PDA

View Full Version : GA chính thức thanh toán qua Western Union Quick Cash

myclip
01-10-2007, 17:28
Tin vui là GA đã chính thức cho ra mắt dịch vụ thanh toán nhanh tại một số quốc gia và vùng lãnh thổ, theo đó các bác sẽ nhận tiền nhanh hơn, vì là DV mới nên chỉ cho các nước sau:

* China (Đại Lục)
* Malaysia
* Pakistan
* Romania
* Philippines
* Argentina
* Chile
* Peru
* Colombia
Trong thời gian tới sẽ cho các nước khác, hy vọng khi VN gia nhập GA thì sẽ không phải ngao ngán ngồi chờ, mất khoảng 15$ cho khoản thu nhập 3000$ mà nhận ngày sau khi nó thông áo, quá tuyệ!!!1

lyngsat
01-10-2007, 18:29
mong là sẽ nhìn thấy chữ Vietnam ở danh sách trên

Pagan
01-10-2007, 18:37
Tóm lại là chưa có Việt Nam trong đấy. Còn chuyện GA thanh toán tiền bằng chuyển khoản cho người dùng ở các nước phát triển thì có từ lâu rồi, không có gì đáng phải ồn ào cả.

dxtdn
01-10-2007, 19:23
3k nó mới chịu ah bác

Banned
01-10-2007, 19:46
Cái này được đấy, chờ PP cho nhận $ nữa, 2 cái đủ để kiếm ăn rồi. Em chả mong gì hơn....

myclip
02-10-2007, 08:19
không, từ 3k trở xuống và trở lên

thongtinlaptop
02-10-2007, 08:41
3000 thì cũng hơi sợ đấy nhỉ

gamerchina
02-10-2007, 08:47
Chưa có VietNam ,chắc vài tháng nữa sẽ có ^.^

tham_tu_conan
02-10-2007, 08:54
Tui tưởng có việt nam rồi.
Ai dè. Chả thấy.
Chờ đợi thêm 1 thời gian nữa xem sao.

Phamen
02-10-2007, 17:12
Vẫn là mong mỏi chữ Vietnam trong đấy. Việt Nam ơi Việt Nam?????

thesaint
12-10-2007, 20:12
A new payment option is appearing on dashboards of Google Adsense publishers that will make transfer of money across the world even faster. Normally you get a mailed cheque or can opt for the faster Electronic Funds Transfer (EFT), but the new Western Union Quick Cash lets you receive your AdSense payments in cash using the worldwide Western Union money transfer service.

AdsenseAdvisor, A google representative points out in the Webmaster World Forums

“We haven’t officially announced the launch yet because there were a couple language translation issues, which should be fixed this afternoon. However, this feature has successfully launched, and if you live in one of the countries mentioned, you can sign up for this payment method now.”

Payment by Western Union Quick Cash is currently available in the following countries
* China (Mainland)
* Malaysia
* Pakistan
* Romania
* Philippines
* Argentina
* Chile
* Peru
* Colombia

This new Western Union money transfer service option will cut down on the bank fees and long clearing times associated with depositing checks. Remember your Western Union Quick Cash payment will be made in US dollars, though you may have the option to receive your payment in your local currency. Note that they can only send Western Union Quick Cash transactions to individual payee names, not business accounts.

Find your Western Union Payment Services agent. Read how to pick up the Western Union Quick Cash payment requirements like need for a valid government-issued photo ID, your unique MTCN (Money Transfer Control Number) etc.

Hic hic the' ma` chua co VN the moi dau chu' nhi bà con nhi?
Chắc là cũng sắp rùi vì thằng Cam còn được cơ mà!

namicc
12-10-2007, 20:17
Colombia chứ không phải Cambodia ông ạ. Mà toàn cho anh em đọc tin cũ thế.

Banned
30-10-2007, 01:31
New Western Union payment method
We’re excited to tell you that we're offering a new payment method for some countries. If you're located in Argentina, Chile, China (Mainland), Colombia, Malaysia, Pakistan, Peru, the Philippines, or Romania, you can now sign up for Western Union Quick Cash, a new form of payment that lets you receive your AdSense payments in cash using the worldwide Western Union money transfer service. Payments will be available for pickup at your local Western Union agent the day after they are issued, according to our normal payment schedule.

It's free to receive your AdSense payments by Western Union; you'll no longer need to wait for a check to arrive in the mail. this choice can also cut down on bank fees and long clearing times associated with depositing checks.

Before you sign up, please keep these important points in mind:

* As mentioned above, Western Union Quick Cash is only available in Argentina, Chile, China (Mainland), Colombia, Malaysia, Pakistan, Peru, the Philippines, and Romania. We'll be sure to let you know if we're able to offer new payment options to additional publishers.

* This payment method is currently only available to individual payee names; we can’t offer it to businesses.

* You'll need to bring your government-issued ID to pick up your payment, so please make sure that your AdSense account payee name exactly matches that of your ID. Please contact us if you need to update the payee name in your account.

* Payments must be picked up within 35 days of issuance or they will expire. If this happens, a payment hold will be placed on your AdSense account and the payment will be credited back to your account.

* Payments will be made in US dollars, but depending on your local Western Union agent, they may be picked up in your local currency.

If you're ready to begin receiving your AdSense payments by Western Union Quick Cash, just follow these instructions. If you have additional questions before getting started, please review the information in our Help Center.

Posted by Suzie Rha - AdSense Publisher Support
Wednesday, October 03, 2007 at 9:42:00 AM

Link: http://adsense.blogspot.com/2007/10/new-western-union-payment-method.html

BUT:

If you're located in Argentina, Chile, China (Mainland), Colombia, Malaysia, Pakistan, Peru, the Philippines, or Romania, you can now sign up for Western Union Quick Cash

ặc ặc...

it_khung
30-10-2007, 01:35
Như không.
Việt Nam hok có trong danh sách này.
Chán quá nhỉ.

