PDA

View Full Version : "Thư" gửi anh hddlab

Giaoit
04-10-2007, 17:11
Anh hddlab ạ, em biết công việc của anh rất bận nhưng mong anh hãy thông cảm cho em. Em đã cố gắng tìm hiểu nhiều tài liệu về các vấn đề trên rồi nhưng chính vì có quá nhiều tài liệu và chúng lại đưa em đến những cách hiểu khác nhau nên em ko thể nào mà hiểu thực sự đúng đắn về nó được (trên hddvn thì lại nói việc format cấp thấp là quá trình “bù đắp” các sector dự phòng cho các sector bị bad nhưng bây giờ anh lại bảo không có sector nào là sector dự phòng cả, một Kỹ thuật của một công ty Máy tính thì cho rằng HDD Regenerator chỉ sửa được bad logic trong khi tài liệu tiếng anh thì lại nói là sửa được bad vật lí…rồi rất nhiều sự sai khác của các tài liệu nữa…)
Ngày nào em cũng vào mục phần cứng để xem có hồi âm của anh ko, đến hôm nay đọc được những thông tin anh trả lời em rất vui nhưng rất tiếc anh đã ko có đủ thời gian để giải thích kỹ những vấn đề đó như anh đã nói
Anh nói nếu có nhiều người yêu cầu thì anh sẽ có bài viết cụ thể về bad sector, em thì ko thể yêu cầu họ hỏi anh được, nhưng nếu anh chỉ muốn trả lời những vấn đề mà nhiều người quan tâm và bỏ qua vấn đề mà một mình em hỏi chẳng hạn ( với vấn đề này em đã mất rất nhiều thời gian để tìm hiểu rồi, xin nói thật với anh em đã hỏi cả giáo viên của em_dạy môn bảo trì hệ thống, Kỹ thuật máy tính nhưng rồi cũng chỉ là mấy khái niệm sách giáo khoa viết mà thôi) thì em cũng có thể bỏ thời gian để lập 10, 20 thậm chí 30 account để yêu cầu anh trả lời giúp để cuối cùng chỉ mong rằng ANH HÀY CỐ GẮNG DÀNH THỜI GIAN ĐỂ VIẾT MỘT BÀI RIÊNG VỀ BAD SECTOR CHO EM VÀ MỌI NGƯỜI NỮA CÙNG THAM KHẢO.
Em mong anh cố gắng có một bài viết về vấn đề trên để chấm dứt “cái tình trạng hiểu sai” này (mà em biết là có rất nhiều người như vậy).
Có thể phải chờ 1 tuần, 2t tuần hoặc một tháng nữa cũng được, vì thực sự thì em cũng chẳng biết hỏi ai hoặc đọc ở đâu về vấn đề đó cả.
Một lần nữa em xin cảm ơn anh về bài viết lần trước và mong anh viết tiếp bài viết này!

hddlab
04-10-2007, 17:24
Với lòng nhiệt tình, ham hiểu biết của mình, em sẽ thành công rất nhiều trong tương lai và không có lý do gì, anh không góp phần trong đó. Trong một vài ngày tới sẽ có bài viết chi tiết về vấn đề bad sector để em và mọi người cùng đọc.

Giaoit
04-10-2007, 20:14
Ôi may quá, em vừa post bài chiều nay mà tối anh đã hòi âm rồi. Chắc chắn em sẽ chờ đón đọc bài viết tới của anh ( Để không mất nhiều thời gian của anh, em nghĩ nên tập trung vào bản chất của bad sector, tiến trình format cấp thấp và các phần mềm sửa bad như thế nào và các thông tin chúng em khó có thể tìm kiếm trên sách vở, mạng Internet… còn các khái niệm mà chúng em được học trên lớp hay đọc tài liệu thông thường thì anh có thể bỏ qua để bọn em tìm hiểu cũng được). Cám ơn anh rất nhiều

thongtinlaptop
04-10-2007, 20:15
Địa chỉ: số 4 ngõ Hồ Dài(ngõ cạnh số nhà 27)-Khâm Thiên-Đống Đa-Hà Nội
Lại chuyển địa điểm roài ... híc híc

khoabeo108
04-10-2007, 22:38
Uh, có lẽ cũng cần phải có 1 bài về Bad sector thôi. Nói đến Badsector thì phần lớn mọi người chỉ biết đến đó là một lỗi của HDD. Còn cụ thể & chi tiết thì ko nhiều người biết đâu.

blackcactus
05-10-2007, 10:42
đúng đó, post cho mọi người học hỏi đi

realboy12a1
11-10-2007, 03:13
đồng ý với ý kiến này của mọi người em cũng háo hức đón chờ bài viết của anh hddlab rùi!

Giaoit
11-10-2007, 12:31
May quá mình có nhiều người ủng hộ quá, realboy 12a1 à hình như có lần em hỏi anh về chuyện Bus Ram phải ko, thế đã rõ cái đó chưa vậy

hddlab
24-04-2008, 18:38
Đã có bài viết về bad sector, mọi người có thể tìm đọc trong diễn đàn này của chúng ta hoặc tìm đọc tại địa chỉ: http://www.hddlabvn.com/new/content/view/13/32/