PDA

View Full Version : dự định thành lâp trang Web coi phim như ephim , các bạn cho mình hỏi 1 số thắc m

manhtruong123
30-09-2007, 16:54
Mình đang có dự định thành lâp 1 trang Web cho coi phim như ephim , các bạn cho mình hỏi 1 số thắc mắc sau :

- Các vấn đề liên quan đến thủ tục pháp lý ra sao :vấn đề bản quyền , việc có hợp với Pháp Luật VN , thủ tục để thành lập ...v.vv....

- Các vấn đề về kỹ thuật : bang thông như thế nào cho đủ , host ra sao , ... web nên viết bằng gì...., ....

- các vấn đề phát sinh , v.v...

Thật ra mình thấy ephim rất tuyệt , nhưng khổ 1 cái là chỉ cho thuê bao FPT coi , ý định mình là làm 1 trang giống như vậy nhưng cho nhiều dịch vụ cùng coi được , vậy các bạn nào có kinh nghiệm thì giải thich cho mình nhưng thắc mắc trên nha ! Cảm ơn các bạn

nmd
30-09-2007, 17:21
Mình lạ một điều là bạn định viết 1 site như thế mà lại kô biết về các vấn đề kĩ thuật nữa. T_T

erosinlove
30-09-2007, 18:19
Quan trọng là : Bạn có bao nhiêu $ ^_^!

thanhbinh777
30-09-2007, 18:21
Hic bạn fai thuê cả server dó đắt lắm

manhtruong123
01-10-2007, 12:40
Tien bac thi khong thanh van de , noi that ve ky thuat minh chang phai la nguoi goi pc , web , ...it.. , cai quan trong minh chi la 1 nguoi kinh doanh ! Minh chi muon hoi de minh xuc tien viec thanh lap , the thoi , cac ban vui long bik thi cung thao luan

disk
01-10-2007, 13:10
lam` web lan` dau` ha? ban

VnVision
01-10-2007, 14:43
Bó tay với mấy bác cứ mở miệng ra là chỉ trích này nọ. Mấy bác có kỹ thuật mà không có tiền, VÀ không có tầm nhìn xa trông rộng thì suốt đời cũng chỉ làm thuê cho người ta để người ta lấy phần giá trị thặng dư của mình mà thôi.

What Business are you Really In?

Are you the best web designer around? The best graphic artist? Maybe the best copywriter? Great! So that means truckloads of business, a fabulous income, and regular attendance at industry awards nights where you invariably pick up the biggest prize. Right?

Er, no, actually. It means nothing of the sort.

Let's banish this first misconception right now. The fact that you're a wonderfully skilled designer or programmer or writer will not, by itself, determine your ability to achieve success. It's your clients' perceptions of those abilities that dictates whether you sink or swim as a freelancer -- and even then, they're not the sole key to your success.

The best designer I've met in ten years of doing web development went out of business recently because he couldn't generate enough profit to keep the business afloat. He told me a few months later that he'd analyzed his profit for the previous two years and found that he'd been working for less than $5.00 per hour. It so happened that I subsequently picked up one of this designer's old clients, who said to me, "I can't believe how cheap they were and I can't believe how slow they were at asking for payment." We recently redeveloped the client's site and charged five times what that great designer had charged -- and the client didn't bat an eyelid.

You see, it's not enough to be a great programmer or designer or whatever -- there's a lot more to it than that. So if you're not in the web design and development business, what business are you in? You're in the same business as every other businessperson on the planet -- the business of selling!

H mình ko có thời gian (cũng như kiến thức) để trả lời mấy vấn đề manhtruong123 hỏi nhưng chỉ góp ý với mấy bạn bình luận vậy thôi :)

iamhatinh
01-10-2007, 15:21
có tiền là có gần như tất cả :D

Nokiakak
01-10-2007, 15:32
quá hay! hay thật, ráng lên nhé

npkinh
01-10-2007, 16:36
Có 2 vấn đề bạn đáng quan tâm là:

1/ Pháp lý: Ở Việt Nam, việc chia sẽ thông tin là một vấn đề rất nhạy cảm.
2/ Tài chính: Tiền, vì dung lượng film mà bạn lưu trữ sẽ rất khổng lồ. Bạn có thể đầu tư mua máy chủ cho riêng bạn hoặc bạn thuê từ nguồn khác. Số tiền này không phải ít.

Have fun!