PDA

View Full Version : tinhocxanh về miền Tây

dly
03-10-2007, 06:55
Trong ngày thứ năm 04 tháng 10 năm 2007
Cha Dũng Địa chỉ : Nhà Thờ Thủ Ngữ, Xã Xuân Đông, Chợ Gạo, Tiền Giang.
Điện thoại : (073) 892 029. có việc lên Sài Gòn. Khi quay trở về sẽ tranh thủ đưa giúp chúng ta 5 Case về trước. Số lượng monitor của 5 bô máy này hiện nay chưa đủ (chúng ta đã có 4 monitor trong đó có 1 đang sửa chưa xong, cái còn thiếu sẽ mua thêm) Khi đủ số monitor trên chúng ta sẽ chuyển xuống sau. Dự kiến giữa tháng mười tinhocxanh sẽ xuất quân về địa chỉ trên.

Chú thagnv, hieept có đi được không? Các bạn nào có thể tham gia được xin cho biết luôn.

nguyenqminh
03-10-2007, 08:08
Chúc tinhocxanh.org tiếp tục giành thắng lợi!

nino
03-10-2007, 16:19
Trong ngày thứ năm 04 tháng 10 năm 2007
Cha Dũng Địa chỉ : Nhà Thờ Thủ Ngữ, Xã Xuân Đông, Chợ Gạo, Tiền Giang.
Điện thoại : (073) 892 029. có việc lên Sài Gòn. Khi quay trở về sẽ tranh thủ đưa giúp chúng ta 5 Case về trước. Số lượng monitor của 5 bô máy này hiện nay chưa đủ (chúng ta đã có 4 monitor trong đó có 1 đang sửa chưa xong, cái còn thiếu sẽ mua thêm) Khi đủ số monitor trên chúng ta sẽ chuyển xuống sau. Dự kiến giữa tháng mười tinhocxanh sẽ xuất quân về địa chỉ trên.

Chú thagnv, hieept có đi được không? Các bạn nào có thể tham gia được xin cho biết luôn.

Nếu đi thứ 7, CN thì cho em ké với :), còn cụ thể phải tính sau anh dly ơi!

dly
03-10-2007, 16:23
Anh luôn cố gắng đi vào ngày Thứ Bẩy hoặc Chủ Nhật. Dự tính là 13 tháng này đi. Nhưng kẹt chắc phải dời lại vì đang tính làm một CT ca nhạc quyên góp cho các nạn nhân Cần Thơ. Nếu xin được giấy phép cho việc này anh sẽ dời chuyến đi tới ngày 19, 20 gì đó

thagnv
07-10-2007, 03:09
Thứ 7 và CN thì con đi đc bố à... :)

dly
07-10-2007, 09:24
Sáng thứ Bẩy 20 tháng 10 này chúng ta khởi hành về Chơ Gạo đấy Thagnv ạ. Chuần bị thu xếp cùng đi nhé. Anh đang tìm hiểu xem chuyến xe nào đi là tiện nhất. Có thể là tuyến xe Gò Công và xuống dọc đường. Không biết xe Chợ Gạo - Tiền Giang ra sao?

nino
07-10-2007, 09:38
sao không đi thẳng TG mà lại xuống dọc đường vậy anh?

dly
07-10-2007, 09:44
Anh đang tìm hiểu về tuyến đường này. Nghe nói theo xe Gò Công sẽ tiện hơn tuy phải chuyển xe, Nếu có xe đến thẳng nơi đó thì vẫn là nhất Nino ạ. Cứ hình dung tay xách, nách mang cả chục món kềnh càng cũng khổ.

