PDA

View Full Version : Bạn yêu hay ghét Bill Gates?

hungproject
05-10-2007, 18:56
Hãy vào Google và tìm "People hate Bill Gates", xem kết quả và tìm tiếp "People love Bill Gates".
Bạn sẽ biết mình đang theo số đông hay số ít:-)

mekong
05-10-2007, 19:07
Mình đứng về phía "People love Bill Gates".

hungproject
05-10-2007, 19:11
Mình đứng về phía "People love Bill Gates".

Bạn là người can đảm khi đứng về phe ... số ít!

edavn
05-10-2007, 19:49
Thêm tui nữa, sẽ đứng về phe số íthttp://ddth.com/images/icons/icon14.gif

Biore
05-10-2007, 19:50
"Google hate Bill Gates"

pippit2hn
05-10-2007, 19:51
"Google hate Bill Gates"
...1 kết luận chính xác :D...

Rockman87
05-10-2007, 20:00
Chắc chắn là em thích pác Bill rồi.
Tiền pác ấy kiếm được luôn luôn chi ra phần lớn để làm từ thiện mà.

liquid89
05-10-2007, 20:54
Google hate Bill Gates , mấy công ty khác cũng vậy , nhưng mà mình ngược lại :D ........:::::::.........

nhadatvina
05-10-2007, 21:01
"Bill Gates" No. 1 :)

itv
05-10-2007, 21:06
Bill = goodman != googleman :D

masterdark116
05-10-2007, 21:27
Bác Bill thì mình quá yêu rồi, yêu đến say đắm, yêu đến mức mong bác nhận cháu làm con nuôi

maco333
05-10-2007, 21:41
tại sao ghét ổng ! khi cái phần mềm trị giá vài trăm $ ! nhưng khi đến vn ! được phổ cập có 8k ! he he !

caibang
05-10-2007, 21:51
anh Bill trông cũng đẹp chai chứ nhỉ :D

Alien
05-10-2007, 23:11
Cái mặt cha này nhìn thấy ghét.

UNGDIX
05-10-2007, 23:28
I love him :) ( 30 char )

Arkain
06-10-2007, 02:21
Ai yêu bác Gates bằng thiếu niên nhi đồng, tèng téng teng.

nvp19892003
06-10-2007, 07:46
Ai yêu bác Gates = thiếu niên Việt Nam, hahahaha

mh_61_mh
06-10-2007, 08:10
yêu đương gì, nể phục thì đúng hơn.

dai-gai
06-10-2007, 09:01
ừ nể phục.....nhưng cũng ghét lắm.
khi pác Bill cho ra đời cái WGA trong XP mình rất vất vả để vượt qua....rồi sau đó pác nâng cấp WGA lên nữa lại một phen vất vả....mỗi lần mở máy nó báo mình là nạn nhân của phần mềm lậu....lại một lần nửa vất vả.....
nhưng cuối cùng mọi việc cũng ổn.....
rồi pác cho ra Vista.....nhìn thấy ham quá.....so với con XP của mình thì...Vista đẹp quá......
một phen lao đao tìm c r a c k trên mạng tìm cách vược qua WGA trong Vista nữa......mình vất vả chưa đủ sao pác ấy cho ra thêm một bản vá cho WGA trong vista nữa....
và hiện nay vista c r a c k vẫn chưa ỗn định......cả cách giả lập bios mới nhất cũng vẫn có những hạn chế khi cài phần mềm một số chạy không xong......trong khi có bản quyền thì chạy được
rồi giờ cũng đang vất vả với cái OGA của office 2007.....

mệt pác Bill quá đi...

nếu không có những cái đó thì pác thật đáng yêu và dễ thương.....

thế hỏi ngoài lề tí các pác yêu hay ghét Google?!?!

Arkain
06-10-2007, 09:39
Cần phải tách bạch đâu là cá nhân con người của Bill Gates, đâu là tập đoàn Microsoft.

