PDA

View Full Version : So sánh thông số!

huhuhu9999
28-09-2007, 19:44
Xin chào các bạn! mình có một chút thắc mắc muốn xin sự chỉ giáo của các bạn!
Mình không hiểu HDD sata khác HDD master ở nhung điểm nào và DDRAM khác SD RAM cũng như DD2Ram ở điểm nào vậy!
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều!

doanluan
28-09-2007, 23:53
Cái này bạn có thể search trên diễn đàn
mà HDD master là gì mình cũng chưa nghe nói

lamthanha
29-09-2007, 01:51
HDD SATA thì phải so sánh với HDD ATA (PATA) chứ, còn master chắc là ổ để chế độ master.

phamhongle84
30-09-2007, 09:26
Mấy đặc điểm của HDD Master nè

Ổ Master có giao diện SCSI (smal computer smart interphate-giao diện máy tính thông minh ) không biết viết có đúg không nữa
tốc độ truy suất của nó cao gấp nhiều lần so với HDD thông thường(thông thường là 7200 còn nó từ 10.000->15.000)
Master còn có hỗ trợ cắm nóng ,tức là có thể rút ra rút vào khi đang sử dụng máy mà không bị làm sao cả
Nó rất đắt so với ổ cùng dung lượng thì nó phải đắt ~~4 lần
Dung lượng nó thường không được làm tròn giống như các ổ thông thường (40,80,120,160 mà thường có số lẻ đầng sau)

Clòn SDRam và DDRam thì bạn tìm hiểu ở ngay đầu hỗ trợ kỹ thuật đó ,có nói về các loại Ram

khoabeo108
30-09-2007, 19:48
Xin chào các bạn! mình có một chút thắc mắc muốn xin sự chỉ giáo của các bạn!
Mình không hiểu HDD sata khác HDD master ở nhung điểm nào và DDRAM khác SD RAM cũng như DD2Ram ở điểm nào vậy!
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều!

Khi bạn tìm hiểu & nói đúng được tên của các loại linh kiện trên, thì sẽ hiểu được nó khác nhau thế nào.
Đây đều là những linh kiện quen thuộc, được nhắc tới trong nhiều topic của diễn đàn, nên mình ko nói lại nữa, bạn tìm một chút là ra thôi (ngay trong các bài stick đó)

lamthanha
30-09-2007, 21:17
Mấy đặc điểm của HDD Master nè

Ổ Master có giao diện SCSI (smal computer smart interphate-giao diện máy tính thông minh ) không biết viết có đúg không nữa
tốc độ truy suất của nó cao gấp nhiều lần so với HDD thông thường(thông thường là 7200 còn nó từ 10.000->15.000)
Master còn có hỗ trợ cắm nóng ,tức là có thể rút ra rút vào khi đang sử dụng máy mà không bị làm sao cả
Nó rất đắt so với ổ cùng dung lượng thì nó phải đắt ~~4 lần
Dung lượng nó thường không được làm tròn giống như các ổ thông thường (40,80,120,160 mà thường có số lẻ đầng sau)

Clòn SDRam và DDRam thì bạn tìm hiểu ở ngay đầu hỗ trợ kỹ thuật đó ,có nói về các loại Ram
Small Computer System Interface
Tốc độ quay chứ không phải tốc độ truy xuất
Cắm nóng hay còn gọi là Hot swap!
Giá thì tùy, nhưng với ổ 10K đã gấp hơn 5 lần, còn ổ 15K em không biết giá ở VN thế nào nhưng nói chung gấp cũng phải 9, 10 lần.