PDA

View Full Version : Giúp mình chất xám mình sẽ trả phí cho bạn!

HuynhDung
09-10-2007, 12:34
Trên DDTH mình nghĩ sẽ có nhiều bộ óc siêu đẳng, và mình mong các bạn ở đây ai có khả năng giúp mình viết một đoạn mã diễn tả công việc như sau mình sẽ trả phí cho các bạn. Phí bao nhiêu thì tuỳ các bạn thương lượng với mình vi thật sự mình không rành về máy tính và lập trình. Sau đây là phần trình bày công việc mà đoạn mã phải làm:
Mình có 2 trang web mỗi trang web được viết bằng 2 loại ngôn ngữ khác nhau. và tài khoản trên mỗi trang web cũng khác nhau. Mình cần các bạn viết một chương trình cho mình khi đang nhập tài khoản vào chương trình này thì tài khoản của mình trên 2 web kia cũng đăng nhập theo.
Chương trình chỉ đơn giản thế thôi. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn

Hero_vanchien
09-10-2007, 15:30
Họ nói dõ dàng là web mà
Dùng Cookie có được không nhỉ :D

HuynhDung
09-10-2007, 15:40
Chương trình chạy trên web đó bạn.
2web nằm khác host.
Khác domain.
2 web thuộc 2 CSDL riêng.
Nói tóm lại là 2 web này hoàn toàn không dính dáng gì đến nhau.

vnmarser
09-10-2007, 15:59
loại CSDL gì, web được dựa trên soft nào (vbb, nuke, joomla,..)hay tự bạn code?

HuynhDung
09-10-2007, 16:40
Vị dụ đơn giản: Mỗi khi muốn post bài lên DDTH mình phải đăng nhập. Muốn mua món hàng trên amazon cũng phải đang nhập. Mình thì làm biếng mỗi làn vào đó phải đăng nhập vào mắc công qua. Giờ mình nhờ mấy bạn ở đây viêt cho cho mình một chương trình để khi mình đăng nhập vào tài khoản chương trình mà mấy bạn viết cho mình thì 2 cái tài khoản trên DDTH và Amazon cũng tự động đăng nhập theo luôn. Chuyện là vậy thôi đó bạn.

nhadatvina
09-10-2007, 16:49
Có chương trình quản lý việc này mà!
Mình lục lại gởi cho bác (free) trên mạng đấy!

mpt4cus
09-10-2007, 17:03
hình như cái AI Robo Form cũng làm được mà

vnmarser
09-10-2007, 17:08
xời, tưởng gì lollollollol
thế thì bác load cái robo form về cài vào, không thì đặt chức năng nhớ mật khẩu và username của trình duyệt, mỗi lần truy cập thì không phải gõ lại username và pass nữa

pitagoever
09-10-2007, 19:40
bắt chước anh google nhà ta đây mà

pajero8484
09-10-2007, 19:58
Sử dụng Xsess - Session Transfer ... Tất nhiên là 2 bên phải accept nhau . Mà đang nói Asp , Asp.Net nhé . Php thì chịu , không phải dân LAMP