PDA

View Full Version : Update Kaspersky internet sercurity 7

xuantintp
02-10-2007, 18:41
Ai có link update KIS 7 giúp mình với . Mình ko có Internet nên không thể Live Update được. KIS chỉ hiệu quả khi được Update thui. Cảm ơn mấy bác nhìu

zene
02-10-2007, 18:56
Ko có Internet thì dùng bản KIS làm gì hở pác, dùng bản KAV thôi, mà bản KAV thì bạn vào trang chủ của nó mục Download có phần Antivirus Database Updates đấy. Bạn vào đó tải về.

xuantintp
02-10-2007, 19:24
Chỉ có bản KIS mới diệt được những con Trojan thui

zene
02-10-2007, 19:27
Máy cá nhân sài riêng ở nhà, không có Internet thì sợ gì Trojan ???
Và ai bảo KAV không diệt được Trojan, tớ vẫn dùng KAV và scan được một đống Trojan thôi.

vudung0608
02-10-2007, 19:29
Hix. Không có internet thì mình cũng chưa nghĩ ra là trojan nó chui vào máy của bạn rồi nó sẽ làm gì tiếp theo nữa!!

doilamegi
03-10-2007, 16:37
Bản thân virus như trojan,keylog.. lây qua mạng và USB là chính nên ko thể nói là ko có mạng là ko có vr dc.Bản KIS thì chặn ngay từ mạng (RAM <256 thì đừng có dùng cái này vì nó nặng lắm, bản KAV thì quýet tất cả các loại vr trong máy.Nói chung nếu làm việc nhiều với các thiết bị ngoại vi hoặc mạng thì nên dùng các chương trình chống VR hiệu quả.Máy yếu thì dùng KAV cũng ok rồi, tôi cũng đang dùng KAV và thấy cũng good lắm.

zene
03-10-2007, 18:02
Bản thân virus như trojan,keylog.. lây qua mạng và USB là chính nên ko thể nói là ko có mạng là ko có vr dc.Bản KIS thì chặn ngay từ mạng (RAM <256 thì đừng có dùng cái này vì nó nặng lắm, bản KAV thì quýet tất cả các loại vr trong máy.Nói chung nếu làm việc nhiều với các thiết bị ngoại vi hoặc mạng thì nên dùng các chương trình chống VR hiệu quả.Máy yếu thì dùng KAV cũng ok rồi, tôi cũng đang dùng KAV và thấy cũng good lắm.

Bạn hiểu sai ý mình và vudung0608 rồi. Đúng là trojan có thể lây qua các đường khác như là USB. Nhưng trojan nhiễm vào máy không có Internet thì nó cũng không thể ăn cắp thông tin để gửi đi hoặc mở port cho Hacker được, như vậy máy không có Internet thì lo quái gì Trojan.
Vả lại như mình đã nói KAV quét được Trojan vì vậy máy không có NET thì không nên và cũng không cần phải cài KIS.

xuantintp
03-10-2007, 20:53
trojan thì kích hoạt Virut chạy . Có nó, Virut phá hệ thống nhanh cực kì. Shell Win sẽ đi nhanh ko còn đường repair luôn đấy mấy pác. Mình cần Link Update KIS để update cho máy Offline. Ai Làm Kỹ thuật mà ko cài máy cho khách . Ko phải máy nào cũng có Internet đâu. Còn Trojan & Virut thì lây qua USB , thẻ nhớ đấy mấy pác. Ai có cho mình , mình đang cần lắm

unknowndiamond
03-10-2007, 23:40
Tui làm thử không được.Máy tui bị blacklist rùi còn update được không(hạn dùng vẫn tới 2010 lận) vậy bác?

vudung0608
03-10-2007, 23:53
trojan thì kích hoạt Virut chạy . Có nó, Virut phá hệ thống nhanh cực kì. Shell Win sẽ đi nhanh ko còn đường repair luôn đấy mấy pác. Mình cần Link Update KIS để update cho máy Offline. Ai Làm Kỹ thuật mà ko cài máy cho khách . Ko phải máy nào cũng có Internet đâu. Còn Trojan & Virut thì lây qua USB , thẻ nhớ đấy mấy pác. Ai có cho mình , mình đang cần lắm

Mấy cái này hay thật!!?? Có thể là mình hiểu sai ý nghĩa của từ "trojan" cũng nên! :D
Ai biết "trojan" là gì một cách rõ ràng xin vào giải thích giúp tui với.

HDong_eps
04-10-2007, 11:03
thank kiu pac COLECTION