PDA

View Full Version : Chọn máy ảnh KTS dùng cho gia đình

nchh
15-10-2007, 10:23
Mình đang muốn mua một máy ảnh KTS dùng cho gia đình! Nhưng đang băn khoăn không biết nên chọn loại nào.

Mình chỉ đang định chọn máy Canon hoặc Sony. Nhưng chưa biết nên chọn dòng máy nào?!

Xin pác nào có kinh nghiệm trong chuyện này hướng dẫn giúp mình với. Cách chọn máy? Chỗ mua?...

khoabeo108
15-10-2007, 11:44
Bác đưa ra số tiền bác định mua thì mọi người sẽ nói rõ hơn được.
Ngoài ra có thể vào www.sohoa.net để xem các bài viết review

nchh
15-10-2007, 11:52
Mình muốn mua máy trên dưới $400. Đang chọn lựa giữa 2 dòng Powershot và IXUS của Canon.

Mình nghe nói dòng Powershot tuy máy không gọn, không đẹp bằng, nhưng tính năng chụp mạnh mẽ và chuyên nghiệp hơn, có phải hông?!

lqkhoi
15-10-2007, 19:21
Mọi người lười trả lời vì những câu hỏi như bạn đã được trả lời quá nhiều lần. Thay vì lên năn nỉ các người khác trả lời. Bạn có thể vô mục search của diễn đàn vô cái subforum này và search chữ CANON. Nhiều khi nó hiện ra nhiều thứ hơn cái bạn cần tìm đấy

nchh
16-10-2007, 11:49
Ok, cảm ơn bạn, mình sẽ search, cũng biết thế chứ, nhưng sợ mấy câu kia không hoàn toàn giống với nhu cầu của mình!

nchh
26-10-2007, 09:26
Mình mới mua rồi, máy Canon IXY digital 90, dùng tốt lắm, nhiều chức năng rất thú vị. Mình mua ở thương xá TAX!

Xin hỏi các bạn một chút: Khi mình connect máy với máy tính bằng cáp, tải hình xong, thì có thể rút cáp ngay ra, chứ đâu cần phải remove gì đâu phải không?! Có ảnh hưởng gì đến máy không?! Lần đầu mình sợ, nên phải vô Device Manager, uninstall máy ảnh đi, rồi mới rút ra!