PDA

View Full Version : Hỏi cách đặt link...Referrals

tranhaanh
07-10-2007, 20:44
Ko biết 1 trang đặt được bao nhiêu link Referrals vậy các bạn. Side của tôi đặt nhiều quá nên sợ quá à

sideduck
07-10-2007, 20:51
Ko biết 1 trang đặt được bao nhiêu link Referrals vậy các bạn. Side của tôi đặt nhiều quá nên sợ quá à

3 cái bạn àh! Nhưng khó có ăn từ nó lắm, để 1 cái thôi cũng đủ, đặt nhiều ng ta click cũng k có $, còn làm rối mắt ng ta. :)

us_martin
08-10-2007, 02:08
Google Referrals allow you to choose specific products or groups of products to advertise on your site, allowing you to match ads to your content.

Choose up to 15 products or specific ads to rotate in the referral unit. You can also choose categories and keywords to ensure you get newer ads as they become available.
+++++++++++++++++++++++++++=
Trong số này(Product) mình chọn cái nào cũng được à? Đặt vào đó rồi visitor click , order là mình có tiền hay sao?
Các bác xem đính kèm nhé, có cái lên tới 20$, làm sao để mà order nhỉ

sideduck
08-10-2007, 10:15
sau khi bạn chọn 1 cái, phía trên nó điều ghi điều kiện để được trả tiền. Ví dụ như mua hàng của nó, tải trial, signup thành công,... Nếu người ta click vào mà hoàn tất được yêu cầu thì có $ thôi :)

Nên chọn mấy cái referral kiểu như free signup, tải bản trial thì có ăn hơn :D chúc thành công!

myclip
08-10-2007, 10:52
cai nay bac co the tuy thuoc noi dung site ma dat, vi du bac lam ve hosting thi bac search trong do neu co cai nao ve hosting thi chon va no chi hien ve hosting thoi, nhu vay hieu quar hon

namicc
08-10-2007, 12:17
Các bác cho em hỏi là em thấy Refferal có loại nhận tiền khi member Purchase/Sale trong đó có loại trả tiền cho Purchase of our product và Sale of the product, loại Purchase thì em đoán là mem của mình thực hiện hành vi mua hàng của Ref đó, còn loại Sale of the software thì em không hiểu lắm, bác nào rành giải thích cho em với ạ.

namicc
10-10-2007, 23:44
Các bác cho em hỏi Cost per Lead là trả tiền khi thế nào ạ?

khoi265
11-10-2007, 07:46
Chơi cái này các bác chú ý
- Vẫn không được tự click để dùng CC chùa mua hàng.
- Tốt nhất nên chơi cái miễn phí, dù ít nhưng cũng là tiền.
- Không nên đặt toàn text-link. Nên đặt banner một vài cái

namicc
11-10-2007, 11:31
Không bác nào biết Cost per Lead là gì ạ?