PDA

View Full Version : Bán cầu não bên nào phát triển mạnh hơn?

Arkain
14-10-2007, 10:01

Nếu bạn thấy cô này quay theo chiều kim đồng hồ, bán cầu não bên phải của bạn phát triển mạnh hơn bên trái.

RIGHT BRAIN FUNCTIONS
uses feeling
"big picture" oriented
imagination rules
symbols and images
present and future
philosophy & religion
can "get it" (i.e. meaning)
believes
appreciates
spatial perception
knows object function
fantasy based
presents possibilities
impetuous
risk taking

------------------

Nếu như bạn thấy cô này quay ngược chiều kim đồng hồ, bán cầu não bên trái của bạn phát triển mạnh hơn bên phải.

LEFT BRAIN FUNCTIONS
uses logic
detail oriented
facts rule
words and language
present and past
math and science
can comprehend
knowing
acknowledges
order/pattern perception
knows object name
reality based
forms strategies
practical
safe

http://www.news.com.au/heraldsun/story/0,21985,22556281-661,00.html

sutuluoi7777
14-10-2007, 10:39
Ặc, tui thấy quay theo chiều kim đồng hồ, mà đọc thì thấy đúng sai tè le hết. Bác có bài nào phân tích tại sao không, để đọc giải trí cho vui :D

dly
14-10-2007, 11:04
Thiếu cái .............. đèn :D

temp2
14-10-2007, 11:11
có cái đèn đó chớ, có điều ánh sáng màu...đen :D

cái này có khoa học ko ta? hay chỉ để thư giãn, sao người này nhìn ngược, người kia nhìn thuận?

Rockman87
14-10-2007, 11:12
ac, còn em thì lúc ngược lúc xuôi. Chắc não em phát triển đều cả 2 thì phải. :D:D:D:D:D:D

Rockman87
14-10-2007, 11:14
có cái đèn đó chớ, có điều ánh sáng màu...đen :D

cái này có khoa học ko ta? hay chỉ để thư giãn, sao người này nhìn ngược, người kia nhìn thuận?

Đèn chiếu ra ánh sáng màu đen??? <= sao pác này ko đoạt giải Nobel Vật Lý nhỉ? :D:D:D:D:D:D:D

temp2
14-10-2007, 11:28
Chỉ chăm chú nhìn đúng một điểm, thấy nó đứng im!

vậy là não của bác ko phát triển :D

redhorse
14-10-2007, 11:49
Hề hề lão Ác Kền chơi ăn gian rồi. Nó đảo chiều bác ạ, số vòng quay mỗi chiều là ngẫu nhiên.
Đang đếm
Đang đếm
Đang đếm

redhorse
14-10-2007, 11:52
Đang đếm
Đang đếm
Đang đếm

Đã đếm đến 97 vòng và thấy rằng nó không hề đổi chiều ????

Rockman87
14-10-2007, 12:07
Trắc nghiệm này để phát hiện sự đàng hoàng của các thành viên.
Anh nào chỉ chăm chăm vào mấy cái gợi cảm sẽ không phát hiện sự đảo chiều. Chỉ có người đàng hoàng như tớ và lão người đá là thấy có sự đảo chiều thôi. Bác mã đỏ cố ít xem phim *** lại đi nhé. Chỉ những người đàng hoàng như tơ và lão người đá là được phép xem thôi vì nó vô hại :D

"người đá" <= 1 mem mới trong dd này. Sao chưa thấy xuất hiện ta :D:D:D:D:D:D

'OR''='
14-10-2007, 12:17
Cái trắc nghiệm này sai lè.
Bán cầu não trái điều khiển tay phải nên ai thuận tay phải thì bán cầu não trái sẽ phát triển hơn. Ai thuận tay trái thì ngược lại thôi. Dựa vào việc này chẳng suy ra được điều gì vì đa số mọi người đều thuận tay phải.

