PDA

View Full Version : cái ổ đĩa ... biểu tình, đình công

dua_moc
29-09-2007, 00:47
Em xài đầu đọc đĩa VCD-52x (hãng SamSung) đang xài ngon lành thì tự nhiên có triệu chứng:
-ấn nút cho khay đĩa ra(được 1 chút)thì nó lại tự động rút dô lại, như vậy rất nhiều lần...
-lại còn trường hợp: em cho đĩa vào khay,ấn nút vào, nó vào sau đó lại tự động đi ra, như vậy cũng rất nhiều lần...
cả 2 trường hợp trên đều xảy ra xen kẽ. Có lúc em xài tốt, chả bị làm sao, có lúc muốn điên với nó. Đưa qua nhà bạn em thì cũng tương tự như vậy!!!
Bây giờ em thay bằng DVD-16x (hãng ASUS)thì cũng như thía:có điều chỉ xảy ra trường hợp 2 và rất nặng, thật sự phát khùng dzới nó!!!(lúc được lúc ko)
Mong các anh giúp em.hixhixhix

doanluan
29-09-2007, 01:27
Cái này đến 90% là bị phần cơ rồi bạn ơi,nếu còn bảo hành đem đi bảo hành

Còn ko chỉ có nước đem ra tiệm cho tụi nào chuyên về ổ đĩa nó sửa cho

Nếu dư tiền thì mua ổ mới mắc hơn tí nhưng chắc ăn hơn và có bảo hành

The Old Man
29-09-2007, 02:17
Em xài đầu đọc đĩa VCD-52x (hãng SamSung) đang xài ngon lành thì tự nhiên có triệu chứng:
-ấn nút cho khay đĩa ra(được 1 chút)thì nó lại tự động rút dô lại, như vậy rất nhiều lần...
-lại còn trường hợp: em cho đĩa vào khay,ấn nút vào, nó vào sau đó lại tự động đi ra, như vậy cũng rất nhiều lần...
cả 2 trường hợp trên đều xảy ra xen kẽ. Có lúc em xài tốt, chả bị làm sao, có lúc muốn điên với nó. Đưa qua nhà bạn em thì cũng tương tự như vậy!!!
Bây giờ em thay bằng DVD-16x (hãng ASUS)thì cũng như thía:có điều chỉ xảy ra trường hợp 2 và rất nặng, thật sự phát khùng dzới nó!!!(lúc được lúc ko)
Mong các anh giúp em.hixhixhix

Bạn có cài soft mới như là Nero hay không?
Tôi cũng bị trường hợp như thế sau khi cài Nero cho Vista 64, phải uninstall cái Nero và cài lại cái nero mới nhất mới hết "thụt thò"

duylk
29-09-2007, 06:30
Mình cũng nghĩ là do phần mềm. Chứ cả 2 ổ đĩa mà cùng bị một triệu chứng à? Xem lại phần mềm mình mới vừa cài nhé!

dua_moc
29-09-2007, 13:06
mình đã uninstall mấy cái soft liên quan, dính liếu đến cái ổ đĩa ... nhưng vẫn cứ thế. Lại còn thêm trò mới nữa: chẳng làm gì động chạm đến nó thì nó lại tự động đi ra. (máy của mình ko xài nero )
kiểu này thì làm sao xem phim đây. hu hu hu ... làm ơn giúp mình đi.

The Old Man
29-09-2007, 17:44
mình đã uninstall mấy cái soft liên quan, dính liếu đến cái ổ đĩa ... nhưng vẫn cứ thế. Lại còn thêm trò mới nữa: chẳng làm gì động chạm đến nó thì nó lại tự động đi ra. (máy của mình ko xài nero )
kiểu này thì làm sao xem phim đây. hu hu hu ... làm ơn giúp mình đi.

Chắc có ma! Con ma *** :lick::lick:

dua_moc
29-09-2007, 18:08
có ai biết ông thầy nào trừ tà cho PC ko?? ko thì cho em mượn cây búa cũng được....