Hanaziki
30-10-2007, 07:09
trời ơi chán quá ... phải chi có việt nam nhỉ

it_khung
30-10-2007, 08:37
Hic cái WU này vừa nhanh lại vừa tiện

Nhưng nó tốn phí rất cao chắc thằng GG no không áp dụng cho Việt Nam Đâu

dxtdn
30-10-2007, 10:02
fee nó tính như thế nào nhĩ, ai rõ nói cho em biết ko

tungoso
30-10-2007, 10:39
trời ơi có China sao lại ko có VN vậy ? Với tư cách thành viên ko thường trực của HDBA LHQ đề nghị chính phủ có tiếng nói chính thức tại kỳ họp đầu tiên vào tháng 11 sắp tới, ko thể vô lý như vậy đc :(

lyngsat
30-10-2007, 10:49
trời ơi có China sao lại ko có VN vậy ? Với tư cách thành viên ko thường trực của HDBA LHQ đề nghị chính phủ có tiếng nói chính thức tại kỳ họp đầu tiên vào tháng 11 sắp tới, ko thể vô lý như vậy đc :(

bác tranh cử làm đải biểu QH đi rồi đem vấn đề này ra xem xét :D

myclip
30-10-2007, 10:54
trời tưởng gì, mọi người biết lâu rồi, mà hình như anh em đã thảo luận nhiều rồi mà

lyngsat
30-10-2007, 10:57
tin cũ rích nhưng chắc bác Banned thấy ddth dạo này ko có bài viết mới nên post lên cho thêm không khí ấy mà :D

bkis
30-10-2007, 11:00
Tin mới đê : Google chính thức cho phép Việt nam nhận tiền qua VCB, ACB, Techcombank, các bạn mất phí còn ít hơn cả 1 đêm đi Vũ trường. --> WU không bằng VCB nhé, tin cực vui đấy

lyngsat
30-10-2007, 11:43
tin ở đâu vậy bác?
tin ở đâu vậy bác?
bác phải cho dẫn chứng cụ thể chứ, ko người ta lại bảo "Thần điêu đại hiệp" :D :D :D

tienkhom
30-10-2007, 11:57
Bọn WU lấy phí khoảng 7-8%, còn chuyển nhiều thì khoảng 5%. Tuy nhiên bọn Google nó ký với WU chi phí phải giảm xuống dưới 3% thì nó mới làm.

Banned
30-10-2007, 12:20
Bọn WU lấy phí khoảng 7-8%, còn chuyển nhiều thì khoảng 5%. Tuy nhiên bọn Google nó ký với WU chi phí phải giảm xuống dưới 3% thì nó mới làm.

It's free to receive your AdSense payments by Western Union; you'll no longer need to wait for a check to arrive in the mail. this choice can also cut down on bank fees and long clearing times associated with depositing checks.

Chú toàn nói bậy!

bkis
30-10-2007, 12:53
tin ở đâu vậy bác?
tin ở đâu vậy bác?
bác phải cho dẫn chứng cụ thể chứ, ko người ta lại bảo "Thần điêu đại hiệp" :D :D :D

chỉ cần đưa SEC cho VCB là họ lấy về cho cậu mà, tin này hay không?

TLTH
30-10-2007, 13:44
Chính xác, nhưng phải sau 45 ngày và Séc còn giá trị
Heeeeee

tienkhom
30-10-2007, 14:16

Chú toàn nói bậy!
Wu thì người trả phãi chịu phí tổn. Ở đây Google phải đứng ra trả.
Nhưng bọn nó có thể sẽ trừ vào số tiền GA mà bạn kiếm.
Chuyển tiền thì chắc chắn bị phí, chỉ là bên nào phải trả phí này.
It's free to receive your AdSense payments by Western Union = "Bạn có thể chọn trả qua WU tự do" nhưng không có nói nó trả cho bạn phí chuyển WU.
this choice can also cut down on bank fees = Câu này nó nói là có thể cắt giảm phí chuyển nhà Bank, nhưng chứng minh là phải mất phí 100%. Mấy nước nó cho chọn option chắc chịu phí WU rẻ hơn so với phí chuyển qua nhà bank.
Cứ đợi xem thế nào, hy vọng nó ko bắt mình trả phí, còn nhận qua WU nhanh hơn nhiều so với check.

Banned
30-10-2007, 14:23
Wu thì người trả phãi chịu phí tổn. Ở đây Google phải đứng ra trả.
Nhưng bọn nó có thể sẽ trừ vào số tiền GA mà bạn kiếm.

Nói gì thì nói, WU vẫn là nhất: Thay vì chờ dài cổ nhận check + 45 ngày đổi sec, giờ ngồi 1 chỗ 3 ngày có tiền, chọn cái nào giờ :D

TLTH
30-10-2007, 14:28
Thế thì nó lấy đâu ra thời gian mà ban Account mình nhỉ?

Banned
30-10-2007, 14:29
Thế thì nó lấy đâu ra thời gian mà ban Account mình nhỉ?

Làm ăn đàng hoàng, thì ai khùng mà ban acc của bác chi?

lyngsat
30-10-2007, 14:46
chỉ cần đưa SEC cho VCB là họ lấy về cho cậu mà, tin này hay không?

tin này hay thì có hay, nhưng có từ mấy năm nay rồi,phí mất 18k + 5$ sau 2 tháng là nhận đc tiền chứ gì

sideduck
30-10-2007, 16:12
Ước gì có VN nhỉ! :( Rõ khổ!

xxx_nd_vn
30-10-2007, 16:33
ac, acc bị ban là chuyện của GA. Sự thật nhiều khi nó phũ phàng chút xíu. :)

tienkhom
30-10-2007, 17:09
ac, acc bị ban là chuyện của GA. Sự thật nhiều khi nó phũ phàng chút xíu. :)
Bọn nó cũng có một đội kiểm tra, chẳng may vớ phải thằng kiểm tra mà là thằng ghét VN, hay anh ,bố mẹ nó chết trong chiến tranh VN thì nó BAN thẳng tay đê trả thù cho đỡ ghét. Mà vớ phải chú kiểm tra dễ tính thì kick bao nhiêu cũng thoát, cheat bao nhiêu cũng không thành vấn đề.