Quỷnh
14-10-2007, 12:26
Anh nào chỉ chăm chăm vào mấy cái gợi cảm sẽ không phát hiện sự đảo chiều. Chỉ có người đàng hoàng như tớ và lão người đá là thấy có sự đảo chiều thôi. Bác mã đỏ cố ít xem phim *** lại đi nhé. Chỉ những người đàng hoàng như tơ và lão người đá là được phép xem thôi vì nó vô hại :D
Seo anh Íp nại giành của Quỷnh :lick:

lee_huynh306
14-10-2007, 13:25
ips nỗ quá hen. Tui dòm cỡ nào cũng thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ ah. Hình đen thui thế kia gợi cảm nỗi gì mà để ý.

dly
14-10-2007, 13:38
ips nỗ quá hen. Tui dòm cỡ nào cũng thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ ah. Hình đen thui thế kia gợi cảm nỗi gì mà để ý.

Có hai chiều quay đó bạn. Cách xem nè. Tại trang 1 bạn kéo view sao cho chỉ thấy nửa hình người từ ngực trở lên. Bạn nhấp cho topic này chuyển qua trang 2 (trang này ) chờ chút bạn nhấn trở về trang 1 sẽ thấy chiều quay khác, nhưng chỉ cần chớp mắt or bị chi phối một chút thì bạn lại thấy khác chiều quay :D

qingsong
14-10-2007, 13:42
Thề là thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ, não tớ phát triển không đều rồi, hix, não phải thiên về tưởng tượng, sáng tạo, tư duy về không gian, ngôn ngữ=> mình không sáng tạo, ăn nói dở, sống quá thực tế...

edavn
14-10-2007, 14:05
Nhưng mà nhìn từ... dưới ấy nên hay là trên ngực xuống đại ca?:wub::wub::wub: Pác nào bán cầu trái phát triển hơn là cứ xoi người ta từ phía... đươí chưng nên roài:lick: Vậy có kết nuận thế ni:
1. Bán cầu trái phát triển là những người nhìn phát xoi từ... dươí ấy lên, suy ra đây là những người thực dụng quyết đoán, không thích rườm ra, hiệu quả, kiểu như "đạp xích nô, neo nên đạp niền" là người có tính chính xác cao, quyết đoán, thiên hướng về tự nhiên, toán học..
2. Bán cầu phải phát triển là những người dòm từ trên... ngực xuống, suy ra đây là những người iu cái đẹp, nãng mạn, rườm ràm, làm cái gì cũng hoa lá cành, khởi động hơi bị nâu, tính thích am hiểu rộng thiên hướng về xã hội, văn học..
3. Còn dị nèo nhìn phát xoi lun khúc giữa, nên hổng bít quay chiều nào là người... cả hai bán cầu phát triển ngang nhau, thích nàm rì thì nàm hợp tuốt...
:D:D:D

cygann
14-10-2007, 16:37
Cái trắc nghiệm này sai lè.
Bán cầu não trái điều khiển tay phải nên ai thuận tay phải thì bán cầu não trái sẽ phát triển hơn. Ai thuận tay trái thì ngược lại thôi. Dựa vào việc này chẳng suy ra được điều gì vì đa số mọi người đều thuận tay phải.

Ặc ặc! em thuận tay trái mà sao em thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ.
Sao mà lạ vậy cà

ait
14-10-2007, 20:51
Hãy thử bạn trước và thử người khác sau nhé! Khoa học thực sự đó.

Chúc vui

ait

ait
14-10-2007, 20:56
Xin lỗi file lớn upload không được! Mới nén lại.

ait

amida
14-10-2007, 21:36
Còn chi phối cả 2 bán cầu não thì sao :D Tớ muốn nó về bên nào nó về à.

cam1234
14-10-2007, 21:53
Xin lỗi file lớn upload không được! Mới nén lại.
ait

TAKE A LOOK AT THE PICTURE FIRST . .. .
SO, WHAT DID YOU SEE ?

NOW PROCEED AND READ THE FOLLOWING EXPLANATION OF WHAT
YOU REALLY SAW . . . I'M SURE YOU'LL FIND THIS VERY INTERESTING .

