PDA

View Full Version : Cứ bật file MPG hay VOB, 3GP là restart ?

ih2try
02-10-2007, 01:00
Đã từ lâu rồi, máy em tự nhiên bị một cái rất lạ là đối với một số DVD, khi em cho vào máy và bắt đầu mở, cửa số Media Player Classic hiện lên thì bụp một cái máy nó restart. Em nghĩ do dùng lâu chắc có lỗi vớ vẩn gì đó nên em thử ghost lại máy thì nó vẫn bị, rồi em cài lại Win mới vẫn bị.

Mới đây bắt đầu các file AVI, MPG, VOB, và 3GP cũng bị như vậy. Nhưng ko phải là bất cứ file nào có đuôi thế này đều bị, hầu hết các file AVI trên máy em xem ngon, MPG cũng có file ko bị, VOB cũng thế...Nhưng file nào đã bị thì ko thể nào xem được, dù có cài chương trình nào thì nó vẫn bị restart khi mở file đó lên....Em đã cài đủ các codec như Klite Mega codec hay Storm Codec rồi...

Em hỏi bạn thì nó bảo có thể là do đĩa Win của em bị lỗi, đi mua đĩa khác mà cài, em ko biết thế nào vì lúc cài Win em ko thấy có báo lỗi thiếu file gì cả. Ko biết có phải là có virus trong ổ E với ổ D ko ?

Em vẫn chưa mua đĩa khác để cài, nhưng có ai đoán được vấn đề này là sao ko ?

uservip
02-10-2007, 10:11
cũng có thể nhiễm virus , vì đã cài lại rồi thì chắc chắn win ko hư, bạn thử cài chương trình quét virus và update, thử coi xem sao.Ban thử mở 1 file AVI từ đĩa cd coi nó có bị không