PDA

View Full Version : Xin các cao thủ võ lâm GA trả lời giúp với

TLTH
13-10-2007, 23:36
1. Khi thiết lập tài khoản GA và lấy code của nó, mình thấy trong ô quảng cáo cho nội dung có "quảng cáo chữ và hình ảnh" là gì vậy?. Có phải nó giống như quảng cáo bình thường nhưng có kèm thêm hình ảnh bên cạnh không?. Vậy nó có vi phạm TOS của GA là không cho phép đặt hình ảnh của mình bên cạnh quảng cáo ko?
2. Tớ đã tối ưu hóa hết mọi vấn đề về website như: dùng nội dung tốt, từ khóa tốt, các quảng cáo hiện ra khá chuẩn và phù hợp với nội dung, tớ đã submit site lên rất nhiều Danh bạ hay liên kết cả trong và ngoài nước, nhưng thấy hiệu quả ko ăn thua, hầu như rất ít người vào và tỉ lệ clik rất thấp.
Thế là sao?.
Bây giờ mình phải làm thế nào nữa để tăng lượng khách truy cập được?
Site mình tiếng Anh, ko biết như vậy có hiệu quả ko? hay phải quay về tiếng Việt mới có người vào?
Các Pro góp ý kiến đi!!!

Rất mong hồi âm
Thanks a lot!!!

tui_là_tiamo
14-10-2007, 00:01
Không phải là pro nhưng trả lời you một tí
1. Quảng cáo bằng chữ tức là ads quảng cáo chỉ hiện các text, một quảng cáo thông thường hiện nhiều dòng text quảng cáo cho nhiều site cùng lúc, còn quảng cáo bằng hình ảnh là chỉ hiện banner quảng cáo bằng ảnh, chỉ quảng cáo cho 1 site vào 1 lúc.
Khi bạn chọn CHỈ QUẢNG CÁO CHỮ sẽ..chỉ có chữ
Khi bạn chọn CHỈ QUẢNG CÁO BẰNG ẢNH sẽ..chỉ có ảnh :D
Và cái còn lại là thay nhau hiện, lúc bằng ảnh, lúc bằng text.
GA hình như không cho phép chèn ảnh "gần" với text, vì tỉ lệ click ảo sẽ cao hơn.
2.Tối ưu hết, Submit nhiều nhưng có chất lượng hay không mới quan trọng
Và tốt nhất nên làm site TA.
Hết, còn lại mong các pro help nốt

myclip
14-10-2007, 08:05
qua chi tiet roi, ko can gop them mam muopi gi nua

TLTH
14-10-2007, 08:18
Tớ đã Submit lên đủ cả: Google, Yahoo, MSN,
thế mà chẳng có clik nào.
Theo các Pro, muốn xem khách thăm GA đến từ nước nào thì vào đâu nhỉ.
Tìm mãi trong diễn đàn chẳng thấy chỗ nào nói cả

dreamstar
14-10-2007, 09:38
Mời bạn đọc bài viết về SEO về vấn đề tăng traffic từ các công cụ tìm kiếm:

http://www.webmastervietnam.com/search-engine-optimization/tong-quan-ve-search-engine-optimization-search-engine-optimization-10.html

TLTH
15-10-2007, 08:53
Tớ có 2 câu hỏi này muốn các Pro trả lời cụ thể cho nhé:

1. Tớ đặt GA trong main domain, ngoài ra đặt cả account GA khác trong add on domain nữa (cho bạn). Vậy nếu tớ bị GA ban trong main domain thì Account của bạn tớ trong Addon Domain có bị dính chưởng theo không?. Và ngược lại, nếu Addon domain của bạn tớ bị ban thì account của tớ trong main domain có bị "ăn theo" ko?
2. Nếu tớ chỉ đặt GA trong Addon Domain mà ko đặt GA trong main domain, thì khi GA account trong Addon Domain bị ban, thì các addon khác trong cùng host đó có còn được đăng ký với GA nữa hay ko?, và tất nhiên cả main domain nữa có còn dùng được ko?
Theo kinh nghiệm của các Pro, mình nên đặt GA trong main domain hay Addon hoặc Sub-domain?

Mong các Prochir giáo giúp.
Thanks!!

dxtdn
15-10-2007, 10:27
ban domain nào thì domain đó chịu, nhưng em xin nói là trường hợp này em cũng bị rồi, domain chính bị ban thì dùng park domain cũng sẽ bị ban theo trong thời gian rất nhanh, add on thì chắc cũng thế thôi, nếu vẫn tiếp tục dùng code đó
đặt ở đau thì cũng như nhau cả

TLTH
15-10-2007, 16:58
Pro nào trả lời hộ mình 2 câu hỏi này nhé:

1. Trong GA mình muốn kiểm tra xem khách thăm trang web của mình đến từ nước nào thì dùng công cụ gì vậy.
Trong tài khoản của GA có công cụ nào để xem vậy ko?
2. Nếu mình mở tài khoản của GA bằng 1 máy khác so với máy mình đã đăng ký GA thì có sao ko?. Chẳng hạn khi mình đi xa mà muốn kiểm tra tài khoản hoặc kiểm tra lượng truy cập vào site của mình thì làm thế nào?

Mong các Pro xuống tay chỉ giáo giúp.
Thanks!!!

lyngsat
15-10-2007, 17:32
dùng cái này đi
http://clickaider.com/

TLTH
15-10-2007, 21:02
Cái này dùng thế nào ấy nhỉ, Pro có thể chỉ bảo cụ thể chi tiết được ko?
Dùng nó vi phạm gì GA ko?

Xin cám ơn Pro nhé

vnmarser
15-10-2007, 23:42
cái này có phải context ads đâu mà sợ vi phạm TOS của GA