PDA

View Full Version : Sự cố với Winrar

mrbgam
12-10-2007, 09:13
Mình có file quan trọng phải gửi qua Internet nên mình đã nén lại và chia nhỏ nó ra, cùng với pass nhưng khi người bạn của mình mở ra thì lại không bung ra được (dù đã down đủ các phần về rồi), Khi mở ra thì cũng không hỏi pass. Không biết lý do gì nữa? xin các bạn chỉ giúp. à hình như mình có nghe đến phần mềm sửa lỗi Rar thì phải. Các bạn giúp mình nhé

Quesera2
12-10-2007, 11:04
Mình có file quan trọng phải gửi qua Internet nên mình đã nén lại và chia nhỏ nó ra, cùng với pass nhưng khi người bạn của mình mở ra thì lại không bung ra được (dù đã down đủ các phần về rồi), Khi mở ra thì cũng không hỏi pass. Không biết lý do gì nữa? xin các bạn chỉ giúp. à hình như mình có nghe đến phần mềm sửa lỗi Rar thì phải. Các bạn giúp mình nhé

Theo tôi, trước tiên bạn hãy tự kiểm tra lại bằng cách tạo lại file .rar của bạn từ các file đã split và password. Khi đã chắc chắn rằng WinRar của bạn làm việc tốt; bạn đã tạo pass và các file split không bị lỗi thì nguyên nhân là ở khâu upload hoặc ở phía người nhận.

Nhiều khả năng bạn đang sử dụng WinRar không phải là full version nên bị disabled chức năng tạo pass.