Topic này chỉ hỏi bạn "Yêu hay ghét bác Gates" mà thôi =]

IamNewVietnam
06-10-2007, 10:34
I love Bill Gates so much:D

IamNewVietnam
06-10-2007, 10:36
Mới đọc qua topic thấy giựt mình sửng sốt!
Thanh niên ngày nay "phản động" quá :D.
Năm 2000, báo Xuân Tuổi tre làm một cuộc thăm dò trong 100 người, được hỏi 10 nhân vật mà bạn thần tượng nhất thế kỷ, trong đó có Bác Hồ vĩ đại của chúng ta và Bill Gate.

Kết quả thật thảm hại, hầu như tất cả đều yêu thích Bill Gate hơn vị lãnh tụ của dân tộc!

Không thể chấp nhận với sự thật này, kết quả rằng thì là, số báo xuân đó bị tịch thu.

Thanh niên bây giờ "phản động" thật! :D

Không phải là thanh niên bây giờ "phản động" mà, tại thời nào có anh hùng của thời đó, thời nay thanh niên thần tượng Bill Gate nhiều hơn chỉ đơn giản họ nghe và biết đến Bill Gate nhiều hơn mà:D

Em Trong Trắng
06-10-2007, 10:42
Em trong trắng rất iu bác Bill

Bác BIll làm em hết trong trắng đi nào

phamduyvt
06-10-2007, 10:49
không nên ghét ổng, phải công nhận ổng tài thật, và nhờ có những người tài như thế mình mới có cuộc sống hum nay :D

IamNewVietnam
06-10-2007, 11:16
Tôi nói thế này các bạn đừng có ... ói nhé!

Đêm nào tôi cũng mơ gặp Bác, tôi khóc rất nhiều vì sao bác lại mất để không cùng chúng ta thấy dược những thành tựu vĩ đại của dân tộc. Thế đấy!

Nếu cho tôi chọn lựa, tất nhiên tôi yêu Bác và ghét Bill :D

hihi:D vậy chắc chắn bác thuộc thế hệ trước của cháu rồi, thời đó bác không thần tượng Bác Hồ mới là lạ đấy, cũng chẳng khác chi thời nay chúng cháu thần tượng ngài Bill Gate vậy:)

sideduck
06-10-2007, 11:40
Em đảm bảo khối bác nói yêu bác Bill nhưng thật ra là yêu cái người ta bảo bác Bill có nhiều nhất thế giới ý :D

dai-gai
06-10-2007, 13:00
Mới đọc qua topic thấy giựt mình sửng sốt!
Thanh niên ngày nay "phản động" quá :D.
Năm 2000, báo Xuân Tuổi tre làm một cuộc thăm dò trong 100 người, được hỏi 10 nhân vật mà bạn thần tượng nhất thế kỷ, trong đó có Bác Hồ vĩ đại của chúng ta và Bill Gate.

Kết quả thật thảm hại, hầu như tất cả đều yêu thích Bill Gate hơn vị lãnh tụ của dân tộc!

Không thể chấp nhận với sự thật này, kết quả rằng thì là, số báo xuân đó bị tịch thu.

Thanh niên bây giờ "phản động" thật! :D

ấy sao so sánh khập khiển thế?:emlaugh:
một bên là HCM vĩ đại của VN với một bên là bác Bill vĩ đại....
một người sống trong nhà tranh cuộc sống giản dị, suốt đời vì dân vì nước đến nổi quên đi hạnh phúc cá nhân, không lấy vợ không biết đến phụ nữ đàn bà là gì, không con cháu, không người nối doi tông đường.....ôi vĩ đại thay.....một gương sáng cả dân tộc.....

với một người mà cả thế giới biết đến là người giàu nhất thế giới, làm nên một cuộc cách mạng máy tính trên toàn thế giới....mà mỗi khi nhắc đến máy tính là nhắc đến windown, nhắcđến Microsoft và bác Bill.

một người đã khuất một người còn đương thời...........
nếu hỏi mình giữa HCM và Bill Gate......mình yêu thích và khâm phục bác Bill loldd

nhớ hôm trước báo lá cải VNExpress mình xem thấy "Con nhớ Bác Hồ lắm"......Có lẽ chẳng có cô bé 3 tuổi nào như Bống
ặc xem xong về ăn cơm không vô nỗi.....đúng là lá cải....nhắc tới còn phát ói ặc.........