Hôm thứ 5 rồi mấy ổng không có ghé để chở Case CPU về trước nên khá vất vả đây. 5 bô máy là 10 món +keyboad, mouse + ... :emlaugh:

dly
07-10-2007, 09:56
Thông tin mới. Cha Dũng tại nơi chúng ta sắp đến cho biết nơi đây cũng vửa nhận được sự trợ giúp nên nhu cầu này xin nhường lại cho nơi khác cần thiết hơn. Như vậy chúng ta sẽ chuyển các bộ máy này về Bạc Liêu

Thư kêu gọi từ Bạc Liêu
09.08.2007 06:26

Toi So Khan dang phuc vu ho dao Vinh My Chau Phu BAC LIEU, mot ho dao vung sau voi giao dan hon 2.000 nguoi,

phan dong la nhung gia dinh rat ngheo, nhung cac thanh thieu nien van theo hoc van hoa, nhung quy Cha va So cung phai lo tim an nhan de giup cac em co phuong tien den truong. Nay duoc tin cau Bui Dac ly trong nhom TIN HOC XANH luon san sang giup cac ho dao vung sau co phuong tien cho cac em hoc vi tinh. So Khan co lien lac voi cau Ly sang nay (4/5/2007). Vi ngay nay bi cup dien toi gio nay 21g30 moi co dien nen So viet may hang goi ngay den cau Ly de cau cung voi nhom rong tay giup So. So co ban qua voi Cha So thi cha xin nhom co the duoc cho ho dao Vinh My 6 may vi tinh de Cha mo lop day cho cac em.
So chan thanh ghi on cau Ly va nhom. So cung xin cau Ly cho So dia chi de So de lien lac bang thu tem .
Chuc cau Ly luon khoe va day tran hong an Chua.
So Khan.
Dia chi : Nu tu M. Dominique Nguyen thi Khan
Ho dao Vinh My - Chau Phu
Hoa Binh - BAC LIEU
Dt : 0781. 719028
Email : domkhana@yahoo.com.vn

Với chuyến đi này chắc anh em mình gặp được nhau hé Nino ?

nino
07-10-2007, 17:07
hì hì... vậy phải đi ngang Cần Thơ rồi :)

DigiPower
08-10-2007, 13:59
Có cái máy bên chỗ chị gì gì mà đã đưa info cho anh, anh lấy chưa anh Lý

dly
08-10-2007, 16:18
Có cái máy bên chỗ chị gì gì mà đã đưa info cho anh, anh lấy chưa anh Lý

Sáng nay mới ghé bên Lạc Long Quân để nhận máy, tính vòng qua nhà Chị ấy luôn (Âu Cơ) nhưng bị Cty gọi về gấp nên chiều nay mới ghé nhận được

smartmouse
08-10-2007, 16:34
Cho hỏi nhỏ 1 câu ngoài lề, tại sao các hoạt động của Tin Học Xanh ít nhiều đều thông qua Nhà Thờ, Giáo Xứ. Tin Học Xanh không có "giao tiếp" bên Phật giáo sao? :D

dly
08-10-2007, 16:38
Cho hỏi nhỏ 1 câu ngoài lề, tại sao các hoạt động của Tin Học Xanh ít nhiều đều thông qua Nhà Thờ, Giáo Xứ. Tin Học Xanh không có "giao tiếp" bên Phật giáo sao? :D

Chương trình tinhocxanh làm việc với mục đích phục vụ cộng đồng, xã hội, hoàn toàn không phân biệt dân tộc (Kinh, Mán, Mường ... )tôn giáo chi cả bạn ạ. Bất cứ tổ chức nào, tôn giáo nào có điều kiện mở lớp, chương trình để phục vụ xã hội, tha nhân gửi thư yêu cầu chúng tôi đều có gắng phục vụ trong điều kiện và khả năng có thể.

Qua quá trình của những ngày qua chúng tôi cũng chưa hề nhận được một lá thư kêu gọi trợ giúp nào khác ngoại trừ những thư đã công bố.

