PDA

View Full Version : Ai danh ve cai OEM nay thi cung thao luan...

hackeridc
28-09-2007, 12:19
Mình có một con Laptop Sony Vaio có WinXP OEM theo máy. Giả sử giờ mình lấy một cái đĩa CD Win_XP cũng là OEM để setup cho con Vaio của mình nhưng lại dùng cái CD_Key ở dưới thân máy thì có được không nhỉ?
(Tui đã thử nhưng nó bắt Active nhưng Active qua mạng thi k được. Liệu alo tới Microsoft VN thì có ổn không zậy?)

wuhoatu
29-09-2007, 09:39
cái XP OEM phải là của SONY, không phải của SONY thì không xài CD-Key dán theo máy của bạn được. Mình dùng DELL, cũng bị mất đĩa Recover. Lên mạng download được cái ISO của XP DELL OEM về cài ngon lành, vì là XP OEM nên lúc cài nó không đòi CD-Key, nó có phần mềm tích hợp trong bộ XP này, đọc service tagg lên và tự điền CD-Key luôn. Cài xong nối Internet activate luôn, không hỏi han gì. Cũng cái đĩa đó nếu cài ở máy khác, không phải DELL thì nó hỏi CD-Key.

ducnam98
29-09-2007, 10:39
cái XP OEM phải là của SONY, không phải của SONY thì không xài CD-Key dán theo máy của bạn được. Mình dùng DELL, cũng bị mất đĩa Recover. Lên mạng download được cái ISO của XP DELL OEM về cài ngon lành, vì là XP OEM nên lúc cài nó không đòi CD-Key, nó có phần mềm tích hợp trong bộ XP này, đọc service tagg lên và tự điền CD-Key luôn. Cài xong nối Internet activate luôn, không hỏi han gì. Cũng cái đĩa đó nếu cài ở máy khác, không phải DELL thì nó hỏi CD-Key.

Mình đang cần 1 đĩa như của bạn, cho mình link download được không?