Arkain
06-10-2007, 13:01
hihi:D vậy chắc chắn bác thuộc thế hệ trước của cháu rồi, thời đó bác không thần tượng Bác Hồ mới là lạ đấy, cũng chẳng khác chi thời nay chúng cháu thần tượng ngài Bill Gate vậy:)

Đồng chí này chậm hiểu quá, vẫn chưa hiểu các "thành tựu" mà cụ IPS đề cập đến là gì :lick:

knowdienow2007
06-10-2007, 13:02

Đêm nào tôi cũng mơ gặp Bác, tôi khóc rất nhiều vì sao bác lại mất để không cùng chúng ta thấy dược những thành tựu vĩ đại của dân tộc. Thế đấy!

Nếu cho tôi chọn lựa, tất nhiên tôi yêu Bác và ghét Bill :D

công nhận em ói thật =))

knowdienow2007
06-10-2007, 13:06
một người sống trong nhà tranh cuộc sống giản dị, suốt đời vì dân vì nước đến nổi quên đi hạnh phúc cá nhân, không lấy vợ không biết đến phụ nữ đàn bà là gì, không con cháu, không người nối doi tông đường.....ôi vĩ đại thay.....một gương sáng cả dân tộc.....

=)) đọc xong cười té ghế=))

temp2
06-10-2007, 14:03

Nếu cho tôi chọn lựa, tất nhiên tôi yêu Bác và ghét Bill

=> vậy là bác ips hiện đang không được lựa chọn và đang mong ước có được lựa chọn há? :D:D

Nói theo nghĩa thật sự của cái topic, yêu => thần tượng, thì có bạn trẻ nào trên thế giới ko yêu thích bác Bill nhỉ?

sideduck
06-10-2007, 14:28
nhớ hôm trước báo lá cải VNExpress mình xem thấy "Con nhớ Bác Hồ lắm"......Có lẽ chẳng có cô bé 3 tuổi nào như Bống
ặc xem xong về ăn cơm không vô nỗi.....đúng là lá cải....nhắc tới còn phát ói ặc.........

Tớ cũng đọc bài đó rồi, chết cười! Bác nào muốn xem thì ghé: http://www.vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc-viet/Doi-song/2007/09/3B9FAA38/

Nói chung lại là không ưa bác Bill, nhưng phục thì phục lắm ạh :D

tronghuyvn
06-10-2007, 15:16
Tháng tư vừa rồi Bill sang việt nam đó , từ sáng sớm đã có người ngồi đợi bill rồi. Cũng đông lắm đó, chứng tỏ thanh niên Việt Nam cũng yêu Bill nhiều lắm.

Arkain
06-10-2007, 15:54

Nồi canh cải đây!
http://www.ddth.com/showthread.php?t=142995

ngocquang19877
06-10-2007, 16:07
nhảm quá, sao lại lôi Hồ Chí Minh vào đây, một bên là làm về chính trị, 1 bên là làm về business, vậy mà cũng make an analogy rõ chán.

Arkain
06-10-2007, 16:13
Bác Quang nói chí phải, so sánh bác Bill chủ tịch Microsoft với bác Trương Gia Bình chủ tịch FPT đê!

Dù ghét Microsoft đến đâu thì cũng phải phục Bill, mà dân đã học qua lớp Business dù căm hận FPT thế nào cũng phải công nhận bác Bình thuộc loại hiếm có.