star_night
30-10-2007, 17:44
Bọn nó cũng có một đội kiểm tra, chẳng may vớ phải thằng kiểm tra mà là thằng ghét VN, hay anh ,bố mẹ nó chết trong chiến tranh VN thì nó BAN thẳng tay đê trả thù cho đỡ ghét. Mà vớ phải chú kiểm tra dễ tính thì kick bao nhiêu cũng thoát, cheat bao nhiêu cũng không thành vấn đề.
bác này nói đúng, acc mình bị ban khi đang chuyển sec đi thanh toán, chắc thằng nhân viên có ông nội bị cụt tay do chiến tranh ở Việt Nam gây ra, nó ban mất cái cheque 122$ của mình rùi.

nobita_mk
30-10-2007, 19:20
ủa, ông Banned "lên đường" hồi nào mà nhanhd dzậy ta? :D

lyngsat
30-10-2007, 21:23
thì chính ông chứ ai :D :D :D

sideduck
31-10-2007, 08:29
Hông hiểu ổng mắc tội gì mà để bị ban thế?

bkis
31-10-2007, 09:17
tin này hay thì có hay, nhưng có từ mấy năm nay rồi,phí mất 18k + 5$ sau 2 tháng là nhận đc tiền chứ gì

Mấy năm vẫn hay chứ, cái tin WU cũng 2 năm rồi đó mà vẫn lôi ra đó thôi? Tin mới luôn này : Nếu bạn mở 1 TK ở TQ thì GA tại HK sẽ pay bằng TTR cho bạn luôn, như vậy sau 3 ngày bạn đã có tiền ở TQ, bạn chỉ cần dùng ATM để rút ở VN hoặc du lịch TQ rút tiền là xong. bạn nào ở Quảng Ninh hay lạng sơn thì khỏi chê, đi bộ sang chơi 1 buổi sáng là cầm tiền về ngay

Hanaziki
31-10-2007, 10:19
Mấy năm vẫn hay chứ, cái tin WU cũng 2 năm rồi đó mà vẫn lôi ra đó thôi? Tin mới luôn này : Nếu bạn mở 1 TK ở TQ thì GA tại HK sẽ pay bằng TTR cho bạn luôn, như vậy sau 3 ngày bạn đã có tiền ở TQ, bạn chỉ cần dùng ATM để rút ở VN hoặc du lịch TQ rút tiền là xong. bạn nào ở Quảng Ninh hay lạng sơn thì khỏi chê, đi bộ sang chơi 1 buổi sáng là cầm tiền về ngay

Thiệt không vậy bác .... đừng làm em mừng hụt nghe ...để tối về viết một cái mail hỏi nó xem có được không ... em có account tận bên mỹ lận ... nếu được thì ổn quá rồi ... thanks.

lyngsat
31-10-2007, 11:10
Thiệt không vậy bác .... đừng làm em mừng hụt nghe ...để tối về viết một cái mail hỏi nó xem có được không ... em có account tận bên mỹ lận ... nếu được thì ổn quá rồi ... thanks.

có tài khoản US bank thì sướng rồi

thuốc
31-10-2007, 11:25
Trong thời gian không xa Việt Nam sẽ được chuyển tiền qua WU

sideduck
31-10-2007, 11:35
Trong thời gian không xa Việt Nam sẽ được chuyển tiền qua WU

Không xa là bao lâu :)?

thuốc
31-10-2007, 11:43
Thì cứ yên tâm mà chờ đợi, lo gì

moonlight3011
31-10-2007, 12:01
có tài khoản US bank thì sướng rồi
Tiền thuế cũng chết rồi bác ạ. Bên US rắc rối lắm

ComputerJobs.VN
31-10-2007, 14:34
Híc, tóm lại là đang bàn cái không đwowcj hwowngr:D

Hiryou
31-10-2007, 17:09
Nói cho nhiều tán cho đã giờ chốt ra 1 câu cuối cùng là : Có cách nào nhận tiền qua GA nó nhanh nhanh 1 tí ko, mà sử dụng dc cho cái lũ ở VN ^^?

Spam chi nhìu dữ vậy mấy bồ, nhiêu khê nhỉ !

sideduck
31-10-2007, 22:11
Tán dóc chờ tiền nó về mà :) Hiện giờ thì vẫn phải chờ thôi!

lyngsat
02-11-2007, 13:04
http://aycu33.webshots.com/image/31232/2006034256933939516_rs.jpg

đây là 1 điều đáng mừng, nhưng vẫn chưa chọn đc, ko biết tại sao

Hồ Sơ Mật
02-11-2007, 13:07
Đáng để ăn mừng, hôm nay có tiền rồi sao, bác ngộ sát quả là siêu cao thủ, mai mốt chỉ dạy vài chiêu nhé

kooltech
02-11-2007, 13:08
Đúng rồi, xuất hiện nhưng chọn vào thì báo là invalid selection. Đang đọc hướng dẫn xem nó có nói đến điều kiện gì không

kooltech
02-11-2007, 13:15
https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=62329&ctx=en:search&query=Western+Union&topic=&type=f

Is Western Union available in my country?

Payment by Western Union Quick Cash is currently available in the following countries and areas:

* China (Mainland)
* Malaysia
* Pakistan
* Romania
* Philippines
* Argentina
* Chile
* Peru
* Colombia

Though we may offer Western Union to a wider set of publishers in the future, we do not have a date for when this may become available. We appreciate your patience as we expand this payment option.

lyngsat
02-11-2007, 13:17
sáng nay log vào còn chưa thấy chức năng này, vậy mà giờ này lại thấy, chứng tỏ nội bộ Google Adsense đang cập nhập code rất nhiều trong ngay hôm nay, vậy thì chúng ta chỉ chờ cho mấy chú coder làm xong chức năng này là ta có thể chọn WU đc rồi.

Anh em ta phải góp $ vào ăn mừng vì điều này đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

tokin
02-11-2007, 13:31
Ăn cái gì hả bro :D
Dis có Việt Nam có mà ăn L :D

myclip
02-11-2007, 13:34
bác côltech đúng đây, thằng này chưa có trong danh sách của VN

hotand2hot
02-11-2007, 13:36
Hay quá! Good news! Có WU thì mấy ngày tiền vào túi các bác nhỉ?

sideduck
02-11-2007, 14:01
Hay quá! Good news! Có WU thì mấy ngày tiền vào túi các bác nhỉ?

