PDA

View Full Version : biến win không bản quyền thành có bản quyền

Van Phung
04-10-2007, 22:16
Mình đang xài Win xp Sp3 muốn biến từ không có license thành có license được không? Giúp mình nha các bạn.
Có ai có driver của cáp máy nokia 6030 va 1600 không, cả chương trình kết nối điện thoại với máy 6030 và 1600

Caothu_game_vn
04-10-2007, 22:28
Nếu trên SP2 thì dễ dàng với một file ***** registry nhỏ gọn...còn trên ps3 thì mình chưa gặp bao giờ đó.

Góst
05-10-2007, 00:14
Về điện thoại thì vào http://softvnn.com/forums/index.php xem sao.

lasxd253
08-10-2007, 17:45
Đầu tiên các bác vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.

Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows

Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha (đây là key xịn của bác Bill đó)

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
hoặc
JG28K-H9Q7X-BH6W4-3PDCQ-6XBFJ
hoặc
MJPMD-69P47-4JK37-DGQF2-XMWPQ

Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.

Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

anh_o0o
09-10-2007, 23:04
trời win bản quyền chi cho mệt.xài win lậu cho dễ cài lại win

ExtremeEdition
09-10-2007, 23:14
trời win bản quyền chi cho mệt.xài win lậu cho dễ cài lại win

bo thich cai lai win lam ha ...trong cai thoi gian ngoi cai lai do lam dc biet bao viec co win ban quyen la 1 dieu tot nhung hien tai nguoi dan VN chua co kha nang mua 1 ban win ban quyen nen viec bien lau thanh ban quyen van tot hon chu dc su ho tro ve moi mat update nhung thu can thiet tu Microsoft ...xai win ban quyen tot hon nhieu so voi lau bro a

ExtremeEdition
09-10-2007, 23:14
co ai do bien Media Center 05 thanh ban quyen dc ko ...kho qua tim cai nay tren ca vat va

tuandesign0309
12-10-2007, 00:40
Thế còn SP2 làm thế nào để biến thành có bản quyền đây? Chỉ giúp mình vơí nhé! Thanks !

'OR''='
12-10-2007, 01:59
co ai do bien Media Center 05 thanh ban quyen dc ko ...kho qua tim cai nay tren ca vat va

Media Center thì bác chạy file reg này là được, chỉ có điều là trong system properties tên của bác sẽ thành tên người khác (cái này chẳng xi nhê gì đâu)