.
.
.
.
.
.
.
Research has shown that young children cannot identify the intimate couple because they do not have prior memory associated with such scenario.
What they will see are the nine dolphins.
Additional note: This is a test to determine if you already have a corrupted mind. If it's hard for you to find the dolphins within 3 seconds, your mind is indeed corrupted.

Arkain
14-10-2007, 22:08
Còn chi phối cả 2 bán cầu não thì sao :D Tớ muốn nó về bên nào nó về à.

Lão này tài nhỉ! Muốn cương là cương, muốn nhu là nhu lol

Nổ
14-10-2007, 22:14
Lúc đầu tôi thấy nó quay chiều kim đồng hồ. Lúc sau kéo thanh cuộc xuống rồi kéo lên lại thì thấy nó quay ngược.

Nổ
14-10-2007, 22:16
Anh nào chỉ chăm chăm vào mấy cái gợi cảm sẽ không phát hiện sự đảo chiều. Chỉ có người đàng hoàng như tớ và lão người đá là thấy có sự đảo chiều thôi.

Tính thêm tôi vô nha bác ips.

sideduck
14-10-2007, 22:37
vậy là nó đảo do mình nhìn hay do cái hình nó "scam" :( em thấy nó đảo chiều nhưng không theo quy luật nào cả...Gif thì chắc chắn k chạy random dc rùi! :(

Dr4g0n_M4st3r
14-10-2007, 22:44
Ban đầu bạn ngồi xem thấy cô gái quay về 1 bên , 1 lúc sau thấy quay ngược lại , rồi 1 lúc sau nữa lại thấy quay ngược lại ... Chết mẹ ,bị lão Arkain lừa mất bao thời gian :D:D:D

sideduck
14-10-2007, 22:50
Làm đau đầu bà con rùi đây! Đồng chí nào có chương trình làm gif lôi cái hình ra phân tích cái! ^^"

Arkain
15-10-2007, 09:23
Tớ xin nói rõ là trò này không phải là scam nhé =]

Ai có thể nhìn thấy nó quay cả hai chiều thì có nghĩa là thường ngày dùng cả hai bên bán cầu não để suy nghĩ (nói hay ho là "biết dùng cảm tính lẫn logic cho mỗi trường hợp khác nhau", còn nói móc thì là "thiên vị, uyển chuyển ngả theo chiều gió, khi này khi khác"), còn những người chỉ thấy quay một hướng, thỉnh thoảng mới đảo ngược vài lần rồi lại trở lại như cũ thì thông thường rất ít khi nào chịu thay đổi quan điểm của mình, nói hay ho thì là "có cá tánh, có lập trường vững chắc", còn nói móc thì là thành phần "cứng đầu ngoan cố" :D

Think different
15-10-2007, 09:25
Cái hình cô gái nó quay một cach đối xứng hoàn toàn, cho nên xét là quay theo chiều nào cũng được. Cho nên bộ não nào quen thuộc với chiều quay mà não cho là thường xuyên gặp hơn sẽ cho đó là chiều quay của cô gái.

Rockman87
15-10-2007, 09:29
Đả đảo, đả đảo Arkain! hôm qua mới thấy quay ngược chiều, bây giờ (mới vào xem lại) thuận chiều kìa! đả đảo Arkain (Đề nghị mod ban ngay:D:D, dám đi dụ con nít như em :(:()

Dr4g0n_M4st3r
15-10-2007, 10:04
Tớ xin nói rõ là trò này không phải là scam nhé =]

Ai có thể nhìn thấy nó quay cả hai chiều thì có nghĩa là thường ngày dùng cả hai bên bán cầu não để suy nghĩ (nói hay ho là "biết dùng cảm tính lẫn logic cho mỗi trường hợp khác nhau", còn nói móc thì là "thiên vị, uyển chuyển ngả theo chiều gió, khi này khi khác"), còn những người chỉ thấy quay một hướng, thỉnh thoảng mới đảo ngược vài lần rồi lại trở lại như cũ thì thông thường rất ít khi nào chịu thay đổi quan điểm của mình, nói hay ho thì là "có cá tánh, có lập trường vững chắc", còn nói móc thì là thành phần "cứng đầu ngoan cố" :D

