PDA

View Full Version : Làm đĩa CD bằng Window Media Player

hoangtien
11-04-2003, 21:37
Em có rất nhiều files nhạc như *.wma và *.mp3. Em rất muốn chuyển chúng sang một đĩa CD (*.cda) để nghe bằng máy thường được thuận tiện hơn, nhưng em không biết là làm như vậy có được không khi chuyển từ *.wma hay *.mp3 sang *.cda. Mong các anh giúp em với :o

nguyenthu
14-04-2003, 18:01
Chào bạn,
Window Media Player là một phần mềm cho phép bạn đọc (và nghe nhạc, cinê) từ một CD đã viết, thu sẵn. Nó không cho phép bạn tạo ra CD.
Cái bạn cần là một phần mềm cho phép bạn ghi dĩa CD, bạn có thể dùng WinOnCD.
Ghi copy vào CD mới, bạn giữ nguyên đuôi của nó, đừng đổi ra cda gì đó, vì Windows Media Player có khả năng đọc với rất nhiều format và đuôi khác nhau.
Thân

hoangtien
14-04-2003, 21:26
Chương trình Window Media Player có cho sao chép từ những files wav, wma và mp3 ra đĩa CD nhưng em không biết là chép như thế nào và nếu không có ổ ghi có thực hiện sao chép được hay không? Và nếu như không thì cho em hỏi ổ ghi bao nhiêu tiền vậy? :rolleyes:

nguyenthu
15-04-2003, 16:34
Không có ổ ghi thì không sao chép được.
Còn giá tiền thì mình ở ngoại quốc nên không biết giá tại HCM, ở Âu-châu giá khoảng 100$US. Ở Việt-nam có thể rẽ hơn nhiều.
Thân

Terry
24-04-2003, 15:45
Windows Media có chương trính phụ để Burn CD, nếu dùng Windows Media 9 Series thì tiện ích này được bổ sung hoàn toàn như 1 thành phần chính của Windows Media Player.
Hãy thử Burn CD với WMP và so sánh với CD Burn từ Nero, khi bạn sử dụng CD đó, sẽ thấy khác lạ |^_^| . Khám phá thử xem.

hoangtien
27-04-2003, 09:50
Xin lỗi, em muốn hỏi là ổ ghi hiện nay tại Việt Nam có giá là bao nhiêu? Có đắt không? Cho em hỏi là ghi bắng Nero và WMP thì cái nào cho ra đĩa CD có chất lượng âm thanh tốt hơn? :rolleyes:

Terry
28-04-2003, 10:16
Giá cả thì T ko rành.
Về Burn CD thì Nero với những tính năng có hỗ trợ Plug-Ins thì sẽ thu được âm thanh cho Audio CD tốt hơn.