu cần add nick ở YM là: tinh2you hoặc ở MSN là tvtinh@live.com nhé

tham_tu_conan
17-10-2007, 08:26
bác login vào cpanel theo thông tin, vào phần installer chọn wordpress, click đến khi ok, bác có thể dùng chính domain của mình, hoặc có thể upload qua ftp. sau khi cài xong, bác nhớ tạo database và điền vào file wp-config.php hoặc đơn giản là nhớ tên database, username thì giống tên đăng nhập và pass cũng thế, riêng phần host thì bác điền host có gi ở dưới dạng: sql...vietblogviet.com, nếu không biết cài thì cho em biết username của bác, em sẽ cài và tạo database dùm, việc còn lại là của bác. Nếu cần add nick ở YM là: tinh2you hoặc ở MSN là tvtinh@live.com nhé

tìm mãi mà ko thấy cái installer này ở đâu?
BÁc chỉ tui cái.

myclip
17-10-2007, 08:57
bác login vào cpanel.vietblogviet.com, sau đó bác tìm đến mục Automatic installer, sau đó chọn automatic installer ngay bên trên instant forum ấy, click vô đó, nó sẽ hiện mục select domain to install, bác nhấn proceed, nó sẽ hiện lên một bảng 29 chương trình có sẵn, wordpress là cái thứ 2, bác click vào click here bên tay phải của nó, nó sẽ hiện một box hỏi destination, nếu bác cài trực tiếp thì nhấn luôn, nếu bác muốn cài vào thư mục mới thì đánh tên thư mục sàu dấu "/" và ấn continue install, sau khoảng 30 giây server sẽ tự cài, nếu muốn wordpress 2.3 thì bác vô wordpress.org down và upload vào thư mục htdocs nhé