Có đọc kỹ chưa mà mừng vậy pa >_< không có VN ở trỏng đâu mà mơ!

tienkhom
02-11-2007, 14:08
Việt Nam đúng là chưa có nhưng khả năng lớn là sẽ có. Các bác cứ mơ đi là vừa.

nongdanmang
02-11-2007, 14:17
Điều đó có nghĩa là sắp có VN trong danh sách rồi, không thì nó thêm vào danh sách các hình thức thanh toán làm gì mà lại còn tiếng Việt!
Cũng đáng ăn mừng lắm! :D

lyngsat
02-11-2007, 14:22
các bác ko để ý rằng sáng nay log vào thì chưa có chức năng này , vậy chỉ sau vài tiếng là thấy. Vậy rõ ràng Google đang có ý bổ xung cho VN, vì không có lý gì mà tự nhiên lại cho những tài khoản VN thấy chức năng này mà không có tác dụng gì, cũng như chức năng ETF cũng chỉ cho 1 số nc support thấy còn account VN sẽ ko thấy xuất hiện.
còn mấy cái tips,guide ko thấy có VN trong danh sách thì đó là điều tất nhiên rồi,phải từ từ chứ...

xxx_nd_vn
02-11-2007, 14:42
khỉ thật, 2 acc bị lock trong 1 ngày, mỗi acc 500$ :( chuẩn bị đến ngày nhận sec, Akay thằng Google này quá

sideduck
02-11-2007, 15:44
:) nghe mấy bác lạc quan thế làm em cũng vui lây! :) Có bác nào viết cho nó thử cái mail xem khi nào nó có dự định gì cho VN mình rút $ wa WU không nhở?

Hồ Sơ Mật
02-11-2007, 16:41
Bên Thái không biết rút kiểu nào nhỉ, tính qua Thái làm 1 phát rồi về.

hotand2hot
02-11-2007, 20:35
các bác ko để ý rằng sáng nay log vào thì chưa có chức năng này , vậy chỉ sau vài tiếng là thấy. Vậy rõ ràng Google đang có ý bổ xung cho VN, vì không có lý gì mà tự nhiên lại cho những tài khoản VN thấy chức năng này mà không có tác dụng gì, cũng như chức năng ETF cũng chỉ cho 1 số nc support thấy còn account VN sẽ ko thấy xuất hiện.
còn mấy cái tips,guide ko thấy có VN trong danh sách thì đó là điều tất nhiên rồi,phải từ từ chứ...
bác nói chí fai:D
Ko chỉ VN mà Indo, Israel và mấy nước nữa cũng có. Có vẻ GA sắp có bước tiến về payment

Hiryou
03-11-2007, 00:09
Hà hà các bác nghĩ mà xem, thằng Bill đã từng qua VN rồi mừ, thằng Google sao mà địch to bằng thằng Bill dc chứ. Nó cũng phải bit nể VN đi là vừa

cuteo_saigon
03-11-2007, 08:29
Bác nào giả danh VNNIC mail cho nó nói
"Mày mà đối xử ko công bằng cho dân VN tao là tao tịch thu tên miền google.com.vn vì cái tội search nó dẫn tới site chứ ***"

Thắng chắc rồi
Hy dọng hy dọng

Hiryou
03-11-2007, 11:03
Bác nào giả danh VNNIC mail cho nó nói
"Mày mà đối xử ko công bằng cho dân VN tao là tao tịch thu tên miền google.com.vn vì cái tội search nó dẫn tới site chứ ***"

Thắng chắc rồi
Hy dọng hy dọng

Hà hà, có ai thix làm cái vụ này ko mấy bồ, sign up 1 cái mail tên tự chế roài gởi nó cái mail nội dung này là xong ngay chớ gì ^^

star_night
03-11-2007, 20:37
Hà hà, có ai thix làm cái vụ này ko mấy bồ, sign up 1 cái mail tên tự chế roài gởi nó cái mail nội dung này là xong ngay chớ gì ^^
Nó phát hiện ban Việt Nam không cho chơi Ga thì chết dở

Hiryou
03-11-2007, 22:17
^ ^

nobita_mk
04-11-2007, 02:12
^ ^

Sao bác post bài có 2 ký tự mà được thế? :D

hotand2hot
04-11-2007, 18:09
GA đã fix cái lỗi hiện WU này rồi thì phải. Ko thấy hiện WU nữa. Thế là tiêu tan hy vọng rồi :D

Hiryou
04-11-2007, 18:14
Sao bác post bài có 2 ký tự mà được thế? :D

Hà hà cái mẹo nhỏ tí tì ti như con mimi í mà, đó là do lỗi trong lập trình diễn đàn của vBullentin á, bác thử tìm hiểu xem làm thía nào ấy nhẩy ???!!! ^^

Hiryou
04-11-2007, 18:19
GA đã fix cái lỗi hiện WU này rồi thì phải. Ko thấy hiện WU nữa. Thế là tiêu tan hy vọng rồi :D

Chính xác, Google đã chỉnh lại sao cho các acc ở VN ko nhìn thấy chức năng này nữa. Vậy là nó chưa có dự định đưa VN vào danh sách thanh toán roài. HIX

sideduck
04-11-2007, 18:52
:( roài! Lại thất vọng lớn!

thitcho.mamtom
04-11-2007, 19:13
^ ^

thitcho.mamtom
04-11-2007, 19:14
^ ^

thitcho.mamtom
04-11-2007, 19:14
^ ^

thitcho.mamtom
04-11-2007, 19:17
? !

Hiryou
04-11-2007, 19:17
là ngân hàng ^ ^

Hiryou
04-11-2007, 19:18
? !
Hà hà bồ này đụng hàng chiêu ò tui roài ^^

lyngsat
04-11-2007, 22:35
bó chim Google,ko biết chúng nó làm cái quái gì nữa...lại không thấy chức năng Western Union trong Account Settings nữa rồi

tui_là_tiamo
04-11-2007, 22:56
spam nhìu quá đi mất thoai

Vịt Lộn
05-11-2007, 20:44
Tình hình, là cái chỗ để check, hôm nay đã... bốc hơi rồi!

Hết hi vọng!

