PDA

View Full Version : Cài lại VPS, mất Plesk Key

vnmarser
12-10-2007, 21:49
Em cài lại con VPS, Plesk key có ghi ra giấy, nhưng đến khi reinstall xong và tìm đến chỗ để điền key thì chỉ thấy nó có mỗi tuỳ chọn "Upload Key".
Giải quyết thế nào vậy các bác. Key của em 30 domain, giờ chỉ được không quá 1 domain :drool:

Misao
12-10-2007, 23:38
Em nghĩ nếu bác đã mua bản quyền rồi. Bác có thể mail đến cho bọn support. Nói cụ thể trường hợp của bác ra. Chắc nó sẽ có cách giải quyết cho bác. Gì chứ mình bỏ tiền ra là phải có support lúc cần. Đúng không? :D

vnmarser
12-10-2007, 23:53
Em nghĩ nếu bác đã mua bản quyền rồi. Bác có thể mail đến cho bọn support. Nói cụ thể trường hợp của bác ra. Chắc nó sẽ có cách giải quyết cho bác. Gì chứ mình bỏ tiền ra là phải có support lúc cần. Đúng không? :D

Nhờ nó thì em nhờ rồi, dĩ nhiên là nhờ rồi. Vấn đề là em không rành lắm về Unix, muốn vọc tí. Nhờ bọn support nó làm cho xong nhưng hỏi nó làm thế nào thì cấm thấy nó reply. Mình lấy cớ hỏi nó để lần sau đỡ phải nhờ nó, nó bảo "even though you reinstalled 20 times per day, we would never be upset and would server you anytime you prefer" :crying:
Hix, dù có chơi đểu nó nó vẫn phục vụ, thế thì mong gì học nghề từ nó lol
Nhân đây cũng càng thấy support của "tây" ăn đứt ta gấp trăm lần. Ông nào thử thuê Managed VPS của "ta" mà ngày nào cũng reinstall rồi bắt support sửa xem có bị support chởi không :D

Hix, lạc đề ...
VPS của em chạy CentosOS 5, Plesk 8.1
Hy vọng có anh em nào rành chỉ giúp em với :helpsmili

DigiPower
13-10-2007, 03:44
Mình lấy cớ hỏi nó để lần sau đỡ phải nhờ nó, nó bảo "even though you reinstalled 20 times per day, we would never be upset and would server you anytime you prefer" Cái vụ này rất đáng để học. Thanks