PDA

View Full Version : Các bác đã nhận tiền từ GA cho mình hỏi cách Submit tax của GA với !

SieuBIP
07-10-2007, 14:25
Bạn nào đã nhận tiền từ GA xin chỉ cho mình biét ở VN mình phải submit tax làm sao để nó gửi cheque. Acc GA của mình đã đủ điều kiện pay từ mấy tháng trước roài,cũng đã nhập PIN roài. Nhưng do mình chưa submit tax lên nó chưa pay cho mình. Các bác giúp mình nhé để tháng này nó pay cho mình. Thank to Everybody

tienkhom
07-10-2007, 15:06
Thì cứ điền 0 là xong

BoTayConGaQuay
07-10-2007, 15:06
Ở VN thì ko cần submit Tax.

Vào My Account->Tax Information > Submit tax information, chọn No khi nó hỏi:

Are you a U.S. citizen, U.S. resident alien, U.S. corporation, or a U.S. partnership?

Do you own equipment in the U.S. related to your participation in AdSense?

Do you have employees in the U.S. related to your participation in AdSense?

click Continue qua trang Certification of No U.S. Activities , gõ tên của bác vào cái textbox -> xong.

skidrock
07-10-2007, 15:38
Nếu bạn không có khả nắng đọc hiểu tiếng anh thì chuyển sang tiếng việt ...
GA hỗ trợ tiếng việt vậy tại sao lại không chuyển về tiếng việt để tiện theo dõi và thao tác tốt hơn.

SieuBIP
08-10-2007, 16:53
Cảm ơn các bạn đã reply nhưng vấn đề mình khó là Cái domain và host mình nhờ chị mình bên US mua thành thử nó mang tên chị.Nếu mà Goog nó whois thì ra là người bên US roài mặc dù website do mình admin ko có bất kỳ ai support từ US nếu mà khai báo No active from US thì phạm vào điêu khoản GA roài.Mà điền là có thì lại làm phiền phức cho chị và lại còn mất thêm tiền thuế nữa.Bác nào ở trong hoàn cảnh như mình vô giúp mình với.Lại mất mấy chục$ thuế nữa thì làm làm gì .Oh my God, help me .Thank to Everybody !

myclip
08-10-2007, 17:03
huong the la qua du,bac botaycongayluoc giai thich chi tiet that day

gamerchina
08-10-2007, 18:30
mình chưa check bao giờ !
Đánh dấu cái đã ,lúc nào chắc cần !