PDA

View Full Version : Mẹo để để tăng thu nhập voi GA một cách nhanh chóng

doimat-pleiku
28-09-2007, 01:11
Bác nào có mẹo hay để xuất
hiện từ khóa cao trên site mình
Hãy vào đây để chỉ giáo cho anh
em mới vô nghề học hỏi

Arkain
28-09-2007, 05:57
Đến giờ mà vẫn còn có người trông mong vào chủ nghĩa "Đi tắt đón đầu" :D

"Content is King" bác ạ, chậm mà chắc!

yêu_em
28-09-2007, 07:35
Hãy chấp nhận làm 1 site có khi cả vài tháng không có 1 xu nhưng sau đó cứ ngồi mà đếm xiền

VNFriends
28-09-2007, 07:58
Bác nào có mẹo hay để xuất
hiện từ khóa cao trên site mình
Hãy vào đây để chỉ giáo cho anh
em mới vô nghề học hỏi
thích cầm đèn chạy trước ô tô à :D
Rồi sẽ nhận được "mail" của GA

namicc
28-09-2007, 08:09
Hì quả là còn nhiều người lười lao động nhưng lại muốn ăn ngon.

khoi265
28-09-2007, 08:13
hix
Có cách. Bác dùng iframe. Trong cái iframe do bác nhét keyword và chỉ keyword. O dười để cái GA. Chạy script để 3phut load lại iframe 1 lần. Bảo đảm visitor chỉ có choáng mà click lia lịa

myclip
28-09-2007, 08:18
đồng ý với bác akrain

tham_tu_conan
28-09-2007, 08:34
Thế cách trên có quy phạm luật của Ga ko mấy bác?
Theo tui thì cứ chậm mà chắc.
Mỗi ngày kiếm cở 2$ là ngon rồi.
Nhiều tiền nó sinh nghi sẻ kiểm tra thì chết.
keke

bkis
28-09-2007, 09:57
1 Cách đơn giản : Quảng cáo trên CNN hoặc đặt logo lên myspace.com

yêu_em
28-09-2007, 11:29
1 Cách đơn giản : Quảng cáo trên CNN hoặc đặt logo lên myspace.com
Trên họ nhà mốc cũng được
Alexa = 300 cơ mà

superthin
28-09-2007, 11:55
Chả hiểu mấy bác cứ cố chấp thế nhỉ? Google đã không cho Việt Nam bán quản g cáo của nó rồi, thế mà các bác cứ cố. Đàng nào nó cũng phát hiện ra các bác là người Việt Nam (khi gửi Séc cho các bác), việc nó ban acc chỉ là vấn đề thời gian mà thôi. Càng ngày thời gian ban acc càng rút xuống, điều đó là hiển nhiên.

yêu_em
28-09-2007, 11:59
Chả hiểu mấy bác cứ cố chấp thế nhỉ? Google đã không cho Việt Nam bán quản g cáo của nó rồi, thế mà các bác cứ cố. Đàng nào nó cũng phát hiện ra các bác là người Việt Nam (khi gửi Séc cho các bác), việc nó ban acc chỉ là vấn đề thời gian mà thôi. Càng ngày thời gian ban acc càng rút xuống, điều đó là hiển nhiên.
Ai bảo không cho.
Nếu ko cho thì banned hết cả roài

superthin
28-09-2007, 13:11
Ai bảo không cho.
Nếu ko cho thì banned hết cả roài
Dĩ nhiên bác có thể làm lậu, nhưng buôn lậu không thể gọi là một nghề :) . Google không có bất kỳ 1 tuyên bố chính thức nào đối về chính sách bán quảng cáo từ những website Việt Nam. Chính vì thế, nếu nói lợi dụng Google để rửa vài đồng tiền lẻ kiếm được qua acc chùa thì nghe có lý hơn là bán quảng cáo thật sự để kiếm tiền. Và những website của anh em nhan nhản ở đây là thuộc dạng nầm mọc sau mưa, hết mưa thì chết vậy. Các bác thử nhìn vào bô lão Vikhoa xem, lão đó có kiếm tiền với Google, AdBrite, hoặc 1 trang dạng click tương tự?

Cho nên, các bác rỗi hơi thì cứ kiếm tiền với GA đi, sau này nhìn lại sẽ thấy khoảng thời gian như vậy trôi qua là rất vô ích, chả được cái gì.

Mình có một thằng bạn, từng kiếm 1 triệu đồng/ngày từ những hoạt động dạng như GA, tạo Botnet gửi spam thuê cho các công ty nước ngoài,... . Về mặt lý thuyết sau 2 năm được > 600 triệu bỏ túi, nhưng có thật vậy? Kiếm được nhiều tiền quá dễ (thường mang yếu tố phạm pháp) thì rồi dính vào hàng trắng => chả được tích sự gì.

laemdo
28-09-2007, 13:20
Mỗi ngày em cứ làm cái ăn chắc từ 2 - 2.5$ là ổn rồi không mong nhiều hơn

Thôi cho em xin 2 chữ bình yên

Phamen
28-09-2007, 15:28

Ai bảo bác là nó không cho Việt nam bán quảng cáo? Nó chỉ không chấp nhận đặt quảng cáo của nó trên site tiếng Việt. Còn mọi người vẫn làm site tiếng Anh để chơi GA cơ mà, đâu phải ai cũng làm site tiếng Việt đâu.

doimat-pleiku
28-09-2007, 15:39
gia su chung ta lam site suu tam KeyWords được không các bác ,làm vậy có phạm luật không nhỉ ?

yêu_em
28-09-2007, 16:47
Dĩ nhiên bác có thể làm lậu, nhưng buôn lậu không thể gọi là một nghề :) . Google không có bất kỳ 1 tuyên bố chính thức nào đối về chính sách bán quảng cáo từ những website Việt Nam. Chính vì thế, nếu nói lợi dụng Google để rửa vài đồng tiền lẻ kiếm được qua acc chùa thì nghe có lý hơn là bán quảng cáo thật sự để kiếm tiền. Và những website của anh em nhan nhản ở đây là thuộc dạng nầm mọc sau mưa, hết mưa thì chết vậy. Các bác thử nhìn vào bô lão Vikhoa xem, lão đó có kiếm tiền với Google, AdBrite, hoặc 1 trang dạng click tương tự?

Cho nên, các bác rỗi hơi thì cứ kiếm tiền với GA đi, sau này nhìn lại sẽ thấy khoảng thời gian như vậy trôi qua là rất vô ích, chả được cái gì.

Mình có một thằng bạn, từng kiếm 1 triệu đồng/ngày từ những hoạt động dạng như GA, tạo Botnet gửi spam thuê cho các công ty nước ngoài,... . Về mặt lý thuyết sau 2 năm được > 600 triệu bỏ túi, nhưng có thật vậy? Kiếm được nhiều tiền quá dễ (thường mang yếu tố phạm pháp) thì rồi dính vào hàng trắng => chả được tích sự gì.
Trong óc cậu này cứ hễ chơi GA là rửa tiền.
Cứ hễ kiếm $ bằng quảng cáo là nghĩ đến mất time.
Trong này nhiều người chơi để giết thời gian rảnh. Cũng có người chơi mục đích khác.
TÓm lại GA vẫn ngon