Microsoft mà không có Bill Gates thì có lẽ bị bóp chết từ trong trứng nước, FPT mà không có cụ Trương Gia Bình đứng mũi chịu sào thì đã chẳng có khả năng hô mưa gọi gió như ngày nay.

thanhbg_80
06-10-2007, 16:20
chắc các bạn thấy mình ích kỷ...

ngocquang19877
06-10-2007, 16:28
Bác Quang nói chí phải, so sánh bác Bill chủ tịch Microsoft với bác Trương Gia Bình chủ tịch FPT đê!

Dù ghét Microsoft đến đâu thì cũng phải phục Bill, mà dân đã học qua lớp Business dù căm hận FPT thế nào cũng phải công nhận bác Bình thuộc loại hiếm có.

Microsoft mà không có Bill Gates thì có lẽ bị bóp chết từ trong trứng nước, FPT mà không có cụ Trương Gia Bình đứng mũi chịu sào thì đã chẳng có khả năng hô mưa gọi gió như ngày nay.

Một cái đặc điểm chung của 2 người này là có 1 cái strong background đằng sau, Mr. Bill là gia đình, còn Mr. Bình thì là ông bố vợ :punk::punk::punk:.

Mr Bill mà không có ông bô bà bô trả tiền thuê máy tính và học phí cao chót vót ở lakeside and harvard thì không biết có được Bill ngày nay không.

Còn Mr Bình thì, hì hì confidential, ai muốn nghiên kíu thêm thì qua x-cà search nhé lol lol.

thanhbg_80
06-10-2007, 16:31
mình gét bill gate vi nó giỏi quá lại lắm tiền...nhưng những điều bill gate đã làm thì hổng có ai dám phủ nhận

Arkain
06-10-2007, 16:55
FPT từng là 100% state-own, bàn chuyện dây mơ rẽ má nhà bác Bình không hiểu có tính là bí mật quốc gia không nhẩy, hìhì.

Giaoit
06-10-2007, 16:58
ờ chỉ phục hắn thôi chứ iu cái nỗi gì. Chúng mình đã mấy ái được dùng phần mềm của Microsoft có bản quyển đâu mà yêu ông ấy chứ.

Nokiakak
06-10-2007, 21:39
Em trong trắng rất iu bác Bill

Bác BIll làm em hết trong trắng đi nào

Thôi đến với anh, anh làm cho em hết cho chắng vậy :D:D:D

pham@
06-10-2007, 23:00
Một phần nhờ có bác Bill nên chúng ta mới gặp nhau ở đây.

yeusaigon
06-10-2007, 23:03
Tui yêu BillGate, nhờ bác, chúng ta làm được nhiều thứ và yêu computer hơn!!!

sephiroth2m
06-10-2007, 23:21
ấy sao so sánh khập khiển thế?

với một người mà cả thế giới biết đến là người giàu nhất thế giới, làm nên một cuộc cách mạng máy tính trên toàn thế giới....mà mỗi khi nhắc đến máy tính là nhắc đến windown, nhắcđến Microsoft và bác Bill.

một người đã khuất một người còn đương thời...........
nếu hỏi mình giữa HCM và Bill Gate......mình yêu thích và khâm phục bác Bill dd

Bạn phát ói vì điều gi? Vì cô bé học lớp 3 mà đi nói những điều ấy chăng, thế bạn có biết suy nghĩ của một cô bé học lớp 3 khác suy nghĩ của bạn k0? Giả sử cô bé suốt ngày nghe những câu chuyện về Bác Hồ, xem phim về Bác Hồ.... thì chuyện cô bé ấy "nhớ" Bác hồ thì có chuyện gì lạ k0? Hay bạn mắc ói vì ba/mẹ cô bé đã gửi câu chuyện ngộ nghĩnh này về con mình lên blog, hay mắc ói vì VNExpresss đã đăng câu chuyện này vào mục "Blog gia đình"?
P/S: Bill Gates, chứ k0 phải Bill Gate bạn à.

mykenty
07-10-2007, 02:39
lúc yêu lúc ghét lol