Hiryou
05-11-2007, 20:57
Hà tui chưa có PIN

doodoofan
05-11-2007, 23:41
Vừa nhìn thấy Western Union Quick Cast đang sướng, kích vào thấy invalid selection trời sụp, giờ vào ko thấy đâu nữa trời đè bẹp mình luôn rồi. GA chơi ác quá. :( :(

avp
26-04-2008, 00:33
Giới hạn thanh toán củaWestern Union là gì?

Western Union có các giới hạn thanh toán tuỳ thuộc vào địa điểm. Để tìm số tiền thanh toán tối đa, xin vui lòng làm theo các bước sau:

1. Dnvào tài khoản tại www.google.com/adsense
2. Nhấp vào tab My Account
3. Trong phần Chi tiết Thanh toán, nhấp vào 'chỉnh sửa'
4. Chọn Tiền mặt Lấy Nhanh qua Western Union'
5. Nếu có giới hạn thanh toán, số tiền giới hạn sẽ được ghi trên trang này

Xin vui lòng lưu ý rằng nếu thanh toán của bạn cao hơn số tiền này, chúng tôi sẽ tự động gửi thanh toán cho bạn bằng séc chuyển phát nhanh bảo đảm và không dùng Tiền mặt Lấy Nhanh qua Western Union. Có một khoản phí được liên kết với dịch vụ này. Khoản phí này hiển thị trong tài khoản nhà xuất bản - chỉ cần nhấp vào liên kết chỉnh sửa dưới Chi tiết thanh toán, trê tab Tài khoản của Tôi. Nếu chúng tôi cập nhật hình thức thanh toán của bạn thành séc chuyển phát nhanh bảo đảm, bạn sẽ tiếp tục nhận được thanh toán theo cách này trừ khi bạn thay đổi nó lại thành Tiền mặt Lấy Nhanh qua Western Union trong tài khoản.

Nếu bạn muốn có thanh toán trong bất kỳ tháng cụ thể nào nhiều hơn số tiền thanh toán tối đa được gửi cho bạn bằng séc chuyển phát nhanh bảo đảm không mất phí, xin vui lòng chọn loại thanh toán đó trong tài khoản trước ngày 15 của tháng

Đọc được cái nội dung này, login vào Tài khoản tìm hoài không thấy chỉ có cái thanh toán = CHECK thôi.

Làm sao để có được thanh toán từ Weston Union vậy bà con

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

http://www.payment-solutions.com/agent.asp tìm thử thấy cái này a/e vào nhập địa chỉ nhà mình cho Westen Union thấy bà con VN có nhu cầu nhiều để hỗ trợ coi được không

YenPhong.Com
26-04-2008, 05:04
Cái này hình như chỉ áp dụng cho ở Mỹ hay sao ý
Còn Việt nam chỉ nhận check thôi
bạn có thể chọn chuyển phát nhanh để check nhanh đến tay mình <mất 25$>

xxx_nd_vn
26-04-2008, 06:49
Hehe, ngố vậy nhỉ, đang còn có cái luật chỉ chắc ở US. Cái này mà xài đc với Vietnam thì . vừa nhận đc mail chạy ra ngân hàng phát là có tiền liền . Phê thiệt :D

sideduck
26-04-2008, 10:14
Tung Của đã được phép nhận qua WU rồi đấy ạ!

doimat-pleiku
26-04-2008, 20:02
Nếu có được nhận kiểu này minh phải tốn kém nhiều đó các bác.Nhưng mà nhanh cũng sướng

sideduck
26-04-2008, 20:36
Nếu có được nhận kiểu này minh phải tốn kém nhiều đó các bác.Nhưng mà nhanh cũng sướng

Tại thời điểm này thì Publisher k phải chịu bất kỳ chi phí nào!

Please note that at this time AdSense does not charge you a fee if you choose to receive payments by Western Union Quick Cash.

tui_là_tiamo
26-04-2008, 21:21
Hình như ở VN có vài bác pro được nhận thử nghiệm roài hả :?

avp
27-04-2008, 00:38
Bác SQuangCao đâu? Xác nhận cái coi đã nhận chưa? A/e ta liên hệ WU để hỗ trợ tốt cho VN cái này, nhanh gọn lẹ an toàn

lyngsat
27-04-2008, 01:39
cái này em đã từng đc invited của google trong lần Beta của nó.
Các bác ko tin thi xem link bên dưới chữ kỹ của em để xem nôi dung email invited.

myclip
12-08-2008, 16:40
Buồn thật nhỉ, các nước mới bao gồm: Bulgaria, Egypt, Lithuania, Morocco, và Taiwan nhưng VN vẫn không có trong danh sách

Xem chi tiết: http://adsense.blogspot.com/2008/08/western-union-expanded-to-additional.html

nguyenduc_net
12-08-2008, 16:52
Hãy đợi đấy ... !

khi nào mà Việt nam Us hóa toàn bộ thì sẽ có WU tới VN liền à.

download free
12-08-2008, 16:57
đường vào tim em ôi băng giá, cố vài năm nữa thôi

hoiannews
12-08-2008, 17:37
Chứng tỏ vn mình vẫn chưa là cái đinh gì của nó. hix bùn . . .
Anh em mình vào link đó comments góp ý kiến để ga hỗ trợ wu cho vn đi.

Klacks
12-08-2008, 17:41
đúng rồi đó
anh em vào cm đi

vuacuagai
12-08-2008, 18:03
huhu, buồn ơi là buồn. Buồn ơi ta xin chào mi... :crying:

Vịt Lộn
12-08-2008, 18:04
có thằng Căm Pu Chia cũng đang than kìa!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà dân Ấn Độ còn chưa có thì VN chắc cỡ... chục năm nữa!

hikaruanh
12-08-2008, 18:59
đọc đoạn này vui thật :D

Please expand this payment method to Cambodia too, because there are hundreds of Western Union office in Cambodia while banking in Cambodia is not popular at all, only very rich people keep money in the bank. So Western Union is the best payment method for Cambodian people.

vuacuagai
12-08-2008, 19:18
oh, vui nhỉ. mà wu thì nó chém nhiều ko? VCB thì hình như check tiền nhiều nó chém 0,5% thì phải?

qingsong
12-08-2008, 19:40
Tổng họp toàn bộ anh em cùng spam đơn đòi mở rộng gấp cho VN nào:D.

