PDA

View Full Version : Cần sự trợ giúp gấp.....

langtuvt
27-09-2007, 21:55
Mong các cao thủ trợ giúp với, không thì chít mất.....
Chuyện là thế này:
Hôm trước em có mua hộ đứa bạn một bộ máy tính cũ cấu hình như này:
Chip: celeron 1.8
HDD: 40G.
Main: 845
Ram: 256...
VGA: rời - 64MB.
Lúc test trước khi mua thì chạy rất ngon lành nhưng khi mang về nhà sau khi lau chùi, cắm lại các jack cắm. Thì khi bật lên dến màn hình chuẩn bị vào win là đơ luôn. Em đã quét virus, cài lại Win, cắm lại các chân cắm, reset Bios.
Giờ chạy được nhưng khổ một nỗi là không cài được một số phần mềm, ví dụ như: Office, Acrobat... khi đang cài đặt thì thấy thông báo là lỗi: eror 1335, hình như là không load được file.cad nào đó. Em đã cóp bộ cài khác vào nhưng khi cài thì vẫn dính như vậy.
Ah` lại còn như này nữa chứ, cứ để cho máy chạy một lúc là đơ cứng luôn.
Giờ em đang rắc rối đây, cứu em với! càng nhanh càng tốt.
Thanks các bác nhìu:!

xnk
27-09-2007, 22:35
Xin lỗi cho mình hỏi cặn kẽ thêm mấy điều:
1. Bạn quét virus bằng soft gì? Update đến ngày bao nhiêu? Quét từ đĩa CD, USB hay HDD?
2. Khi cài Win có bị lỗi gì ko?
3. Ổ đĩa CD tốt chứ? Ko kén đĩa?
4. Bạn đã thử dùng cục tẩy đánh sạch chân Ram chưa?

dongcambiz
27-09-2007, 22:41
=> Theo mình thì cái HDD có vấn đề rồi bạn à ! Chỉ một lý do đó, muốn chắc ăn bạn mượn đỡ cái HDD còn tốt về cài đặt trên hệ thống bo mạch đó và dùng là sẽ biết ngay.

langtuvt
28-09-2007, 02:34
Cảm ơn mọi người đã góp ý.
Virus thì đầu tiên mình quét trong dos qua ổ CD bằng đĩa Hiren's boot, bằng phần mềm Mcfee, khi cài win ko lỗi gì, ổ DVD/CDWRI Combo còn mới, ko kén đĩa. Sau khi cài xong mình đã up bản BKAV mới nhất về quét không có virus.Chỉ dùng giấy lụa lau chân RAM thôi.
Ổ cứng thì mình chưa thử thay ổ khác, để mai làm thử. Mình cũng nghĩ có thể do main hoặc ổ cứng.
Mong còn được sự góp ý trợ giúp của mọi người.

todaynottomorow
28-09-2007, 16:27
Máy của bạn chạy 1 lúc là treo thì bạn thử kiểm tra nhiệt độ CPU coi xem có nóng quá ko? Hoặc quạt tản nhiệt của chip có vấn đề gì ko?