Nếu bạn biết một trung tâm nào hoạt động xã hội xin cùng góp tay vào việc qủang bá và để cử đến chương trình. Ngỏ hầu tinhocxanh có thể được vinh hạnh phục vụ

thagnv
11-10-2007, 12:10
Vậy là gút lịch lại, sáng thứ 7, 20 tháng 10 này đi pk bố? Mấy giờ, địa điểm tập trung ở đâu, công tác chuẩn bị thế nào ạ, con mới dụ khị được thêm một cô đi cùng nữa... lol

nino
11-10-2007, 14:58
Vậy là gút lịch lại, sáng thứ 7, 20 tháng 10 này đi pk bố? Mấy giờ, địa điểm tập trung ở đâu, công tác chuẩn bị thế nào ạ, con mới dụ khị được thêm một cô đi cùng nữa... lol

Cô nào vậy bác Thắng, có chồng con gì chưa :D

dly
11-10-2007, 15:45
Như vậy là chúng ta sẽ khởi hành tại bến xe Miền Tây lúc 3 giờ chiều ngày thứ 6/19/10 dự kiến đến nơi vào khoảng 10 giờ tối cùng ngày.

Chú Thagnv thu xếp cho anh biết để đặt vé. Chuyến đi này anh dụ được bà xã cùng tham gia rồi :D

thagnv
11-10-2007, 18:21
Há há... có má vợ đi nữa... lol

dly
11-10-2007, 19:33
Nếu đi được Thagnv tới nhà anh trước 2 giờ nha, bỏ xe ở nhà anh rôi chúng ta sẽ cùng chuyển máy ra bến xe Miền Tây cho tiện, Chứ nếu chuyển máy lên Digi rồi từ Digi ra bến xe thì hao quá :D

thagnv
12-10-2007, 14:07
Book cho con 2 vé nha bố... lol

dly
12-10-2007, 14:34
Ok. Vậy là phía SG có 4 người đi há. Mong rằng tới nơi chúng ta gặp được anh Nino từ Cân Thơ cũng xuống BL cùng với bố con mình luôn

thagnv
13-10-2007, 00:59
Huhu... bố book giúp con thêm một vé nữa nha bố...

Phần con, con 1 vé, dụ khị được 1 em nữa là 1 vé... huhu... em đó dẫn bồ đi theo là 1 vé nữa... 3 vé nha bố...

Số con nó khổ thế đấy bố ạ!

jollibee
13-10-2007, 10:44
Có vợ bác dly và bác nino nữa, lần này đông vui, tiếc là mình không đi được :(

@thagnv: Em nhớ quay phim chuyến trao tặng máy lần này nhé, Videoclip chuyến đi Gia Lai ('http://tinhocxanh.org/video/thx_gialai.mpg') lần trước em làm gây ấn tượng sâu sắc, phản ánh thực tế cuộc sống khó khăn và sự thiếu thốn phương tiện học tập để các em vùng xa tiếp cận với công nghệ thông tin.

(Dạo này sắp có thêm đứa nữa nên hơi bận, chứ không anh cũng tham gia, anh thịt thằng bồ con bé giùm em :D )

nino
13-10-2007, 11:07
dụ khị được 1 em nữa ... em đó dẫn bồ đi theo ...

. . . ặc ặc ...thế mà cứ tưởng :(

Bingu
18-10-2007, 15:11
Có vợ bác dly và bác nino nữa, lần này đông vui, tiếc là mình không đi được :(

@thagnv: Em nhớ quay phim chuyến trao tặng máy lần này nhé, Videoclip chuyến đi Gia Lai ('http://tinhocxanh.org/video/thx_gialai.mpg') lần trước em làm gây ấn tượng sâu sắc, phản ánh thực tế cuộc sống khó khăn và sự thiếu thốn phương tiện học tập để các em vùng xa tiếp cận với công nghệ thông tin.

(Dạo này sắp có thêm đứa nữa nên hơi bận, chứ không anh cũng tham gia, anh thịt thằng bồ con bé giùm em :D )

Bác Jollibee lại sắp có em bé à, hèn chi thấy bác ít đi chơi