PDA

View Full Version : các chuyên gia diệt víu giúp em với

uocmodiencuong
07-10-2007, 09:55
hĩ, cái USB của em đút vào máy của bạn em nhiễm con virus gì mà mấy cái folder bị ăn mất tiêu hết trơn(toàn file quý). bây giờ khi em đút USB vào cái máy đó thì mấy cái folder vẫn hiện lên, trong khi đút vào máy khác thì nó không hiện lên nữa, nhưng dung lượng do mấy cái folder đó chiếm chỗ thì vẫn vậy. hĩ, cao thủ nào chỉ cách giúp em, xin đa tạ lắm ;lắm

hcentertainment
19-10-2007, 21:34
hì cái này thì chịu, thằng bạn tui cũng bị vậy phải format lai USB. chắc k ai bit rùi, dùng máy của thằng trời đánh đó chép dữ liệu vào rồi format USB, sau đó lại chép lại thử coi sao. tui có thẻ nhớ cũng bị vậy, cho vào PPC thì nhận, PC lại k, tức quá format bằng PPC thì xài OK. cũng may là có sao lưu dữ liệu rùi heheh

doremon_No1
09-11-2007, 21:43
cái USB của tui cũng bị mất hết folder. Nhưng nếu gõ địa chỉ vào thì nó vẫn vào như thường mà ko bị gì. Chắc phải format thôi.

vudung0608
09-11-2007, 22:16
cái USB của tui cũng bị mất hết folder. Nhưng nếu gõ địa chỉ vào thì nó vẫn vào như thường mà ko bị gì. Chắc phải format thôi.

Thực ra, những file trong USB của các bạn không hề bị mất, nó chỉ bị virus thay đổi thuộc tính thành file hệ thống (sys), nên các bạn chỉ cần cho hiện hết tất cả các file hệ thống lên là thấy thôi mà. Vào Tools-->Folder option-->View, bỏ chọn trong mục "Hide protected operating system file (recommended)"