Pó tay em chịu .Hôm qua nhìn đến 5-7 phút nó đổi 1 lần ,hôm nay nhìn thấy tầm 20s-60s đổi 1 lần .Thế em thuộc loại nào vậy ...

sideduck
15-10-2007, 10:23
Nhìn kỹ rồi! bác Arkain hay thật ^^

Think different
15-10-2007, 10:48
Pó tay em chịu .Hôm qua nhìn đến 5-7 phút nó đổi 1 lần ,hôm nay nhìn thấy tầm 20s-60s đổi 1 lần .Thế em thuộc loại nào vậy ...

Loại "ba rọi" :lick:

conank
15-10-2007, 12:58
Mình thuộc loại "cứng đầu ngoan cố". Nhất định chỉ có ngược chiều đồng hồ :)

LDP
15-10-2007, 13:25
Cái này, giống như "ảo ảnh" 1 chút. Nếu các bác châm chú nhìn vào 1 điểm sẽ thấy nó chuyển hướng ngay. Còn nếu nhìn tổng thể hơn, không tập trung vào điểm nào hết thì nó chỉ có 1 chiều. Bác nào có chơi "bông vụ" thì chắc rõ :D

Dr4g0n_M4st3r
15-10-2007, 13:47

Nhiều lúc thấy tốc độ quay nhanh hơn hoặc chậm hơn so với bình thường .Kô biết có phải nhìn lầm kô ?

zhuming88
15-10-2007, 13:51
Bạn muốn nhìn cô gái quay theo chiều nào thì hãy nhìn vào phần hông của nó. Sau đó nhìn vào phần đầu và cánh tay giơ ra, bạn sẽ thấy nó quay theo chiều bên cái hông bạn đã nhìn.

LiquidSnake
15-10-2007, 16:32
Em thích nhìn theo chiều nào cũng được. Không thành vấn đề :D

david beckham
15-10-2007, 18:42
các bác nhìn nó đổi chiều hay nhỉ ? Em chỉ thấy xoay đúng 1 chiều thôi, mỏi cả mắt chả thấy nó đổi lúc nao cả. Dù nhìn từ đầu gối trở xuống cũng có cảm giác nó quay từ trái sang fải (chìu kim đồng hồ) ..

==> kết luận cuối cùng : 1 là tấm hình ko đổi chiều, 2 là loại người "thông thường rất ít khi nào chịu thay đổi quan điểm của mình, nói hay ho thì là "có cá tánh, có lập trường vững chắc" " :D

Think different
15-10-2007, 18:52
Nhiều lúc thấy tốc độ quay nhanh hơn hoặc chậm hơn so với bình thường .Kô biết có phải nhìn lầm kô ?

Hình này là ảnh gif cho nên tốc độ là bằng nhau hết!:crying:

conank
16-10-2007, 08:12
Giờ mới nhìn được quay thuận kim.

Bạn nào giống mình nhìn mãi ko quay thuận kim được thì nhìn thử chỗ gót chân, giao nhau giữa bóng và người, nhìn đúng chỗ đó thì quay thuận :)

Giờ lại nhìn mãi ko ra quay ngược kim, đang tìm cách nhìn ngược kim. Bó tay. Mình thuộc loại "cứng đầu khó bảo" :D

Chỉ biết lúc chân giơ cao đang ở bên trái thì tự động nhìn quay ngược, nhưng khó nhìn quay ngược hơn là nhìn gót chân cho quay thuận
--
Sau khi dùng Flash import file gif để check lại file gif hoàn toàn tự nhiên, gồm 34 frame hình

Arkain
16-10-2007, 09:43
Hình này là ảnh gif cho nên tốc độ là bằng nhau hết!:crying:

Bác Dr4g0n_M4st3r nhìn animated gif có từng đó frames lặp đi lặp lại mà thấy khi nhanh khi chậm thì rõ ràng là triệu chứng sắp tẩu hỏa nhập ma :lick:

