PDA

View Full Version : [dis] Mẫu poser cho người VN

DEXTER
13-04-2003, 11:36
Từ lâu tôi đã muốn dùng poser để tạo ra nhân vật trông có vẻ đẹp thuần việt, nhưng tài năng lại có hạn. Nên tôi đã cố gắng tìm hiểu và down một số nhân vật do các nhà thiết kế châu Á sáng tác để tìm hiểu. Tuy nhiên, theo nhận xét riêng, thì hiện nay, chỉ có Nhật Bản là có khá nhiều trang poser trên mạng(họ thường dùng tên tác giả + room). Một số trang khác của TQ hay Sing rất ít, và ko có mẫu. Trong khi đó, mẫu của Nhật lại khá phong phú và đẹp. Có thể kể đến bộ ranran 441, tenten hay cancan 441. Mẫu tóc của nó cũng tuyệt zời.
Hầu hết các site của Nhật đều link lẫn lộn cho nhau, các bác có thể vô đây:http://www.jet.ne.jp/~m-jacky/main.htm là link được đến nhiều trang khác.

Zậy có bác nào biết trang của TQ ko? Theo tôi mẫu TQ hay HànQ giồng Việt Nam hơn.

Ghostlake114
13-04-2003, 22:01
Dĩ nhiên là Jap là 1 cộng đồng chặt như bắp, bat làm cho Tomiya, Tomiya làm cho Rubio, Minerva làm cho hết....
Mún xây dựng 1 cộng đồng như thế ở VN bây giờ khá là khó, vì anh em làm 3D fần lớn là niềm vui, chứ chưa thành nghiệp được nên chẳng ai có thời gian cả
Mún làm 1 chuẩn VN chắc cần đầu tiên là ai đó fân tích mặt người VN kiểu mẫu.....
Ai fân tích hộ đi....

Shinra
14-04-2003, 02:02
Nè, bây giờ có Poser 5 rùi dễ òm ! Ai có máy ảnh kỹ thuật số thì đi chụp hình mấy đứa nào đẹp đẹp người Việt, sau đó post lên đây cho anh em đem về nhà dùng Face Room làm cái mặt dị là xong rùi. Tóc tai thì Poser 5 có tóc kiểu Spline rùi, tha hồ tạo mốt .. ui trùi ! ^^

DEXTER
14-04-2003, 13:31
Em thấy thế này nhé: Quan sát kỹ phái nữ VN hiện nay:
Thường phụ nũ VN dù xinh đến máy thì mặt vẫn hơi gầy và nhỏ, lưỡng quyền lộ khá rõ, mắt không to, đuôi mắt ngắn.
So sánh với mẫu của Nhật, ta thấy các nhà thiết kế của Nhật chịu ảnh hưởng của phim hoạt hình nên mặt của nhân vật khá bầu bĩnh, mắt to. mũi nhỏ.
Cái quan trọng nhất trên mặt là tóc. Với đặc điểm cấu tạo như trên thường tóc của người Nhật là tóc mái rủ (Alice Hair) hay ôm mặt(hình như là ReiHair đúng ko?).
Theo quan sát của tui thì các chị em VN hiện nay đang thịnh hành tóc 2 mái để dài xuống vai, ngôi chẻ 4/6.(chiếm đa số). Một số tóc kiểu tg tự thế nhưng buộc đuôi ngựa(chủ yếu là học sinh phổ thông). Thường ít người để tóc ngắn trừ khi mặt tròn quá.

Đấy là thường thấy nhe, còn bi giờ mấy chị sành điệu chơi kiểu tóc hơi bị chất. Ép thẳng vuốt ngược ra sau, hoặc Mỹ Tâm 2 mái phủ mặt hoặc uốn giữa chừng theo kiểu cô hoa hậu TQ quảng cáo Lux....

DEXTER
14-04-2003, 13:33
Cằm nhọn nữa.

Holylight
14-04-2003, 20:10
Ơi mấy bồ ơi,hình nhân vật trong Poser ý,xấu quá à,có cách nào để kiếm mấy hình đẹp hơn không dzậy.Với cả Poser 5 nghe nói có rồi.Mà mình vẫn chưa tìm thấy ở đâu có bán hết à.Hic hic hic

Ghostlake114
16-04-2003, 19:39
Bài viết được gửi bởi DEXTER
Em thấy thế này nhé: Quan sát kỹ phái nữ VN hiện nay:
Thường phụ nũ VN dù xinh đến máy thì mặt vẫn hơi gầy và nhỏ, lưỡng quyền lộ khá rõ, mắt không to, đuôi mắt ngắn.
So sánh với mẫu của Nhật, ta thấy các nhà thiết kế của Nhật chịu ảnh hưởng của phim hoạt hình nên mặt của nhân vật khá bầu bĩnh, mắt to. mũi nhỏ.

Hix, xấu thế, mấy hôm nữa cho bác xem kết quả, nhưng chắc là...ko ai dám dùng đâu.....
Hay là...lấy Mỹ Tâm làm model mẫu????

DEXTER
17-04-2003, 23:28
Trời ui, lấy người thật thì lấy béng siêu người mẫu ra làm mẫu.

Ghostlake114
20-04-2003, 17:17
Đúng thế đấy
Như miêu tả của De mà làm ra thì chắc chỉ được mô hình loại 2, dùng để làm Org thôi....:D

ngocquang19877
21-04-2003, 17:57
mà này ssao các bác dùng pligin có sẵn kô vậy.sao các bác kô thử dùng maya hay 3dsmax tự tạo kiểu tóc hay tạo một cơ thể ngưởi.em đang có dự định đó đây mấy bác nào muốn hợp tác thì gọi số 9311520 gạp quang

Ghostlake114
23-04-2003, 22:18
Tự tạo rùi làm gì, phải xây dựng lại 1hệ thống Morph, đăth lại toàn bộ các tham số Joint, thiết kế lại toàn bộ hệ thống wần áo
Làm được cũng ko làm....

Yamakun
29-04-2003, 17:20
Mấy bác kiếm cái poser 5 ở đâu vậy tui tìm mua mà không có.

Dirty_Urgly_Cat
26-06-2003, 10:26
ở tiệm đĩa đó.8k/disc