PDA

View Full Version : Haaahaaa....... DDTH lại có thêm 1 intro cũng "khá" là tuyệt nữa rồi

saldon
08-04-2003, 22:08
CAUTION: Vì lý do hơi lạm dụng "kỹ thuật" và xài hơi bị nhiều movieclip , nên mong các bạn nào có cái computer hơi bị "quá đát" thì đừng xem, (tại vì nó sẽ chậm như rùa bò, xem chán lắm)

Thời gian của Flash: 90s
Dung luong: 460kb
Chất lượng ảnh: 60%
Tính chất chuyên nghiệp: :) cái này thì phải chờ sự góp ý của các bạn

Link to: www.vinawebs.com/saldon/Furniture.zip

Hynohun
09-04-2003, 11:47
dead link

saldon
09-04-2003, 17:28
Sao Dead link, tui vua moi link duoc ma`, thu lai xem. save xuong may ma` xem nhe

Hynohun
09-04-2003, 18:07
giờ mới được, để xem

Hynohun
11-04-2003, 10:41
qua mấy cái intro movie của saldon thì thấy có vẻ như saldon thiết kế theo trường phái "tự do". Hiểu không ? :)

saldon
11-04-2003, 10:55
vâng, tui la`m de cho moi nguoi xem choi thoi, "nham de nang cao tay nghe do ma, ko kheo thi lai thua pa` kon trong nay nua.

Tự do ở đây của Darkbaron có nghĩa là thấy gì thì quơ đó chứ gì, kô có 1 style nhất định chứ gì, đã là làm chơi thì cần gì phải theo kịch bản, làm ra sản phẩm làm sao cho hội đủ yếu tố kỹ thuật là được rùi, còn về vấn đề mỹ thuật thì tui vẫn còn đang trong giai đoạn học hỏi nên kô dám đạt trọng vào cái flash này. Cho nên tui mới để cái banner của cái Thread này là "DDTH lại có thêm 1 intro "khá" là tuyệt nữa rồi". hihiiii , mong Darkbaron ngó cho kỹ nhé "khá là tuyệt" nó khác hẳn "tuyệt nhất " nhé

Hynohun
11-04-2003, 19:24
hê, tự do ở đây không phải là "thấy gì quơ đó", ý tui, tự do ở đây có nghĩa là "phô diễn kỹ thuật quá nhiều, quá nhiều animation, nói thẳng ra là "màu mè" đó, tự do thiết kế mà không thèm để ý tới chuỵên dung lượng của file hay chuyện visitor phải chờ bao nhiêu thời gian để xem được cái file intro đó.
Nhìn mấy file intro của saldon , người xem có vẻ bị "cuốn hút" vào mấy cái animation nhiều hơn là nội dung, người xem sẽ háo hức click vào các mục mới xem thử các animation mới ra sao mà không thèm để ý đến nội dung, mặt khác các animation hơi "nổi" so với nội dung ở trong đó ( điển hình là cái intro cho vipcom của saldon, mà cái này cũng vậy)
Tui nhớ có lần đọc trong "Webmaster Expert Solutions", nó có nói "một file intro flash tốt trước hết phải có dung lượng tối đa là từ 150 KB trở xuống, bởi intro cũng như là 1 tấm bảng hiệu, mà chẳng có ai lại đứng chờ lâu để xem cái tấm bảng hiệu cả."
"Tự do" là vậy đấy :)

saldon
16-04-2003, 13:22
hiiiiiiiiiihiiiiiiiii, đã nói la demo mà, show ra CD mà, thôi tui và Darkbaron đừng tranh cãi nhau nữa, để cho pà kon khác góp ý coi, chứ tui và ông có 2 người nói qua nói lại kô ah

blackface
17-04-2003, 12:57
Hey,
Nói chung là màu sắc nhiều. Mấy thứ râu ria cũng nhiều (mấy cái vòng 3D hay mấy cái hộp kia không biết để làm gì).

Thôi để tui nói thẳng nhé. Mục đích của you là intro mấy cái đồ gia dụng kia chứ gì. Vậy là xét về mục đích you không đạt. Tui không có ấn tượng về các sản phẩm chính mà tui lại bị phân tâm bởi các chuyển động ngoài luồng.

Hơi khó chấp nhận (khó nghe) nhưng you hiểu tui muốn nói gì rồi chứ.

Beautiful Mind
20-04-2003, 20:27
hị hị , lâu không lên đây rùi , ngứa mồm thì góp ý nha , có gì mọi người bỏ qua nha ( vì tui không dám nhận mình là designer đâu , tui học ngành Y khoa mừ )

tui đã xem khoảng 2000 cái intro rùi , nhưng CHƯA thấy cái nào dài 90 s như cái này cả . Hị hi , xem thấy tẻ nhạt quá hà , chỉ muốn tắt ngay :) . Bình thường intro chỉ 10 s thui.

Intro 10 s = 100 -150 USD , nên có ai thuê làm intro 90 s như thế thì sướng quá ta!!!

Just a simple-tweening intro

Góp ý :
1/ nên để 30f/s cho fù hợp với tiết tấu nhanh
2/ cho sound vào các tween
3/ ngắn thui 20s là ok

saldon
21-04-2003, 00:16
Đúng rùi, cái intro này dzở tệ, coi nhàm quá, thôi đừng nên vô đây coi nó nữa nha !!!

Bluenick
25-04-2003, 13:35
Biết khiêm tốn rồi đó ! He he he