Vịt Lộn
12-08-2008, 20:01
oh, vui nhỉ. mà wu thì nó chém nhiều ko? VCB thì hình như check tiền nhiều nó chém 0,5% thì phải?

WU thì thằng gửi mất tiền, xong cấp thông tin cho bác. Bác ra khai thông tin đó ngoài đại lý xong thì lấy tiền, chả mất xu nào!

download free
12-08-2008, 20:16
bao giờ đây hả google ơi, mới làm cái blog này Entertainment News For All (http://inews4all.com) để chờ đợi ngày google accept WU rồi nhận tiền luôn 1 thể

vuacuagai
12-08-2008, 20:42
WU thì thằng gửi mất tiền, xong cấp thông tin cho bác. Bác ra khai thông tin đó ngoài đại lý xong thì lấy tiền, chả mất xu nào!

wow, sướng thiệt đó nhà, giờ chỉ biết cầu nguyện đến lượt VN thôi lol

tui_là_tiamo
12-08-2008, 21:12

issued phát có tiền tiêu luôn :)

iamvietnam
13-08-2008, 09:17
Chúc mừng Việt Nam !!!!!!!!!!!

Phannhatnghi
19-12-2008, 10:38
Do you use Western Union as your payment method? If so, we've just made a couple minor updates that we'd like to let you know about.

Expiration date extended

We've now extended the deadline to pick up your Western Union payments from 35 days to 60 days. If you haven't picked up your payment within 60 days of issuance, the payment will be credited back to your account and a payment hold will be placed on your account. You'll then see a notice in your account with more details on how to proceed.

Split payments

As you may know, Western Union has specific payout limits depending on location. In the past, if your payment amount exceeded the Western Union payout limit in your country, we'd send your payment by secured express delivery check instead. Unfortunately, this would also incur a delivery fee, so we're happy to let you know that this is now no longer the case.

Now, if your payment exceeds the maximum payment amount, we'll divide up the amounts but still send them via Western Union. For instance, if the payout limit in your country is $3,000 USD and your payment for the month is $5,000 USD, we'll send you two payments: one for the limit of $3,000 USD and another for the remainder of $2,000 USD. If you're sent multiple Western Union payments, you'll see multiple 'Payment issued' lines on your Payment history page, each with the corresponding MTCN associated with it. Depending on your local Western Union agent, you may need to pick up multiple payments on subsequent days. We recommend consulting your local Western Union agent for further details.

Payment by Western Union is currently available in a limited number of countries, but we're working on expanding the countries we support, and we'll keep you posted with any updates.

Posted by Deborah Chang - AdSense Payments Team

--
Posted By Inside AdSense Team to Inside AdSense at 12/18/2008 01:30:00 P
--~--~---------~--~----~------------~-------~--~----~
Having trouble viewing the links or images in the message above? Visit http://adsense.blogspot.com/ .

You received this message because you are subscribed to the Google Groups "Inside AdSense" group.
To unsubscribe from this group, send email to Inside-AdSense-unsubscribe@googlegroups.com
For more options, visit this group at http://groups.google.com/group/Inside-AdSense

Tạm dịch bằng google translate

Bạn có sử dụng Western Union làm phương thức thanh toán của bạn? Nếu vậy, chúng tôi đã chỉ cần làm một vài thứ cập nhật mà chúng tôi muốn cho bạn biết về.

Ngày hết hạn mở rộng

Bây giờ chúng tôi đã mở rộng thời hạn cuối để đón Western Union các khoản thanh toán của bạn từ ngày 35 đến 60 ngày. Nếu bạn đã không chọn thanh toán của bạn trong vòng 60 ngày kể từ ngày phát hành, thanh toán sẽ được ghi lại vào tài khoản của bạn và giữ một khoản thanh toán sẽ được đặt trên các tài khoản của bạn. Sau đó bạn sẽ thấy một thông báo trong tài khoản của bạn với thông tin chi tiết về làm thế nào để tiếp tục.

Split thanh toán

Như bạn có thể biết, Western Union có giới hạn thanh toán cụ thể tùy thuộc vào vị trí. Trong quá khứ, nếu khoản thanh toán của bạn vượt quá số tiền Western Union giới hạn trong quốc gia của bạn, chúng tôi sẽ gửi thanh toán của bạn bằng cách chuyển phát nhanh bảo đảm kiểm tra để thay thế. Thật không may, điều này cũng incur một khoản phí giao hàng, do đó chúng tôi đang hạnh phúc để cho bạn biết rằng việc này là bây giờ không còn vụ án.

Bây giờ, nếu khoản thanh toán của bạn vượt quá số tiền thanh toán tối đa, chúng tôi sẽ phân chia số tiền lên nhưng vẫn còn gửi chúng qua Western Union. Ví dụ, nếu các giới hạn trong thanh toán quốc gia của bạn là $ 3.000 USD và thanh toán của bạn cho các tháng là $ 5000 USD, chúng tôi sẽ gửi cho bạn hai thanh toán: một cho các giới hạn của $ 3.000 USD và một cho phần còn lại của $ 2000 USD. Nếu bạn đang gửi nhiều khoản thanh toán của Western Union, bạn sẽ thấy nhiều 'Thanh Toán cấp' dòng lịch sử thanh toán của bạn trên trang, mỗi MTCN tương ứng với các liên kết với nó. Tùy theo địa phương của bạn đại lý của Western Union, bạn có thể cần phải đón nhiều thanh toán trên các ngày. Chúng tôi đề nghị tư vấn các địa phương của bạn đại lý của Western Union cho biết thêm chi tiết.

Thanh toán bằng Western Union hiện có sẵn ở một số quốc gia giới hạn, nhưng chúng tôi đang làm việc về việc mở rộng các quốc gia mà chúng tôi hỗ trợ, và chúng tôi sẽ giữ cho bạn đăng với bất kỳ tin cập nhật.

Gửi bởi Deborah chang - adsense nhóm thanh toán

--
Gửi Bởi Inside AdSense để Inside AdSense từ 12/18/2008 P 01:30:00
--~--~---------~--~----~------------~-------~--~-- - ~
Gặp sự cố khi đang xem các liên kết hoặc hình ảnh trong bài viết trên đây? Http://adsense.blogspot.com/ ghé thăm.

