PDA

View Full Version : Mobo Asus P5K SE - SATA II = no boot cd ????

xxnGheoxx
30-09-2007, 17:09
Cấu hình máy :
+ Main Asus P5K SE - Chipset P35/ICH9 ....
+ CPU E4400
+ HDD SeaGate 160GB SATA II
+ DDRAM2 Super Talent 1GB bus 800
+ DVD 16X - Asus E818

Tình hình là thế này :
Em đem máy về bỏ Hirent 8.5 vô boot, định chia partition, load đến cái menu chọn Partition Magic xong thì nó báo ..... can't found boot file ( đại loại thế ), nghĩ cái cd này sài hồi giờ chắc hư rồi, trời lại mưa to nên nghĩ để mai đi mua cái CD mới.
Dùng disk WinXP chia tạm 3 partition, cài ok ko vấn đề gì
Hôm sau ra mua hẳn 2 cái CD boot ( Hirent's Boot 9.2 ) về bỏ vô ----> Đến cái menu Boot from CD-Room, click vô hiện mỗi cái dấu nhắc rồi im ru luôn
Đã thử vô Bios để chỉnh SATA Config sang Complaint rồi vẫn ko được

Bác nào rảnh tay giúp em phát

quocthao
01-10-2007, 11:45
Cấu hình máy :
+ Main Asus P5K SE - Chipset P35/ICH9 ....
+ CPU E4400
+ HDD SeaGate 160GB SATA II
+ DDRAM2 Super Talent 1GB bus 800
+ DVD 16X - Asus E818

Tình hình là thế này :
Em đem máy về bỏ Hirent 8.5 vô boot, định chia partition, load đến cái menu chọn Partition Magic xong thì nó báo ..... can't found boot file ( đại loại thế ), nghĩ cái cd này sài hồi giờ chắc hư rồi, trời lại mưa to nên nghĩ để mai đi mua cái CD mới.
Dùng disk WinXP chia tạm 3 partition, cài ok ko vấn đề gì
Hôm sau ra mua hẳn 2 cái CD boot ( Hirent's Boot 9.2 ) về bỏ vô ----> Đến cái menu Boot from CD-Room, click vô hiện mỗi cái dấu nhắc rồi im ru luôn
Đã thử vô Bios để chỉnh SATA Config sang Complaint rồi vẫn ko được

Bác nào rảnh tay giúp em phát

Main đời mới từ chip 945 trở lên không thể boot bằng HR 8.0 phải bằng HR 9.2 trở lên mới tự cài driver cho CD/DVD bạn cần chọn Auto để tự nó cài vào .

xxnGheoxx
03-10-2007, 23:24
Nhấp vô cái Boot from CD/Rom nó hiện lên dấu nhắc rồi im lun thì chọn Auto chỗ nào hở bác :( Hiren's Boot em cũng đang sài bản 9.2x mà

Bác nào dùng qua còn này rồi thì hướng dẫn em cái

pop1989
06-10-2007, 23:08
thường thường main này toàn boot = bản HR 8.0 được mà. Máy nhà mình toàn chạy = HR 8.0 có sao đâu. Cứ thủ thay cáp cho ổ CD va HDD đi

nth4
07-10-2007, 00:37
Tui cũng như bạn, mới ráp máy main Intel G33/ICH9 + HDD 250G SATA II
Ko thể dùng bất cứ phần mềm nào trong đĩa Hirent's Boot, còn dùng đĩa WIN thì nó báo ko tìm thấy cái HDD nào, trong khi đó vào BIOS thì thấy nhận được cái HDD trên.