PDA

View Full Version : Màn hình bị sọc ngang

hikhik
28-09-2007, 08:50
Màn kể ra cũng còn mới, màn 15 thôi ạ. Gần đây tự dưng nó bị sọc ngang, màu xám, cứ chạy chạy lên xuống. Có lúc mất, có lúc hiện, lúc nhiều lúc ít. Em điên lắm. Vừa khó làm việc, mà quan trọng là hư hết mắt.
Em muốn hỏi các bác là nó do hư màn hình hay nó bị nhiễm từ. Mà khổ cái, cái màn đó không có khử từ mới đau chứ lại. Nên em không thử đc. Hồi trước em cũng thấy có màn bị như thế này nhưng chẳng để ý. Nay màn nhà bị bị mới xem.
Nếu màn hư em sẽ đi mua cái mới. Nhưng em không rõ là nó hư hay nó bị ảnh hưởng của cái gì. Các anh giúp em nhé.
Em cảm ơn nhiều ạ

realtime
28-09-2007, 09:16
Giờ cậu cắm vào máy nào chưa bị lỗi trên nếu màn hình vẫn bị là do màn hình còn nếu ko có thì do card màn hình .
Do card màn hình thì đi bảo hành card .
Còn do màn hình còn bảo hành thì đi bảo hành ko thì ra tiệm sửa máy tính nó sửa cho mất tầm 50k(nếu quen) 100k nếu ko quen :)

hikhik
28-09-2007, 09:19
Híc, em có ở đấy nữa đâu. Xa nhà bà chị tít mù. Mai bà í định mua màn mới nên em mới thử hỏi xem là do màn hay do ảnh hưởng.

buicongthe
28-09-2007, 09:21
ác thiệt biết giá cả thị trường hết, chuyên sửa chữa mà hình à!

quanghieupa
03-01-2011, 22:05
màn hình SynMaster 720N cả mình bị một sọc ngang như sợi chỉ. Có bạn nào biết lý do tại sao và cách khắc phục không chỉ dùm. Xin cảm ơn trước!