Bạn đã nhận được tin nhắn này vì bạn đã đăng ký trong Google Groups "Inside AdSense" nhóm.
Để bỏ đăng ký khỏi nhóm này, gửi email đến Inside-AdSense-unsubscribe@googlegroups.com
Để có thêm lựa chọn, hãy truy cập vào nhóm này tại http://groups.google.com/group/Inside-AdSense

các nước đang được chấp nhận là
Payment by Western Union Quick Cash is currently available in the following countries and areas:

* Argentina
* Bulgaria
* Chile
* China (Mainland)
* Colombia
* Egypt
* Lithuania
* Malaysia
* Morocco
* Pakistan
* Panama
* Peru
* Philippines
* Romania
* Taiwan
update tại đây
https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=62329&subid=ww-en-et-asblog_2008-12-18&medium=link

kevin8x
19-12-2008, 10:49
cái này có từ lâu nhưng ko hỗ trợ cho VN

Phannhatnghi
19-12-2008, 11:02
cái này có từ lâu nhưng ko hỗ trợ cho VN

TIn đâu mà bảo lâu.cái kia chỉ là nó giới thiệu thôi.còn tin này là mới nhất trên blog google adsense

nguyễnthanh
19-12-2008, 11:34
Khi nào có vn thì tìm hiểu :lick:

kungfupanda
19-12-2008, 12:09
TIn đâu mà bảo lâu.cái kia chỉ là nó giới thiệu thôi.còn tin này là mới nhất trên blog google adsense

Có lâu lắm rồi bác à.

VNFriends
19-12-2008, 12:14
Có lâu rồi nhưng lúc trước còn giới hạn nhiều cái, giờ cũng chả khác gì.

VN vẫn chưa có tên trong danh sách :D

iamvietnam
19-12-2008, 12:22
Chưa có ở VN thì bàn tán làm gì cho mệt :D
chắc nó phải chia làm 5 đợt để gửi cho mình $ mất thôi =))

Obama Binladen
19-12-2008, 12:33
sao thằng Tàu cho được nhận mà thằng Ấn Độ, VN lại không nhỉ?

iamvietnam
19-12-2008, 12:37
sao thằng Tàu cho được nhận mà thằng Ấn Độ, VN lại không nhỉ?

VN mình nó ghét, toàn dùng chùa và lậu

noomrm
19-12-2008, 16:39
Tầu thì ko chắc
Tại thị trg VN còn nhỏ thôi :)

coldheart1501
19-12-2008, 23:26
K có VN ^^
K bất ngờ lol

Hanaziki
19-12-2008, 23:28
có VN mới bất ngờ ... :drunk:

duc9009
20-12-2008, 02:51
Thì cứ làm tốt đi, đừng trông chờ, đến ngày nào đó nạn click tặc giảm đi rõ rệt, không còn lừa google lúc đó họ sẽ nghĩ đến chúng ta nhiều hơn.

MyLifeForShare
20-12-2008, 07:09
Thì cứ làm tốt đi, đừng trông chờ, đến ngày nào đó nạn click tặc giảm đi rõ rệt, không còn lừa google lúc đó họ sẽ nghĩ đến chúng ta nhiều hơn.
Muốn vậy anh em ta hãy tung tin Google Adsense là scam, là lừa đảo, chưa ai nhận được tiền, phí thời gian, lượm bạc cắc :w00t::w00t::w00t:
Thế là cái sự ghen ăn tức ở sẽ giảm hẳn, người chơi vì ham hố cũng giảm hẳn, cheat sẽ giảm, Google sẽ thương :yes:

iamvietnam
21-12-2008, 07:17
Anh em mỗi người mail cho nó yêu cầu hỗ trợ VN đi, gây sức ép chắc sang năm biết đâu nó đồng ý

huyhoa
21-12-2008, 18:42
Anh em mỗi người mail cho nó yêu cầu hỗ trợ VN đi, gây sức ép chắc sang năm biết đâu nó đồng ý

Không phải nó không muốn tạo đk cho anh em mình đâu, đừng có nhìn nhận vấn đề thế chứ. Mình ko dám nói rõ nhưng cái cơ bản nhất vẫn là cái khoản thủ tục hành chính ở việt nam vẫn còn khá mới mẻ vở google :w00t:
Google nó làm việc thủ công lắm, mà qua loa nữa, trong khi việt nam mình thủ tục hành chính rất là chính qui, hiện đại, đúng thủ tục nên google nó ko dám lách luật đc. Các bác cứ đợi một vài năm hoặc chục năm nữa (tùy vào tình hình) để google nó học tập thích nghi với môi trường hành chính ở VN thì nó sẽ đưa VN vào danh sách thôi

Theo mình đc biết thì google đang tiến hành đàm phán với các ngân hàng và WN việt nam để đưa điều này thành hiện thực

PS: Kể một chuyện tiếu lâm thật về thủ tục hành chính của VN mình cho các bác nghe.

Chả là em có cái địa chỉ thế này:
Số nhà A Ngõ B đường C phường D quận F.... nhưng trong thủ tục hành chính (CMND, Hộ khẩu ) lại ghi là số nhà A, ngõ B tổ E phường D quận F.
Cái này là toàn bộ phường dùng như thế chứ ko phải riêng mình em dùng. Nếu ghi theo đ/c tổ thì chả bao giờ thư đến, nhưng ghi rõ đường thì đến OK.
Thế là em ra phường xin cái xác nhận rằng em tên Nguyễn Văn Anh số A ngõ B đường C phường D quận F cũng chính là Nguyễn Văn Anh số A ngõ B tổ E phường D quận F nhưng nhận đc câu trả lời là:
Thứ nhất: xin xác nhận của tổ dân phố (cái này em làm OK)
Thứ 2, sổ đỏ phải là chính chủ của nhà thì mới đc. (Cái này thì thách đố em. Sổ đỏ là mang tên bố em, bố em đang sống sờ sờ, chả nhẽ vì mấy cái việc vặt cần xác nhận mà đòi bố em chuyển sổ đỏ cho em thì nghe chừng ngang với vác Dao bầu giết muỗi. )
Và kết quả là ... sau bao nhiêu time em vẫn chưa biết cách nào để xác nhận cái địa chỉ này. :emlaugh:

lyngsat
10-02-2009, 21:06
Ko biết bao giờ mới có VN???

