PDA

View Full Version : Em ko vào được các ổ

lacoste_7191
13-10-2007, 23:14
Em dùng Kaspersky diệt mấy con virut rồi xóa mất mấy cái file bị nhiễm(Win32 ... gì đó) sau đó thì kick đúp vô các ổ C,D,E đều ko vào được,dùng cả chuột phải-> open cũng đều chỉ hiện lên cái bảng OPen With? AI biết cách sửa chỉ cho em với, hướng dẫn chi tiết cho em nhé.CÁM ơn mọi người ( Lần đầu post bài nếu lộn chỗ thì cho em sorry )

n2hung
14-10-2007, 00:00
Bạn này giống mình cũgn đang bị y hệt như bạn_máy ko chạy được các phần mềm photoshop, Illus...còn nếu kick đúp ko vào được bạn chỉ cần search autorun.inf :rồi xóa hết các file này đi rồi vào syste turn off cái auto đi là kich được
Tiện thể hỏi mọi người mình fomat ổ cài lại win rồi dùgn kaspersky 7 diệt ổ D,E nó bảo ko có virus mà đến khi vào lại bị trở lại HIC_Chán quá
ko bít làm thế nào_mong mọi người giúp

lacoste_7191
14-10-2007, 00:39
turn off trong system là ở đâu vậy bạn? chỉ giúp mình với

vuongtudon
19-10-2007, 16:37
Bạn này giống mình cũgn đang bị y hệt như bạn_máy ko chạy được các phần mềm photoshop, Illus...còn nếu kick đúp ko vào được bạn chỉ cần search autorun.inf :rồi xóa hết các file này đi rồi vào syste turn off cái auto đi là kich được
Tiện thể hỏi mọi người mình fomat ổ cài lại win rồi dùgn kaspersky 7 diệt ổ D,E nó bảo ko có virus mà đến khi vào lại bị trở lại HIC_Chán quá
ko bít làm thế nào_mong mọi người giúp

Không dc dâu. Mình cũng đã làm rồi nhưng khi kích vào nó vẫn báo như thế.
Chỉ có cách cài lại Win thôi sau đó dùng PM quét sạch Virut đi là được.

trongduc219
19-10-2007, 22:54
trong echip có đó,vào tìm nha,ko nhớ số nữa

Maxxx
20-10-2007, 08:09
Em dùng Kaspersky diệt mấy con virut rồi xóa mất mấy cái file bị nhiễm(Win32 ... gì đó) sau đó thì kick đúp vô các ổ C,D,E đều ko vào được,dùng cả chuột phải-> open cũng đều chỉ hiện lên cái bảng OPen With? AI biết cách sửa chỉ cho em với, hướng dẫn chi tiết cho em nhé.CÁM ơn mọi người ( Lần đầu post bài nếu lộn chỗ thì cho em sorry )

Ko cần phải vào system làm gì.
Bạn chuột phải vào Start chọn explore rồi chọn đến một ổ nào đó (nhớ là chọn theo đường dẫn phía bên trái).
Bạn vào tools/Folder options/View/
Chọn Show hidden File and Folder. Bỏ 2 cái tích phía dưới là hide extension.. và hide protect .... để hiện hết những file ẩn.

Trong mỗi ổ bạn sẽ thấy file autorun.inf, xóa file đó đi sau đó log off lại máy. Tương tự các ổ kia như vậy.

Chúc bạn thành công.

GodHell
20-10-2007, 08:15
Các bạn không nên chỉ sử dụng chương trình diệt virus không thôi mà nên kết hợp với các trình diệt spy khác nữa như: Spyware Doctor, Webroot Sweeper, ...
Khi bạn format ổ C xong bạn khoan hãy cài Windows mà nên quét virus (trong DOS) cho các ổ đĩa kia trước đã.

klovebluesea
20-10-2007, 09:58
ặc, mình cũng đã bị nhw vậy. nhưng mình đã sử lý bằng cách diệt mấy con autorun.inf và bây giờ vô tư. và ko cần phải cài lại win hay format làm gì để mua h cả...

klovebluesea
20-10-2007, 10:03
mình post lại bài của QBoss để các bạn tham khảo
-Bạn để ý sẽ thấy là sau khi chọn "show hidden" thì vào lại folder options sẽ vẫn là "hidden",nghĩa là y như mình chưa làm gì cả.
-Cách gỡ thuộc tính hidden của nó như sau:
->START->RUN gõ "cmd" để mở command console.
->Tại dấu nhắc gõ : attrib -s -h C:/autorun.inf (để gỡ thuộc tính của file,xem thêm bằng cách gõ : attrib /?)
->Sau đó vào ổ C: sẽ thấy file autorun.inf,xoá nó đi.
->Làm tương tự với các ổ khác(thay C:\ bằng D:\ E:\).
-Sau khi delete bạn vào registry(->START->RUN->regedit) xóa hết các THƯ MỤC chứa key có chữ autorun.inf đi là ok.(trong regedit chọn Find gõ từ khóa "autorun.inf",nhớ là xóa cả thư mục chứa key đó)
-Con này thấy khá là phổ biến,ko biết BKAV diệt đc chưa,hôm trước bạn mình xài KAV chưa thấy nhận ra)

allthebest
31-10-2007, 10:05
Mình có con USB cũng bị con virus đó nhưng làm theo hướng dẫn không được.
Nó không cho phép xóa, cắm USB vào thì bị BitD phát hiện và cô lập ngay, tuy nhiên định xóa nhưng nó không cho.
Tư vấn cách nào khác giúp mình nhế.
Thanks