PDA

View Full Version : cài chương trình Antivirus thì bị dumping memory

GetXnow
05-10-2007, 20:38
như cái title đã nói, cách đây ko lâu tôi sử dụng máy tính vào net có vẻ chậm wá nên nghi ngờ có spyware hay đại loại thế, tôi cài chương trình Kapersky vào để quét nhưng vừa cài gần xong thì nó restart máy lại

sau đó tôi lại chạy thử spyware doctor thì nó lại vẫn restart máy lại, rồi sau đó thì chỉ cần vào window đc 2 phút là tự động nhảy màn hình xanh dumping memory

tôi có đem tới chỗ vi tính quen thì họ nói window bị lỗi nên tôi cài lại window, format ổ C: và cài lại

sau đó tôi lại cài kapersky 1 lần nữa mà tình trạng tương tự xảy ra y như trên

rồi bây giờ tôi cài system mechanic vào thì khi chạy máy lại tự khởi động lại nữa

có ai biết vấn đề này như thế nào ko ạ, chứ thế này thì tiêu mất, :helpsmili có ng` nói ổ cứng tôi có vấn đề. Thật ko biết làm sao :crying:

doanluan
05-10-2007, 22:08
Vấn đề là thế này
1,Bạn tháo ram ra chùi kỹ bằng cục tẩy(gôm) gắn vào lại nếu bị nữa thì làm tiếp bước 2
2,Bạn cài nhiều phần mềm diệt virut quá nên nó bị xung đột phần mềm
Có thể xóa hết và cài 1 cái thôi(và nhớ là xóa tất cả ở trong regedit luôn)
Mình khuyên bạn nên xài symantec antivirut (thằng kapersky nặng lắm)

lee_huynh306
05-10-2007, 22:10
Có cài BKAV chung với KAV ko? Nếu làm vậy thì tìm cách xóa vĩnh viễn cái folder BKAV đi là hết.

GetXnow
05-10-2007, 23:05
cám ơn 2 bạn nhiều lắm, nhưng máy tính tôi hiện giờ chỉ có spyware doctor và còn lại ko có phần mềm nào hết, lúc trước cũng ko cài BKAV, và mỗi lần xài chỉ cài có 1 phần mềm antivirus thôi, đó là kapersky

hiện giờ mình chưa dám cài lại thử phần mềm antivirus nào hết vì sợ tình trạng tương tự lại xảy ra phải cài lại window

còn vấn đề tháo thanh ram ra và chùi kỹ mình sẽ xem thử, cám ơn bạn nhiều lắm

Il_VK
06-10-2007, 09:10
Bạn cho biết cấu hình máy ( CPU , Ram ) . Hiện tại không cài ct antivirus nào thì chạy bình thường , khi cài thì bị dump ?

GetXnow
06-10-2007, 16:31
Cấu hình máy là P4 2Ghz, Ram 256 Mb
đúng vậy hiện tại máy ko có chương trình chống virus nào hết và khi cài vào thì sẽ restart máy lại, sau đó sẽ bị hiện tượng dumping memory

à có 1 chi tiết nữa mà tôi quên mất, ko biết có liên quan ko, đó là có 1 ổ cứng của tôi thỉnh thoảng khai báo sai dung lượng, ví dụ như lúc đầu nó để là free 6 Gb, nhưng càng về sau con số đó càng nhỏ xuống, 5Gb, 4Gb... (sau 1 thời gian khoảng 5 phút tôi refresh lại thì vậy, còn sau đó restart máy lại thì trở lại như cũ: free 6Gb

kickot151
06-10-2007, 18:47
hiện tượng dung lượng có thể do CPU hay ram !
nó giống như bạn dùng 1 máy pentum 2 mà mở 1 folder thì lần đầu mở lên thấy dung lượng sẽ từ từ tăng lên !
còn việc bạn quét bị dump thì có thể nghi ngờ trường hợp ram của bạn bị lỗi rồi ! thử test ram xem

Il_VK
07-10-2007, 20:45
Cấu hình máy là P4 2Ghz, Ram 256 Mb
đúng vậy hiện tại máy ko có chương trình chống virus nào hết và khi cài vào thì sẽ restart máy lại, sau đó sẽ bị hiện tượng dumping memoryBạn tăng Ram lên thử coi , hoặc bỏ thanh 256 đó ra , kiếm thanh 512 gắn vô và cài Antivirus vào thử coi sao . Có vài lần tôi cài Norton Antivirus trên máy cấu hình như bạn khi shutdown nó hiện lên màn hình xanh lè nên đành phải tháo nó ra thôi . Khi tháo ra cài bkav thì xài bình thường .