Dr4g0n_M4st3r
16-10-2007, 13:03
Bác Dr4g0n_M4st3r nhìn animated gif có từng đó frames lặp đi lặp lại mà thấy khi nhanh khi chậm thì rõ ràng là triệu chứng sắp tẩu hỏa nhập ma :lick:

Em cũng chịu ...Nếu bác không scam thì thật là chẳng biết nói gì .Em nhìn mỗi lúc một kiểu có lúc ngồi phải đến 10 phút nó mới đổi 1 lần ,có lúc thì cứ 20s,30s đổi liên tục .Hình như các bác ở đây không ai giống mình >____<

nhuxuanthanh
16-10-2007, 20:43
em cũng giống bác Dr4g0n_M4st3r, cứ lúc nhanh lúc chậm chả nhịp nhàng tí nào cả:crying:

conank
16-10-2007, 23:13
Hà hà, cuối cùng cũng tìm ra cách nhìn được cả 2 chiều :)

Như bài viết trên, nhìn bóng bàn chân trụ để thấy quay thuận kim.
Muốn nhìn ngược chiều lại, ngược kim, nhìn bóng bàn chân quay lúc chân đang ở phía bên trái tạo thành 1 bóng xám góc dưới trái tấm hình :)

The Old Man
17-10-2007, 00:56
Tôi chỉ thấy nó nằm im. Chắc nảo tôi chết cả hai bên rổi. Hay là đang coi lộn video "Yellow Bird".

LiquidSnake
17-10-2007, 01:22
Hehe em có thể không cần nhìn đủ 1 vòng cũng đổi chiều, có nghĩa là nó mới xoay sang bên trái thì lại đổi chiều và ngược lại :D. Thế thì được đánh giá sao?

The Old Man
17-10-2007, 09:40
Hehe em có thể không cần nhìn đủ 1 vòng cũng đổi chiều, có nghĩa là nó mới xoay sang bên trái thì lại đổi chiều và ngược lại :D. Thế thì được đánh giá sao?

Nhử thế là đầu óc bất bình thường.:banghead:

BILLGATE@
17-10-2007, 17:10
các bạn có để ý là tốc độ quay ở mỗi chổ thì khác nhau không?ngực cô ta quay chậm nhìn xuống chân thì nó quay nhanh!tạo cảm giác tốc độ quay khác nhau.Cùng 1 chu kì là 1 vòng tròn.Chu vi của đường đi của ngực ngắn.còn chu vi đường đi của bàn chân thì dài nên bàn chân tạo cảm giác quay nhanh hơn!và 1 điểm đáng chú ý nữa là chân trụ cô ta liên tục thay đổi!lúc thì chân trụ là chân trái lúc thì chân phải!

Dinh][Phong
18-10-2007, 19:45
HÌnh nó đảo chiều các bác ơi , phán xét một bộ não mả chỉ cần đoạn flash này thui sao :D

Think different
18-10-2007, 21:14
các bạn có để ý là tốc độ quay ở mỗi chổ thì khác nhau không?ngực cô ta quay chậm nhìn xuống chân thì nó quay nhanh!tạo cảm giác tốc độ quay khác nhau.Cùng 1 chu kì là 1 vòng tròn.Chu vi của đường đi của ngực ngắn.còn chu vi đường đi của bàn chân thì dài nên bàn chân tạo cảm giác quay nhanh hơn!và 1 điểm đáng chú ý nữa là chân trụ cô ta liên tục thay đổi!lúc thì chân trụ là chân trái lúc thì chân phải!

Save cái hình cô gái lại, rồi dùng phần mềm Adobe ImageReady load vào là biết liền, khỏi suy đoán, suy luận lăn tăn.:rolleyes:

vFork
19-10-2007, 02:07
Trong lúc thoải mái hài hước vậy chắc chắn là dễ theo chiều kim đồng hồ hơn thì phải ?

antighost2891
19-10-2007, 13:45
Quay theo chiều kim đồng hồ. Vậy mà cũng đố.

xdanze6
29-01-2008, 20:58
hình này hay thật đấy, nhìn 1 hồi thấy cô gái đội mũ bảo hiểm luôn