We're excited to introduce Western Union Quick Cash as a new payment method for Indonesia. If you're located in Indonesia, you can now sign up to receive your AdSense payments in cash using the worldwide Western Union money transfer service. This payment method is quick, easy, and free -- that means no more waiting for checks to arrive in the mail or to clear at the bank.

A few things to keep in mind:

* Payments follow our normal payment schedule and will be available for pickup at your local Western Union agent the day after they are issued.

* You'll need to present a government-issued ID that matches your AdSense payee name when picking up your payment. If you need to update or correct the payee name listed in your account, please follow the instructions listed in our Help Center.

* Payments by Western Union are currently only available to individual payee names, but not to businesses.

* Payments must be picked up within 35 days of issue or they'll expire. If this happens, a payment hold will be placed on your AdSense account and the payment will be credited back to your account.

* Payments will be made in US dollars, but depending on your local Western Union agent, they may be picked up in your local currency.

Follow these instructions if you're interested in signing up for payments by Western Union. You can also find useful information in our Help Center about exchange rates and other countries where this payment method is available. We hope you enjoy using this new payment option in Indonesia!

Posted by Deborah Chang - AdSense Payments Team

--
Posted By Inside AdSense Team to Inside AdSense at 2/09/2009 10:49:00 A
--~--~---------~--~----~------------~-------~--~----~
Unable to view the links or images in the message above? Want to comment on this post? Visit http://adsense.blogspot.com/ .

You received this message because you are subscribed to the Google Groups "Inside AdSense" group.
To unsubscribe from this group, send email to Inside-AdSense-unsubscribe@googlegroups.com
For more options, visit this group at http://groups.google.com/group/Inside-AdSense
-~----------~----~----~----~------~----~------~--~---

chodom
10-02-2009, 21:16
bro chắc không chú ý, xem lại các comment trước thì có vài thằng Indonesian cũng nói là, ở nước nó cũng open beta WU vào tháng 1 năm 2009 mà đến tháng 3 là nó được rồi, ở VN thì bây giờ cũng đang open beta cho một vài thành viên, hy vọng chúng ta cũng nhanh như nó. các bạn vào comment nhiều vào request WU cho Việt Nam ta, em thấy bọn indonesian trước nó request liên tục, nên được trước, về adsense for search thì nó và ta cùng được chung một ngày em chả nhớ tháng mấy 2007 nữa, còn bây giờ nó có WU trước ta, một phần cũng do cộng đồng adsense publishers indonesian họ rất đoàn kết để yêu cầu quyền lợi, vậy anh em ta cũng chịu khó tí nhé.

iamvietnam
10-02-2009, 21:43
Hãy làm tốt và chơi đẹp để côgnj đồng GA Việt Nam hòa nhập với thế giới nào anh em

nhimlongxanh
10-02-2009, 21:49
Hi vọng đến giữa năm 2009 lol

Obama Binladen
10-02-2009, 21:52
Thằng Ấn Độ mạnh vậy mà vẫn chưa có nhỉ?

hikaruanh
10-02-2009, 22:06
vậy giả sử trong tương lai, thì cuối tháng nó tổng kết vậy đầu tháng sau nó send WU cho mình à lol nghĩ tới mà sướng

Obama Binladen
10-02-2009, 22:08
vậy giả sử trong tương lai, thì cuối tháng nó tổng kết vậy đầu tháng sau nó send WU cho mình à lol nghĩ tới mà sướng
Thông thường thu nhập tới cuối tháng này, thì khoảng tới 23 tháng sau là có "tiền tươi" =P~

vuacuagai
10-02-2009, 22:46
ước gì đến ngày này, chờ dài cả cổ.

btd82
10-02-2009, 22:52
ước gì đến ngày này, chờ dài cả cổ.

Không phải ước mà vào Group và spam đòi quyền lợi, nhanh đi pác.

Meocon18
11-02-2009, 04:00
Nhà em xa quá đi đổi check cũng tốn công nên gom góp 2-3 thắng đi 1 lần đợi tiền nữa là tầm nửa năm mới nhận được :D

iamvietnam
11-02-2009, 09:47
Ko quan trọng nước nào lớn mà là thị trường tiềm năng của GA thì nó chấp nhận thôi

Phamen
11-02-2009, 13:44
Phamen vừa viết 1 comment xin chúng nó.

Hỡi anh em, chúng ta phải thể hiện tinh thần đoàn kết vì cộng đồng Pubisher Vietnam đi chứ.

Hãy vào kêu gọi Adsense Payments Teams nhiều vào, thắm thiết vào, thống khổ vào để nó mủi lòng.

Anh em vào đây mà comment tiếp nhé: http://adsense.blogspot.com/2009/02/payments-by-western-union-now-available.html

nhimlongxanh
11-02-2009, 14:02

Hỡi anh em, chúng ta phải thể hiện tinh thần đoàn kết vì cộng đồng Pubisher Vietnam đi chứ.

Hãy vào kêu gọi Adsense Payments Teams nhiều vào, thắm thiết vào, thống khổ vào để nó mủi lòng.

Anh em vào đây mà comment tiếp nhé: http://adsense.blogspot.com/2009/02/payments-by-western-union-now-available.html

lâu lắm mới thấy Phamen tái xuất nhỉ lol

lyngsat
11-02-2009, 14:08

VÀo đó kêu gọi Google đưa VN vào danh sách sử dụng WU đi anh em

cuocthiseo
11-02-2009, 15:00
Dù em chưa nhận được tấm sec nào và cũng chưa từng trải qua cảnh chờ tiền nhưng cũng xin bon chen comment 1 phát lol: http://adsense.blogspot.com/2009/02/payments-by-western-union-now-available.html

iamvietnam
11-02-2009, 15:02
Em làm mấy phát rồi ấy chứ :D

tranhatuananh
12-02-2009, 19:26
ai ko chờ đc đề nghị chuyển hộ khẩu sang indo để anh em Ship *** sang nhờ đổi ^.^