PDA

View Full Version : cho mình hỏi về C#

anhnhan07
04-10-2007, 19:00
chào mấy huynh , em dang học môn hệ điều hành , thầy giáo cho đề tài làm báo cáo , em xin viết nguyên văn như sau :

Tìm hiểu về cấu trúc đĩa flash , cài đặt 1 số hảm thông dụng
+ Tạo đĩa khởi động
+ format đĩa
+ khóa đĩa
+ mở khóa đĩa
em chưa biết nên xài ngôn ngữ lập trình nào và cách thức để viết như thế nào , trước giờ học thì chỉ viết những chương trình đơn thôi , mong anh em chỉ giúp em nên bắt đầu từ đâu? và làm như thế nào ? có anh em nào có tài liệu C# tiếng việt thì cho em xin với , cảm ơn nhiều !

nowforever
05-10-2007, 02:54
Mấy cái này bro viết bằng C/C++ là hay nhất. NET framework không hỗ trợ nhưng vụ này đâu. Còn nếu dùng unmanaged code thì coi như cũng bằng thừa.
Tài liệu C# tiếng việt có khá nhiều ở nhà sách. Tuy nhiên, nên đọc tài liệu tiếng Anh.

nmd
05-10-2007, 09:41
Mấy cái liên quan như thế bạn phải dùng C/C++, Aseembly thôi. Chưa thấy dùng C# để làm những ứng dụng liên quan đến hệ điều hành cả.

anhnhan07
05-10-2007, 20:31
Cảm ơn 2 bạn đã góp ý cho mình , mình cũng thấy như thế nhưng thằng Group Leader của mình bắt xài C# , mình cũng chẳng rành về C# lắm , nhưg C và assembly thì mình biết chút ít . Để mình xem lại

anhnhan07
09-10-2007, 16:48
sao không thấy anh em nào có hứng thú giúp tui thế nhi?

Khoe Sắc
09-10-2007, 17:37
Cảm ơn 2 bạn đã góp ý cho mình , mình cũng thấy như thế nhưng thằng Group Leader của mình bắt xài C# , mình cũng chẳng rành về C# lắm , nhưg C và assembly thì mình biết chút ít . Để mình xem lại

Nó giỏi thì kêu nó viết, ghét nhất cái bọn dc cái leader này sai này sai nọ trong khi trình độ mình chả ra sao

AnhTuanKB
09-10-2007, 18:05
Hồi trong lớp mình người ta nhường nhau mãi cái chức leader này đó. Leader là ôm xô, còn member thì toàn là lỗ tai cây, mai nộp đề án mà tồi còn say sưa game online.

nmd
09-10-2007, 21:24
Bạn phải hỏi leader của bạn tại sao lại chọn C# để làm mấy cái liên quan đến đọc đĩa chứ? Phải có lí do hợp lý chứ. Chứ đừng thấy ngôn ngư C# đang phổ biến mà cho rằng nó có thể làm tất cả. May ra dùng managed code thì được. Nhưng như thế thì thà làm C cho khỏe hơn nhiều.

anhnhan07
15-10-2007, 22:09
hichic! thằng leader thấy khó ăn quá nên xin ông thầy chuyển sang nhóm khác , thế có đểu không chứ , giờ không có người nói thì mấy thằng kia chả chiu nghe nữa , tui po tay rồi , 1 mình làm không xuể . đúng là đồ đểu !!!