PDA

View Full Version : Tim hiễu về nghề của mình

pxdmtt
09-04-2003, 20:39
Nghề giáo có những vui buồn nào ? Và thật sự nghề giáo còn được trân trọng trong thời đại điện tử tin học này không ?

Mrbean_dtk83
12-04-2003, 21:15
ý bạn là gì ?

pxdmtt
12-04-2003, 22:15
Thời đại tin học các cung ứng thông tin rất nhiều và đa dạng , cho nên vai trò người thầy lúc bấy giờ là gì ? . Giảng cho học sinh các bài giảng trong sách giáo khoa điều đó có mang lại thích và chú ý của học sinh không ?
Tôi chỉ xin đặt vấn đề vai trò người thầy lúc bấy giờ là gì ? Làm gì cho thích ứng được .
Cám ơn bạn chúc bạn và có send for me

Simplicity
12-04-2003, 22:45
Bài viết được gửi bởi pxdmtt
Thời đại tin học các cung ứng thông tin rất nhiều và đa dạng , cho nên vai trò người thầy lúc bấy giờ là gì ? . Giảng cho học sinh các bài giảng trong sách giáo khoa điều đó có mang lại thích và chú ý của học sinh không ?
Tôi chỉ xin đặt vấn đề vai trò người thầy lúc bấy giờ là gì ? Làm gì cho thích ứng được .
Cám ơn bạn chúc bạn và có send for me

Vai trò người thầy giáo bao giờ cũng quan trọng. Ngày nay nhờ Internet người ta học hỏi được rất nhiều điều mình cần biết trên net, nhưng bạn nên nhớ rằng nó cũng là con dao hai lưỡi. Một đứa bé 14 tuổi cũng có thể tự làm cho mình một tranh web nói về một cái gì đó mà nó thích... Khi thực sự muốn học hỏi về một điều gì, thầy giáo vẫn là người mình chạy đến hỏi đầu tiên!

Giảng bài bằng sách giáo khoa có mang lại sự thích thú và chú ý của học sinh không? Ðiều này tuỳ thuộc vào năng khiếu và kinh nghiệm của người thầy giáo, không phải lệ thuộc vào "thời đại tin học".

Ðó là ý kiến của mình! :)

michael_huan
17-04-2003, 21:41
Bài viết được gửi bởi Simplicity
Vai trò người thầy giáo bao giờ cũng quan trọng. Ngày nay nhờ Internet người ta học hỏi được rất nhiều điều mình cần biết trên net, nhưng bạn nên nhớ rằng nó cũng là con dao hai lưỡi. Một đứa bé 14 tuổi cũng có thể tự làm cho mình một tranh web nói về một cái gì đó mà nó thích... Khi thực sự muốn học hỏi về một điều gì, thầy giáo vẫn là người mình chạy đến hỏi đầu tiên!

Giảng bài bằng sách giáo khoa có mang lại sự thích thú và chú ý của học sinh không? Ðiều này tuỳ thuộc vào năng khiếu và kinh nghiệm của người thầy giáo, không phải lệ thuộc vào "thời đại tin học".

Ðó là ý kiến của mình! :)

Đúng, bởi lẽ :" Không thầy đố mày làm nên "

headhunter
29-04-2003, 16:00
đúng rồi đó!theo tớ thì dù ở thời đại nào thì người thầy vẫn luôn cần thiết và được xã hội tôn trọng!Trong 1 bản báo cáo mà tớ đọc được thi` giáo viên được đánh giá là 1 trong những nghề hot nhất trong thế kỷ tới đó!!Tất nhiên là trong thế kỷ mới thgì nghề giáo yêu cầu những kỹ năng mới bên cạnh trình độ sư phạm còn rất cần sự tìm tòi ...

meotrang7x
10-05-2008, 13:54
Mình nghĩ nghề giáo lúc nào cũng cần, lúc nào cũng quan trọng và lúc nào cũng cao quý hết. :)